tình bạn ko bằng 100k

hoangvfu

Senior
Reactions
601
MR
0.538
em ko biết có ai trên đây đang ở trong hoàn cảnh tương tự như em ko.
e có đứa bạn chơi thân cũng đc 4 năm rồi các bác ạ. em là người chỉ cho nó đến vs MMO. chia sẻ cho nó bát cơm.

dạo này e đang gặp chút khó khăn về mặt tài chính nên mấy hôm trước e có nhơ nó làm một vài việc và nói trả nó 100k. em chấp nhận chơi liều để trả cho nó cái giá đó vì e chưa biết liệu mình có thu lại được nhiều hơn số tiền em trả nó ko.
kết quả là em bị dính scam. thế là e mới chỉ trêu nó là ko trả 100k cho nó. vậy mà nó chửi e rồi nói là em chấp nhận chơi liều thì kệ em. còn em phải trả nó 100k đó. em cũng biết là e chơi liều thì e phải chịu và tất nhiên e sẽ trả nó $ rồ e bảo là khi nào gặp thì t đưa $ cho. nhưng nó nằng nặc đòi em chuyển cho 5LR ngay lúc đó. em ức lắm các bác ạ. e chơi vs bạn bè chưa bao giờ tính toán cái gì. mặc dù thi thoảng e cũng hay nhây vs bọn nó. thế mà nó giờ nó nghĩ em thèm bùng chạc của nó 100k. chán lắm các bác ạ. chơi vs nhau 4 năm mà giờ em mới thấy nó coi em ko bằng 100k đấy các bác ạ.

e chả biết nó có biết ơn e tý nào vì e đã chỉ cho nó kiếm đc đồng tiền từ cái MMO này ko nhưng qua chuyện này thực sự em thấy thất vọng về bạn bè quá các thím ạ.

P/S: Em ko mượn $ của nó nhé. mà mấy bác đọc sau cứ bảo e mượn $ của nó rồi tính bùng.

Last edited by a moderator:

100k mà cũng.......................

ngày trc mình chỉ cho 1 thằng làm mmo, đến tận nhà nó tận tình chỉ dậy, về sau nó ra net làm + bảo mật ko tốt bị mất 70$ cứ nằng nặc nói là mình lấy rồi chửi mình, về sau mình send nó 70$ và từ đó k liên lạc nữa :D

Tiền bạc sòng phẳng, tình cảm phân minh.... trong tình bạn không nên để dính sâu vào tiền bạc.

Chuyện thường thôi bạn, bạn mình gần nhà ko biết nói là có thân hay ko nhưng chỉ Khi mình có $ nó mới nhớ đến mình ;)) Ăn Nhậu trả tiền nó quanh năm suốt tháng đến lúc hết tiền 1 bóng cũng éo thấy đủ hiểu tình bạn ra sao ;))
Hồi còn đi học thì lúc nào cũng có bạn nào là Thân Thân lắm, nghĩ học cái rồi ;)) 1 Tin nhắn đt cũng éo có pm yahoo cũng éo tl :))
Bởi vì thế đời éo cần 2 chữ bạn thân cứ song phẳng với nhau mà sống ko thì say good bye :D

- - - Updated - - -

Tiền bạc sòng phẳng, tình cảm phân minh.... trong tình bạn không nên để dính sâu vào tiền bạc.

nói như bạn vậy cần cmg cái chữ bạn thân nhỉ cứ éo thân mà sống với nhau cho sòng phẳn, bạn là ng lúc cần nó giúp lúc nó cần mình giúp chứ éo phải cái loại vì 100k mà thế này

khỏi nói cậu àh...ở mmo giờ phải máu lạnh cậu....mình cũng sợ rồi.

Cố gắng bỏ qua tất cả...Đừng tin ai ngoài CHA MẸ mình...1 câu chân thành

ngày trc mình chỉ cho 1 thằng làm mmo, đến tận nhà nó tận tình chỉ dậy, về sau nó ra net làm + bảo mật ko tốt bị mất 70$ cứ nằng nặc nói là mình lấy rồi chửi mình, về sau mình send nó 70$ và từ đó k liên lạc nữa :D

Chuẩn men cứ thế cho gọn ;))

- - - Updated - - -

khỏi nói cậu àh...ở mmo giờ phải máu lạnh cậu....mình cũng sợ rồi.

Cố gắng bỏ qua tất cả...Đừng tin ai ngoài CHA MẸ mình...1 câu chân thành

bản thân còn éo tin nữa nè:binhsua16:

giờ thấy chán chán các bác ạ. 100k chả là cái gì nhưng thấy tâm trạng nó cứ khó chịu mấy ngày hôm nay. e cũng chả muốn nói ra đâu nhưng nay ngồi ko có việc gì làm chán quá thì quăng lên đây để giải tỏa tâm trạng tý.

bạn bè 4 năm quan trọng gì 100k nhưng mà nếu dính vào chơi cờ bạc thì nó đòi bác là đúng (mình ghét nhất cái này vì mình không giỏi nó :binhsua01::binhsua01:)
gặp mình mình cũng đòi nếu nó mượn zoo *** :))

bạn bè 4 năm quan trọng gì 100k nhưng mà nếu dính vào chơi cờ bạc thì nó đòi bác là đúng (mình ghét nhất cái này vì mình không giỏi nó :binhsua01::binhsua01:)
cờ bạc gì đâu. e chơi cái hiyp thôi.

Chuyện thường thôi bạn, bạn mình gần nhà ko biết nói là có thân hay ko nhưng chỉ Khi mình có $ nó mới nhớ đến mình ;)) Ăn Nhậu trả tiền nó quanh năm suốt tháng đến lúc hết tiền 1 bóng cũng éo thấy đủ hiểu tình bạn ra sao ;))
Hồi còn đi học thì lúc nào cũng có bạn nào là Thân Thân lắm, nghĩ học cái rồi ;)) 1 Tin nhắn đt cũng éo có pm yahoo cũng éo tl :))
Bởi vì thế đời éo cần 2 chữ bạn thân cứ song phẳng với nhau mà sống ko thì say good bye :D

- - - Updated - - -

nói như bạn vậy cần cmg cái chữ bạn thân nhỉ cứ éo thân mà sống với nhau cho sòng phẳn, bạn là ng lúc cần nó giúp lúc nó cần mình giúp chứ éo phải cái loại vì 100k mà thế này
Người như bạn bik eo sắc gì chữ bạn thân mà lên tiếng này nọ...... :))

Không cho bạn mượn tiền => mất bạn
Cho bạn mượn tiền => mất bạn + tiền

Gì chứ tiền bạc thì nên sòng phẳng đi cậu àh, ko là đánh mất tình bạn như chơi, bạn mình mà lằng nhằng chuyện tiền bạc là next luôn , dây dưa nữa mất tiền típ :D
:binhsua07:

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,960
173,036
Latest member
kiengia68

Most viewed of week

Most discussed of week