• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tìm thông tin về Amway

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Facebook
Follow me on Facebook
theo như tình hình là, có một người anh giới thiệu chương trình bán hàng đa cấp Amway - mình cũng chả tin, vì nó là bán hàng đa cấp, 4rum của mình cũng không thích cho mấy. :binhsua36:

Tuy nhiên, với 1 công ty bán hàng đa cấp có tư liệu ở wikimedia và được Nguyễn Minh Triết tiếp đón President Steve Van Andel thì mình cũng chưa dám khẳng định là lừa đảo hay gì cả. Nên nhờ anh em ở 4rum cho tí thông tin, và ai đã làm cho Amway thì càng tốt !!

Thanks mọi người !! :binhsua43:

thì tất nhiên rồi,...

- - - Updated - - -

Xuống đáy hay lên dốc thì như tôi đã nói rồi, tôi không phán :)),.. mà chỉ tự bạn kiểm chứng,
cá nhân tôi thấy hàng ngày ở trung tâm phân phối thì các ACE nhà phân phối vẫn lấy hàng ầm ầm,...
nếu nó k phát triển mạnh thì doanh số VN trong 4 năm không thể vượt thị trường Singapore thị trường 10 năm ( trong khi đó Kinh tế của nó hơn ta rất nhiều lần ) vượt tiếp thị trường Philippines (17 năm ) in Malaysia (37 năm),... :D
thông tin bạn có thể tham khảo trên dân trí :x

Vậy theo bạn ý của tôi ko có cơ sở thực tế nào? MLM việt nam đang nở rộ và......Lại nói về vụ bắt mua sản phẩm
theo tôi được biết hiện chỉ có 2 công ty thời trang MLM là ko bắt mua sản phẩm vẫn được tham gia đầy đủ và hưởng đầy đủ các chế độ mà họ đề ra, còn các công ty khác thì ko! bạn sẽ được 1 lời khuyên là ko mua thử thì làm sao giới thiệu người khác.hahha

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Với người Việt thì họ có cái nhìn không mấy thiện cảm về đa cấp, nếu bạn còn trẻ và đang muốn lăn lộn, học hỏi thì nên đi, hơn hẳn mấy khóa học kĩ năng mềm ở ngoài, rất có ích cho sau này :D

Upvote 0
Nhân vật Đàm Tấn Thành như bạn earndollars nói ở trên. Thì hắn ta liều ăn nhiều đấy nhưng phải nhình lại ban đầu y ta liều thì có liều thật nhưng liều trong căn bản, căn bản chính là cái học vị của anh ta, nếu thua với hình thức này anh ta vẫn vi vu với trình độ học vấn cũng như học vị anh ta có còn đa số khác thì liều với căn bản là gì

Upvote 0
Thì mình chằng đã nói ở trên là phải bỏ 100% vốn đầu tư cho các khoản còn gì, Ở trên bạn cũng có nói Không bắt buộc phải mua sản phẩm của nó mà giờ bạn lại nói đến vốn là sao, ở đây người làm công chứ đâu phải làm chủ

ơ thế bạn vẫn chưa hiểu à :), mình đã nói không bắt buộc - đúng... bạn muốn kinh doanh thì bạn phải có vốn là rõ ràng, còn bạn tham gia Amway chỉ để dùng sản phẩm giảm giá 15% thì cần vốn để làm gì???,... khi tham gia kinh doanh với AW thì bạn đang làm chủ, làm chủ thời gian, thu nhập, tất cả mọi thứ,....
còn AW không tuyển NPP để làm thuê cho nó :X,....
nó chỉ cần người hợp tác để mở rộng thị trường thôi,...
AW lo sản phẩm, bạn lo thi trường,
khi bạn không còn hoạt động có thể thừa kế lại cơ ngơi đó cho con cái hay bất kì ai bạn muốn :x
thông tin nội bộ AW thì có 1 vài trường hợp thừa kế đc tới nay là đời thứ 3 :x

Upvote 0
Với người Việt thì họ có cái nhìn không mấy thiện cảm về đa cấp, nếu bạn còn trẻ và đang muốn lăn lộn, học hỏi thì nên đi, hơn hẳn mấy khóa học kĩ năng mềm ở ngoài, rất có ích cho sau này :D
Đó cũng là lời khuyên của mình còn tham gia thì. NO

Upvote 0
lại đa cấp Amway
2 đứa bạn lớp mình nghe người ta dụ vào, tưởng kiếm đc tiền, ai dè đóng tiền đầu vào cả khối để rồi không được gì cả
khuyên nhưng ai có ý định tham gia bán hàng đa cấp thì nghỉ đi, biết bao nhiu bài học rồi, từ Hưng Thời Đại, Thiên Ngọc Minh Uy và gần đây nhất là Angle ... vào đó toàn lừa lọc, dụ dỗ nhau mà kiếm tiền thôi, chả khác gì scammer

