Help Tìm hiểu về nguồn lấy bài cho dan PTU!

Reactions
4
MR
0.000
Mình thấy cái rất quan trọng của dân PTU đó là nguồn lấy bài. Mình hỏi rất nhiều bạn bè về điều này. Có người vào các forums chọn bài nào có lượt view cao thì copy ( hic ). co người vào các trang protal nổi tiếp để copy và có pro thì download torrent rồi về làm bài của mình.

Mình vấn thắc mắc là cái nào mới là điểm đầu của nguôn bài, có phải torrent ko? Những người post bài lên các trang protal thì họ lấy bải ở đâu? Những người tải torrent về, vậy những người up lên họ lấy bài ở đâu?

Nhân đây mong các pro trong nghành PTU cho ý kiến đặc biết là các bác đã giải nghệ chuyên sang công nghệ cao hơn.

Mình cũng đã thử lấy các nguồn bải kể trên, nhưng trùng nhau nhiều lắm và rồi là Shift + Delete acc của froums.

Mọi người cùng vào thảo luận nha!

Mình giờ vẫn vào lấy bài của ĐA, SA... nhưng ko ăn thua, hic chic !

:binhsua72::binhsua72::binhsua72::binhsua72::binhsua72:

nguồn đầu tiên từ torrents mà ra bạn àh , những site torrents có traffic cao thì sẽ có nhanh nhất , nhưng cũng fake nhiều nhất , nếu bạn muốn ks hàng nóng thì phải chịu khó test kĩ trước khi post lên , mà thay vì test bạn cứ copy cho nhanh , vì nếu ai cũng nghĩ như bạn thì sẽ không có vụ bạn là ng post đầu tiên đâu , trừ khi bạn là tác giả :)) , cứ post hàng copy cho lành . nên nhớ là , số người xem gấp xxxx lần số phim cho nên bạn cứ post bừa nghĩ chi cho mệt :)

nguồn đầu tiên từ torrents mà ra bạn àh , những site torrents có traffic cao thì sẽ có nhanh nhất , nhưng cũng fake nhiều nhất , nếu bạn muốn ks hàng nóng thì phải chịu khó test kĩ trước khi post lên , mà thay vì test bạn cứ copy cho nhanh , vì nếu ai cũng nghĩ như bạn thì sẽ không có vụ bạn là ng post đầu tiên đâu , trừ khi bạn là tác giả :)) , cứ post hàng copy cho lành . nên nhớ là , số người xem gấp xxxx lần số phim cho nên bạn cứ post bừa nghĩ chi cho mệt :)

Thế là nguồn torrent là đầu tiền rồi. Hic không biết bạn có thể chia sẻ một số trang torret được ko?

Nguồn torrent ko phải là nguồn đầu tiên đâu . Có những nguồn hàng rất nóng và rất độc nhưng mấy cái này ko ai chia sẻ đâu bạn . Mình hợp tac với 1 đứa có cái nguồn như thế nhưng mà nó nhất định ko share bạn ah. Khác nhau của pro và rất pro là ở cái chỗ ấy(pro thường lấy torrent còn rất pro thì thường lấy ở đâu thì có trời mới biết ) . Có 1 số site chỉ có link down còn bài viết bạn phải serch google và thường phải vào những nhận xét của các trang báo nước ngoài để tạo bài giới thiệu cho bài ấy . Và 1 khi những dạng bài ấy pub lên portal sẽ dc pub ngay ra main .

Nguồn torrent ko phải là nguồn đầu tiên đâu . Có những nguồn hàng rất nóng và rất độc nhưng mấy cái này ko ai chia sẻ đâu bạn . Mình hợp tac với 1 đứa có cái nguồn như thế nhưng mà nó nhất định ko share bạn ah. Khác nhau của pro và rất pro là ở cái chỗ ấy(pro thường lấy torrent còn rất pro thì thường lấy ở đâu thì có trời mới biết ) . Có 1 số site chỉ có link down còn bài viết bạn phải serch google và thường phải vào những nhận xét của các trang báo nước ngoài để tạo bài giới thiệu cho bài ấy . Và 1 khi những dạng bài ấy pub lên portal sẽ dc pub ngay ra main .

Thảo nào đợt trước tớ thấy một số người bán nick trong các trang để download torrent, hic giờ mới biết công dụng.

Đúng là các pro khácnhau nhiều cái thật, hic nhưng pro nào thì tớ nghĩ cũng đi lên từ gà thôi. nhưng người ta lớn nhanh như Thánh Gióng.

chỉ có mấy site tor có chất lượng thì mấy pro kia không share ra đâu . mà có share ra thì cũng không đăng kí được . ví dụ trang http://www.demonoid.com/ . toàn là hàng nóng . rất pro thì có nguồn phim độc . còn pro thì cũng là phim ấy nhưng là post những người rip sau . hàng ko chất bằng :D

chỉ có mấy site tor có chất lượng thì mấy pro kia không share ra đâu . mà có share ra thì cũng không đăng kí được . ví dụ trang http://www.demonoid.com/ . toàn là hàng nóng . rất pro thì có nguồn phim độc . còn pro thì cũng là phim ấy nhưng là post những người rip sau . hàng ko chất bằng :D

Thank bạn nhiều trang torrent đó ngày xưa chưa chơi mmo mình có choi phim HD có nick rồi nhưng mạng chán quá ko upload lên được nên bị bnak.

pro nào còn trang torrent ngon nữa ko?

nguồn HF và FS còn có, quan trọng là chịu search ỡ portal trước nếu là contri, mình vẫn bài music, đặc biet là ko trùng với 1 a contri nào ỡ DA cả ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,450
172,456
Latest member
hailua92
Back
Top Bottom