• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tìm thông tin về Amway

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Facebook
Follow me on Facebook
theo như tình hình là, có một người anh giới thiệu chương trình bán hàng đa cấp Amway - mình cũng chả tin, vì nó là bán hàng đa cấp, 4rum của mình cũng không thích cho mấy. :binhsua36:

Tuy nhiên, với 1 công ty bán hàng đa cấp có tư liệu ở wikimedia và được Nguyễn Minh Triết tiếp đón President Steve Van Andel thì mình cũng chưa dám khẳng định là lừa đảo hay gì cả. Nên nhờ anh em ở 4rum cho tí thông tin, và ai đã làm cho Amway thì càng tốt !!

Thanks mọi người !! :binhsua43:

Bạn hiền dựa vào đâu mà đưa ra con số 1% người tham gia có được thành công mỹ mãn ấy nhỉ?
Hay lại chém gió,...
Nói có sách mách có chứng nhé bạn :x
-------------------
Cái gì cũng có 2 mặt, có NO ắt sẽ có YES :x
đừng phán 1 cách chủ quan như thế :x
-Chỉ là phán đoán thôi còn thông số cụ thể thì ai mà biết được, nói những vấn đề trên nếu chỗ nào sai mang ra bình luận chơi có gì mà chém gió

Upvote 0
mình cũng tìm hiểu khá vững về lĩnh vực này và khuyên bạn ko nên tham gia chính thức
nhưng cũng nên đi nghe họ nói( để biết ) thôi nha

lý do ko nên tham gia ko phải là tư công ty hay sản phẩm mà chính là do con người VN hiện nay ko hợp với ngành kinh doanh này
con người VN hiện nay bản chất ích kỉ cao và nhất là hay lươn lẹo nên....

Lại thêm một đồng chí nữa tiêu cực,
nói vậy bản chất của bạn là như vậy à :)) -=))
AE MMO cẩn thận lão này nha :)) -=)) hô hô

Upvote 0
Bạn hiền dựa vào đâu mà đưa ra con số 1% người tham gia có được thành công mỹ mãn ấy nhỉ?
Hay lại chém gió,...
Nói có sách mách có chứng nhé bạn :x
-------------------
Cái gì cũng có 2 mặt, có NO ắt sẽ có YES :x
đừng phán 1 cách chủ quan như thế :x

Nói có sách mách có chứng nhé bạn :x bạn cần ko, tối mai mình đưa bạn gặp người thầy bên Malaysia về thao giảng buổi "con đường tiền tới ước mơ", thầy đã là 1 trong những người thành công trong Amway rồi.
Bổ sung cái nữa, mình cũng quen được 8 nhà lãnh đạo đi trước và cũng gần bước tới con số đầy rồi. Không biết bạn có thể tham khao ý kiến của người khác, chứ chưa gì hết nói người ta chém thì tự suy nghĩ lại mình đi.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
-Chỉ là phán đoán thôi còn thông số cụ thể thì ai mà biết được, nói những vấn đề trên nếu chỗ nào sai mang ra bình luận chơi có gì mà chém gió

Vậy là bạn chỉ phán thôi :)) -=))
hô hô,...
Bạn sai ở chỗ,. MLM chân chính không bắt buộc phải mua sản phẩm, 100% mua sản phẩm là tự nguyện :x...
bạn sai tiếp ở chỗ, nếu không có tiêu chuẩn về chất lượng thì mấy ông ở Sở Y tế để làm gì, nó cho phép vào VN chắc :x
bạn sai tiếp theo,....thu nhập không lồ là đích đến của MLM,.... nếu bạn không tin hãy cứ thử và cho câu trả lời, sợ bạn k đủ kiên nhẫn, không đủ nỗ lực và sức phấn đầu để làm thôi :x
Chỉ duy nhất 1 điều bạn đúng là MLM không phải ra tiền ngay mà phải cần có thời gian, trong thời gian đó thì có thể bạn làm song song 1 cv nữa để duy trì hoạt động bản thân, vì MLM là làm bán thời gian => toàn thời gian,.. :x

Upvote 0
Lại thêm một đồng chí nữa tiêu cực,
nói vậy bản chất của bạn là như vậy à :)) -=))
AE MMO cẩn thận lão này nha :)) -=)) hô hô

Khi người ta nói thẳng thì sẽ có người khó chịu, âu cũng là chuyện thường tình
nhưng những bài học về MLM ở Việt nam nếu ai để ý cũng sẽ thấy rõ lời tôi nói
bao công ty đã phải ra đi mặc dù ở nước ngoài họ khá thành công, tiếng xấu về MLm hiện nay cũng là dư âm từ những người làm MLM trước đây đấy chứ ko phải mô hình MLM
Hãy nhìn vào sự thật bạn nhé