Upvote 0
ơ thế bạn vẫn chưa hiểu à :), mình đã nói không bắt buộc - đúng... bạn muốn kinh doanh thì bạn phải có vốn là rõ ràng, còn bạn tham gia Amway chỉ để dùng sản phẩm giảm giá 15% thì cần vốn để làm gì???,... khi tham gia kinh doanh với AW thì bạn đang làm chủ, làm chủ thời gian, thu nhập, tất cả mọi thứ,....
còn AW không tuyển NPP để làm thuê cho nó :X,....
nó chỉ cần người hợp tác để mở rộng thị trường thôi,...
AW lo sản phẩm, bạn lo thi trường,
khi bạn không còn hoạt động có thể thừa kế lại cơ ngơi đó cho con cái hay bất kì ai bạn muốn :x
thông tin nội bộ AW thì có 1 vài trường hợp thừa kế đc tới nay là đời thứ 3 :x
Không bỏ tiền ra đóng phí thành viên và mua SP lấy đâu ra 15% để hưởng, còn đóng vai trò người mua hàng đối với mình thì mắc quá hong mua vì hong biết nó xài ntn

Upvote 0
-=)),... 15% đó là phần trăm thưởng trực tiếp, còn 1 sản phẩm sẽ có giá trị điểm tương ứng, nó được tích trữ,.. cuối tháng được bao nhiêu điểm, ở mức nào thì nó sẽ trả vào số ADA bạn đăng kí, khi nào cần rút thì khai báo số TK ATM, nó sẽ chuyển vào TK cho bạn :x ... xem ra bạn vẫn chưa hiểu nhiều về Amway rồi :x

- - - Updated - - -

lại đa cấp Amway
2 đứa bạn lớp mình nghe người ta dụ vào, tưởng kiếm đc tiền, ai dè đóng tiền đầu vào cả khối để rồi không được gì cả
khuyên nhưng ai có ý định tham gia bán hàng đa cấp thì nghỉ đi, biết bao nhiu bài học rồi, từ Hưng Thời Đại, Thiên Ngọc Minh Uy và gần đây nhất là Angle ... vào đó toàn lừa lọc, dụ dỗ nhau mà kiếm tiền thôi, chả khác gì scammer
Đóng tiền đầu vào cả khối là bao nhiêu tiền hả bạn??

Upvote 0
nói tóm lại thế này amway lẫn mấy công ty khác(trừ 2 công ty thời trang tôi nói) đều phải mua sản phẩm cả
và việc mua đó tất nhiên được hưởng triết khấu .và Luật bất thành văn bạn ko mua thì đừng mơ mà tham gia đầy đủ chế độ

Tôi nghĩ việc mua và hưởng triết khấu là tốt nhưng tại các sản phẩm nó đắt quá và cũng ko phải ai cùng cần
chủ yếu các sản phẩm là thực phẩm chức năng( tốt hay xấu sài lâu mới rành), hóa mĩ phẩm nữa nó đắt hơn sài ngoài
và chắc cũng bất tiện hơn ra tạp hóa mua.

Upvote 0
Nhân vật Đàm Tấn Thành như bạn earndollars nói ở trên. Thì hắn ta liều ăn nhiều đấy nhưng phải nhình lại ban đầu y ta liều thì có liều thật nhưng liều trong căn bản, căn bản chính là cái học vị của anh ta, nếu thua với hình thức này anh ta vẫn vi vu với trình độ học vấn cũng như học vị anh ta có còn đa số khác thì liều với căn bản là gì
:)) -=)),.... nói như bạn thì :)) -=))
Nếu bạn ở Thái Lan bạn nhìn sự phát triển của Amway Thái Lan thì tôi tin 100% bạn có suy nghĩ hoàn toàn khác hẳn,
vẫn là thông tin nội bộ thôi nhé,... 1 NPP trong hệ thống CA Thiên Nhất của tôi ngày trước là bán bún vỉa hè đấy ạ,.. 1 anh sn 83 trình độ lớp 4 và cũng mới được tưởng thưởng ở Cung Điền Kinh với hơn 7 nghìn người đấy ạ :),... họ làm được thì ai cũng có thể làm được :x

Upvote 0
Bán hàng kiểu này phải mồm mép, suy nghĩ linh động, thiên marketing và cả duyên của nó không phải ai cũng thành công đâu

Upvote 0
nói tóm lại thế này amway lẫn mấy công ty khác(trừ 2 công ty thời trang tôi nói) đều phải mua sản phẩm cả
và việc mua đó tất nhiên được hưởng triết khấu .và Luật bất thành văn bạn ko mua thì đừng mơ mà tham gia đầy đủ chế độ

Tôi nghĩ việc mua và hưởng triết khấu là tốt nhưng tại các sản phẩm nó đắt quá và cũng ko phải ai cùng cần
chủ yếu các sản phẩm là thực phẩm chức năng( tốt hay xấu sài lâu mới rành), hóa mĩ phẩm nữa, nó đắt

bạn thấy sản phẩm nào đắt nhỉ ;;) hí hí có thể cho biết tên được không????

