Tin cực vui cho dân MMO

Chắc nhiều bác đã biết nhưng hẳn nhiều bác chưa biết. em lập cái top thực ra nói là tin vui chứ vì bực quá mới lập :mad:

Đó là sáng nay NHNN điều chỉnh tỷ giá đô/việt tăng 2%, sau quyết định này tỷ giá 1 đô la mỹ quy đổi ra VN đã tăng khoảng 200-300d.
Vậy là mỗi 1000$ các cụ nhà mĩnh sẽ đc thêm 200000-300000 :eek:

Nhưng quan trọng là nó cho thấy mấy thằng .... ngày càng dốt nát. Còn đâu cái thời 1$ = 15k vnd. Đù, dự là hàng hoá sắp tăng giá ( với hàng nhập khẩu) và những đứa nghèo như em sẽ chết đói.

hết

HT2402

Junior
Reactions
123
MR
0.000
forum tích hợp cả gõ tiếng việt rồi mà vẫn viết không dấu được? nói chung mình không hiểu bạn đang viết gì vì lâu lắm rồi không phải đọc chữ không dấu
đừng đọc nha, lúc chiều onl bằng đt, lười gõ tiếng việt quá ấy mà.

bachnhanma

Junior
Reactions
27
MR
0.000
Ông thớt trẻ trâu chả hiểu ji phán bừa tin buồn tin vui, phân tích này nọ. Xin thưa hiện tại đồng $ nó đang tăng giá so với tất cả đồng tiền vì bên châu âu, nga ngố đổ nợ, dân tình chuyển qua sưu tập usd cho an toàn. Chứ các đông chí của ta độ thông minh vẫn thế chưa thay đổi ji nhiều.NÓi chung là do $ nó mạnh chứ ko phải do vnd nó yếu mà sốt vó này nọ.Còn việc kiếm cơm của dân mmo cũng chả tăng giảm gì, nó chịu sự chi phối của luật lợi nhuận rồi, phụ thuộc vào người bỏ tiền ra thuê các bạn.
VD mấy thánh cap, $ tăng thì thằng thuê nó giảm rate, $ giảm thì nó tăng rate, giá trị thực vẫn vậy tiền chỉ là con số.

alwaysbeme92

Junior
Reactions
56
MR
0.016
sao lại có loài chó xuất hiện trên forum vậy?
gia đình nhà bác , giật title nghe bực mình chứ tiếng việt cái éo j !
Ngu còn cãi ! lần sau bớt giật title đi !

-------------------------------------------------------------------------
kinh rồi. làm việc với ngoại tệ, tỷ giá thay đổi mà nói không ảnh hưởng. tôi chơi với thằng google, nó trả tôi 1k$, nếu với tỷ giá mấy ngày trước 21780 và sắp tới là 22000 xin cụ cho tôi biết nó có làm thay đổi thu nhập của tôi không ạ? nếu có xin vui lòng cho biết thằng nào là trẻ trâu vậy?

Ông thớt trẻ trâu chả hiểu ji phán bừa tin buồn tin vui, phân tích này nọ. Xin thưa hiện tại đồng $ nó đang tăng giá so với tất cả đồng tiền vì bên châu âu, nga ngố đổ nợ, dân tình chuyển qua sưu tập usd cho an toàn. Chứ các đông chí của ta độ thông minh vẫn thế chưa thay đổi ji nhiều.NÓi chung là do $ nó mạnh chứ ko phải do vnd nó yếu mà sốt vó này nọ.Còn việc kiếm cơm của dân mmo cũng chả tăng giảm gì, nó chịu sự chi phối của luật lợi nhuận rồi, phụ thuộc vào người bỏ tiền ra thuê các bạn.
VD mấy thánh cap, $ tăng thì thằng thuê nó giảm rate, $ giảm thì nó tăng rate, giá trị thực vẫn vậy tiền chỉ là con số
.

kinh rồi. làm việc với ngoại tệ, tỷ giá thay đổi mà nói không ảnh hưởng. tôi chơi với thằng google, nó trả tôi 1k$, nếu với tỷ giá mấy ngày trước 21780 và sắp tới là 22000 xin cụ cho tôi biết nó có làm thay đổi thu nhập của tôi không ạ? nếu có xin vui lòng cho biết thằng nào là trẻ trâu vậy?
đọc thì phải hiểu cái cốt lõi ko phải lúc nào tỉ giá tăng cũng có lợi, giả như ở tỉ giá cũ cũng bằng đó chi phí bỏ ra làm site có thể kiếm 1k$, nhưng sau đó chỉ 999 vì rate giảm. Thích nói vĩ mô nhưng ko nắm bản chất, chỉ biết tính cua trong lỗ.

maimai

Hero
Reactions
734
MR
1.285
Follow me on Facebook

đơn giản quá mà khi đồng tiền nội tệ mất giá mà các dich vụ hay nguyên liệu đặc biệt là xăng dầu đều nhập khảu va đều phải trả = $$$ --> nó đẩy giá thành lên bạn dùng $$$ đổi thành VND thì tính 1 cách đơn giản thì bạn ko thấy có j thay đổi nhưng kinh tế trong nước sẽ thay đổi và nó sẽ kéo bạn theo đời sống cũng thay đổi . Giống hồi xứa thôi 1$ = 12k bạn cấm 1k di mua dc gối xôi h nó tăng gấp 5 lần so với những người lao động trong nước được trả trực tiếp = VND thì đó là tin rất buốn

ducpmn

Hero
Reactions
443
MR
0.011
Cái phần tăng của ông chỉ là cái nhỏ lẽ...chả bù nếu đồng VN mất giá sẽ kéo theo hàng ngàn thứ khác lên giá để bù vào chi phí sản xuất, vận chuyển, giao dịch ngoại tệ.

nghèo thêm chứ giàu gì vài bạc lẻ?

vanphi89

Banned
Verified
Reactions
431
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
VD mấy thánh cap, $ tăng thì thằng thuê nó giảm rate, $ giảm thì nó tăng rate, giá trị thực vẫn vậy tiền chỉ là con số.
nick 2012 mà phát biểu này sao? :D
bác làm saoprint ko?
rúp nga nó giảm sao rate ko tăng?
Heh :mad:

vì kinh tế nó đang giảm và trì trệ nên nó giảm liên tục 3 ngày nay gần 5% biên độ tỷ giá...để thúc đẩy nền kinh tế...và kinh tế VN yếu thế này trươc sau gì cũng chết vì bị nó dắt mũi...

toàn bộ GDP VN phụ thuộc rất lớn vào TQ...nên TQ mà có chuyện gì hoặc biến động là VN rung lên bần bật.

nghe nói trung quốc thay đổi giá nhân dân tệ nên các nước châu á cũng bị ảnh hưởng, ko chỉ riêng vn mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,797
176,243
Latest member
sarahn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week