Upvote 0
:)) ta đang làm và ở CA Thiên Nhất VN nè :x, hệ thống a Đàm Tấn Thành đấy :x
Exellence là hệ thống bên THái đúng k bạn :x

Đúng rồi cậu , rất vui được làm quen cậu , cậu tham gia lâu chưa ??? cho add nick làm quen với >:D<

Upvote 0

hô hô,...
Bạn sai ở chỗ,. MLM chân chính không bắt buộc phải mua sản phẩm, 100% mua sản phẩm là tự nguyện :x...
bạn sai tiếp ở chỗ, nếu không có tiêu chuẩn về chất lượng thì mấy ông ở Sở Y tế để làm gì, nó cho phép vào VN chắc :x
bạn sai tiếp theo,....thu nhập không lồ không phải là " chiêu bài " để dụ dỗ mà nó là đích đến của MLM,.... nếu bạn không tin hãy cứ thử và cho câu trả lời, sợ bạn k đủ kiên nhẫn, không đủ nỗ lực và sức phấn đầu để làm thôi :x bạn có thể tham khảo tại http://businessforhome.org và biết đc thu nhập của 1 người làm MLM :X
Chỉ duy nhất 1 điều bạn đúng là MLM không phải ra tiền ngay mà phải cần có thời gian, trong thời gian đó thì có thể bạn làm song song 1 cv nữa để duy trì hoạt động bản thân, vì MLM là làm bán thời gian => toàn thời gian,.. :x

Upvote 0
Nên đứng ở cương vị của người đi làm thuê để nhình nhận sự việc. Có người thành công với AW chứ sao không nhưng đó là những ngừoi đi trước mở lối tiên phong và dĩ nhiên tuyến dưới của họ là rất nhìu, còn hiện tại nó không có chính sách gì cho thành viên của nó ai, thành phần công dân nào cũng vào được vậy thôi nó tự đi bán hàng của nó cho rồi vì hong có đặc quyền đặc lợi gì cho thành viên ngoài cái lợi nhuận bán hàng mà lợi nhuận đó thì ai cũng có được khi đóng phí member. Còn như có 1 bạn ở trên nói con người VN hiện nay bản chất ích kỉ cao và nhất là hay lươn lẹo nên.... thì liên quan gì đến AW và hàng hóa của nó sx và cách nó quản lý nhân sự

Upvote 0
Khi người ta nói thẳng thì sẽ có người khó chịu, âu cũng là chuyện thường tình
nhưng những bài học về MLM ở Việt nam nếu ai để ý cũng sẽ thấy rõ lời tôi nói
bao công ty đã phải ra đi mặc dù ở nước ngoài họ khá thành công, tiếng xấu về MLm hiện nay cũng là dư âm từ những người làm MLM trước đây đấy chứ ko phải mô hình MLM
Hãy nhìn vào sự thật bạn nhé
:) cty khác thì mình k nói,
còn Amway thì thực tế nó đang phát triển, mà còn phát triển mạnh là đằng khác :x :)) -=)),...
thông tin giờ là thông tin mở rồi, bạn tự tìm câu trả lời nhé,...
mình là NPP Amway nên sợ khi nói ra 1 số người lại bảo không khách quan, chém gió, tâng bốc :x

Upvote 0
Hãy đóng vai trò là người tiêu dùng trước khi bán hàng cho 1 ai đó, vd 1 chai kem đánh răng của AW 100k thì với 100k có thể mua 1 chai kem đánh răng của hãng có thương hiệu hơn vd như PS chẳng hạn tại 1 cửa hàng có bảo đảm
like mạnh nhé,nguyên tắc của bán hàng là chọn được phân khúc thị trường,phân khúc chuẩn thành công

Upvote 0
Nên đứng ở cương vị của người đi làm thuê để nhình nhận sự việc. Có người thành công với AW chứ sao không nhưng đó là những ngừoi đi trước mở lối tiên phong và dĩ nhiên tuyến dưới của họ là rất nhìu, còn hiện tại nó không có chính sách gì cho thành viên của nó ai, thành phần công dân nào cũng vào được vậy thôi nó tự đi bán hàng của nó cho rồi vì hong có đặc quyền đặc lợi gì cho thành viên ngoài cái lợi nhuận bán hàng mà lợi nhuận đó thì ai cũng có được khi đóng phí member. Còn như có 1 bạn ở trên nói con người VN hiện nay bản chất ích kỉ cao và nhất là hay lươn lẹo nên.... thì liên quan gì đến AW và hàng hóa của nó sx và cách nó quản lý nhân sự