Upvote 0
Thực ra đa cấp là 1 hình thức tốt nó đưa sản phẩm đến gần hơn vs người tiêu dùng,chả qua mấy a vietnam bỏ tiền ra làm đa cấp mà ko thấy thu lại gì thì kêu nó cam quýt thôi chứ muốn nhai mấy cái này thì chọn mấy sản phẩm như xà phòng,nước rửa chén,kem đánh răng thì kiếm cơm dc:binhsua46:

Upvote 0
Lâu rồi mới thấy nhắc đến tên của amway :m020: làm mình nhớ mấy chương trình ngày trước tham gia quá :m099:
Một thời huy hoàng nay đã qua :m098:

Upvote 0
bạn thấy sản phẩm nào đắt nhỉ ;;) hí hí có thể cho biết tên được không????
tôi ko rành như bạn vì tôi ko tham gia amway nhưng thường cũng phải 500-700k cho 1 sản phẩm chức năng
mà thực phẩm chức năng ko nhất thiết tôi cũng cần sài, bạn hiểu ý tôi chứ,

Hãy quay lại với lời cáo buộc vô căn cứ của bạn cũng như câu hỏi của tôi

Upvote 0
Ừ thì không hiểu nhiều vì không thích hiểu, vì với lập luận của mình, làm 1 nhân viên marketing cũng có trả lương có khi còn được % lên lợi nhuận, nhân viên điều tra thị trường vẫn có lương, làm tài xế cũng được lương, làm thuê cái gì cũng có lương, còn làm cho đa cấp là hong có lương, và chỉ là chủ kiến cá nhân thôi người đọc thấy sao thì tự thân họ, còn những người đã và đang làm thì không nói được gì chỉ để họ tự nói với nhau thôi, mình cũng chả đả kích hàng AW là tào lao là dỏm hay là tốt nhưng giá mắc thì nghe nhiều.

Upvote 0
và cũng như câu chốt của tôi mô hình MLM là good nhưng phát triển ở VN là cả câu chuyện dài
phần lớn mọi người đã bỏ cuộc >thất bại

Tôi nghĩ nếu MLM có những sản phẩm tiêu dùng hằng ngày chất lượng cao giá thành cạnh tranh và các sản phẩm thời trang thì sẽ ok
Cuối cùng nó phải ko bắt mọi người muốn tham gia phải mua sản phẩm vì luật bất thành văn của nó là phải mua sản phẩm

Upvote 0
Ừ thì không hiểu nhiều vì không thích hiểu, vì với lập luận của mình, làm 1 nhân viên marketing cũng có trả lương có khi còn được % lên lợi nhuận, nhân viên điều tra thị trường vẫn có lương, làm tài xế cũng được lương, làm thuê cái gì cũng có lương, còn làm cho đa cấp là hong có lương, và chỉ là chủ kiến cá nhân thôi người đọc thấy sao thì tự thân họ, còn những người đã và đang làm thì không nói được gì chỉ để họ tự nói với nhau thôi, mình cũng chả đả kích hàng AW là tào lao là dỏm hay là tốt nhưng giá mắc thì nghe nhiều.

:)) -=))
thì đó là điểm khác giữa lương và thu nhập đấy bạn :)) -=)).... .
Giá đắt á ;;),... bạn nghĩ tới giá trị mà nó mang lại cho bạn về sức khỏe thì hãy đánh giá là đắt hay rẻ :x
Đôi khi nó còn hơn cả chữ rẻ nữa ấy :x
Hãy trải nghiệm sản phẩm, đó là cách nhất để có câu trả lời hoàn hảo :x

- - - Updated - - -

và cũng như câu chốt của tôi mô hình MLM là good nhưng phát triển ở VN là cả câu chuyện dài
phần lớn mọi người đã bỏ cuộc >thất bại

Tôi nghĩ nếu MLM có những sản phẩm tiêu dùng hằng ngày chất lượng cao giá thành cạnh tranh và các sản phẩm thời trang thì sẽ ok
Cuối cùng nó phải ko bắt mọi người muốn tham gia phải mua sản phẩm vì luật bất thành văn của nó là phải mua sản phẩm

:)) -=)) 1 tuýp kem đánh răng ngoài thị trường giá bán 23-25k và dùng trong 1 tháng thì hết,
còn 1 tuýp kem đánh răng AW thì giá là 106k và dùng trong khoảng từ 3-5 tháng ( đối với gia đình 4 người ) :x
mà giá trị chất lượng và hiệu quả của nó đem lại thì chỉ ai đã dùng thì mới biết :x

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back
Top Bottom