Cậu cũng ở AG à, nếu được hôm nào anh em uống cafe thử

Upvote 0

:)) bạn bị nhiễm Zeek quá nhiều rồi :)) -=)),...
với Zeek bạn có thể chỉ làm 5p/ ngày và có hàng trăm thậm chí hàng nghìn đô :x
-> thu nhập từ Zeek tỉ lệ nghịch với thời gian bỏ ra :x
còn với Amway, có làm với có ăn,...
Thu nhập tỉ lệ thuận vời mồ hôi công sức :x
nói thế bạn đủ hiểu rồi nhé :x
còn doanh số Amway không phải từ mấy cái phí phủng như bạn nói :x...

Upvote 0
hô hô,...
bạn sai tiếp theo,....thu nhập không lồ không phải là " chiêu bài " để dụ dỗ mà nó là đích đến của MLM,.... nếu bạn không tin hãy cứ thử và cho câu trả lời, sợ bạn k đủ kiên nhẫn, không đủ nỗ lực và sức phấn đầu để làm thôi :x bạn có thể tham khảo tại http://businessforhome.org và biết đc thu nhập của 1 người làm MLM :X

- Vậy giờ mình vào làm thành viên có đưa không hàng cho mình đi bán không
- Nó vào vn được bao lâu rồi không lẽ không có người VN thành công sao cứ phải là người nước ngoài (nó đang ăn ở trên vn, người VN đang làm cho nó mà)
- Sau cùng là nói theo CN bản thân hiện thực đi, đi làm cho you đầu tiên tôi được cái gì hay phải đợi thời gian, đói khổ mới đi làm không ai giàu khá giả mà đi bán hàng như vậy, nếu đợi thời gian thì vừa bán vé số vừa bán hàng cho you hay sao? vậy hóa ra trong thời gian tui đợi thành công thì cũng là thời gian tui nuôi you mập lên còn thành công của tui có hay không là do duyên số hả

Upvote 0
Nói có sách mách có chứng nhé bạn :x bạn cần ko, tối mai mình đưa bạn gặp người thầy bên Malaysia về thao giảng buổi "con đường tiền tới ước mơ", thầy đã là 1 trong những người thành công trong Amway rồi.
Bổ sung cái nữa, mình cũng quen được 8 nhà lãnh đạo đi trước và cũng gần bước tới con số đầy rồi. Không biết bạn có thể tham khao ý kiến của người khác, chứ chưa gì hết nói người ta chém thì tự suy nghĩ lại mình đi.

Xin lỗi, bạn bảo tôi á :)) -=))
bạn có đọc từ đầu câu chuyện không mà nhảy vào chen ngang thế nhỉ ???

Upvote 0
Mình đã nói rất rõ là nguyên nhân ko phải mô hình hay công ty mà bạn!
nguyên nhân chính là những con người thực hiện mô hình này đặc biệt là những kẻ trước đây đã phá hoại nó
làm méo mó cái nhìn của mọi người về nó, mặt khác những sản phẩm này phấn lớn người VN khó mà sài nó vì giá quá cao

Cách đây 2 năm tôi cũng đã đi nghe về Tiensvà các công ty khác và thấy rằng những người tham gia nó đã giới thiệu hơi quá,nếu người nghe ko có nhận thức đầy đủ sẽ toàn thấy hoa hồng mà quên đi thực tế

Bản chất của MLM là vô cùng đơn giải và dân dã như chúng ta đi chợ mua được 1 chiếc áo đẹp hay con cá rẻ và nói với những người xung quanh về nó mà thôi

Upvote 0
- Vậy giờ mình vào làm thành viên có đưa không hàng cho mình đi bán không
- Nó vào vn được bao lâu rồi không lẽ không có người VN thành công sao cứ phải là người nước ngoài (nó đang ăn ở trên vn, người VN đang làm cho nó mà)
- Sau cùng là nói theo CN bản thân hiện thực đi, đi làm cho you đầu tiên tôi được cái gì hay phải đợi thời gian, đói khổ mới đi làm không ai giàu khá giả mà đi bán hàng như vậy, nếu đợi thời gian thì vừa bán vé số vừa bán hàng cho you hay sao? vậy hóa ra trong thời gian tui đợi thành công thì cũng là thời gian tui nuôi you mập lên còn thành công của tui có hay không là do duyên số hả

bạn cần người VN hả ? vậy thì lên google gõ Đàm Tấn Thành xem ;;) có kết quả luôn cho bạn đấy :)) -=))
Amway cho bạn cơ hội kinh doanh, làm chủ,... làm chủ thì bạn phải có vốn rồi :)) -=)) vốn nhiều hay ít thì tùy thuộc vào khả năng của bạn, vốn nhỏ, kinh doanh nhỏ, vốn lớn kinh doanh lớn hơn :x,.. với Amway không cần nhiều vốn :x
nếu không muốn bỏ vốn, chọn cty khác và làm thuê :x 8h sáng và 5h chiều + với khoản ép doanh số hàng tháng,... chịu nổi nhiệt thì theo nó, k thì bung :x

Upvote 0
:)) bạn bị nhiễm Zeek quá nhiều rồi :)) -=)),...
với Zeek bạn có thể chỉ làm 5p/ ngày và có hàng trăm thậm chí hàng nghìn đô :x
-> thu nhập từ Zeek tỉ lệ nghịch với thời gian bỏ ra :x
còn với Amway, có làm với có ăn,...
Thu nhập tỉ lệ thuận vời mồ hôi công sức :x
nói thế bạn đủ hiểu rồi nhé :x
còn doanh số Amway không phải từ mấy cái phí phủng như bạn nói :x...
Zeek hay gì gì là 1 hình thức MMO không thể nói ở đây được, cái này là công việc sờ tận tay nhìn tận mắt

Upvote 0
:) cty khác thì mình k nói,
còn Amway thì thực tế nó đang phát triển, mà còn phát triển mạnh là đằng khác :x :)) -=)),...
thông tin giờ là thông tin mở rồi, bạn tự tìm câu trả lời nhé,...
mình là NPP Amway nên sợ khi nói ra 1 số người lại bảo không khách quan, chém gió, tâng bốc :x

Việc bạn phán mình như vậy cũng cho thấy sự nhìn nhận của bạn chưa hoàn toàn khách quan và trung thực
Amway ko thể là đại diện cho MLM ở việt nam nói chung ,và nếu bạn có cách nhìn toàn cục sẽ thấy MLM ở VN đi xuống đáy chứ ko phải đang lên dốc

Upvote 0
Zeek hay gì gì là 1 hình thức MMO không thể nói ở đây được, cái này là công việc sờ tận tay nhìn tận mắt

thì tất nhiên rồi,...

- - - Updated - - -

Việc bạn phán mình như vậy cũng cho thấy sự nhìn nhận của bạn chưa hoàn toàn khách quan và trung thực
Amway ko thể là đại diện cho MLM ở việt nam nói chung ,và nếu bạn có cách nhìn toàn cục sẽ thấy MLM ở VN đi xuống đáy chứ ko phải đang lên dốc

Xuống đáy hay lên dốc thì như tôi đã nói rồi, tôi không phán :)),.. mà chỉ tự bạn kiểm chứng,
cá nhân tôi thấy hàng ngày ở trung tâm phân phối thì các ACE nhà phân phối vẫn lấy hàng ầm ầm,...
nếu nó k phát triển mạnh thì doanh số VN trong 4 năm không thể vượt thị trường Singapore thị trường 10 năm ( trong khi đó Kinh tế của nó hơn ta rất nhiều lần ) vượt tiếp thị trường Philippines (17 năm ) in Malaysia (37 năm),... :D
thông tin bạn có thể tham khảo trên dân trí :x

Upvote 0
bạn cần người VN hả ? vậy thì lên google gõ Đàm Tấn Thành xem ;;) có kết quả luôn cho bạn đấy :)) -=))
Amway cho bạn cơ hội kinh doanh, làm chủ,... làm chủ thì bạn phải có vốn rồi :)) -=)) vốn nhiều hay ít thì tùy thuộc vào khả năng của bạn, vốn nhỏ, kinh doanh nhỏ, vốn lớn kinh doanh lớn hơn :x,.. với Amway không cần nhiều vốn :x
nếu không muốn bỏ vốn, chọn cty khác và làm thuê :x 8h sáng và 5h chiều + với khoản ép doanh số hàng tháng,... chịu nổi nhiệt thì theo nó, k thì bung :x
Thì mình chằng đã nói ở trên là phải bỏ 100% vốn đầu tư cho các khoản còn gì, Ở trên bạn cũng có nói Không bắt buộc phải mua sản phẩm của nó mà giờ bạn lại nói đến vốn là sao, ở đây người làm công chứ đâu phải làm chủ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back
Top Bottom