Tìm bạn có đam mê về cad/cam/cnc

đây là một môn trường mình có bao gồm 3 phần đó. nó đc ứng dụng vào tự động hóa quá trình gia công
như cấp phôi tự động,...
mong a e trao đổi nhiệt tình tại đây

- - - Updated - - -

được tiếp xúc rùi nhá ,có lẽ vào kì 1 nam 4

Kì này thì chưa thấy mặt mũi đâu cả

có học sơ sơ về CNC. nhưng ko chuyên lắm. up cho các bợn vào chém gió :))

đề nghị củ thớt vào nói rõ ỏi cái gì để a em còn chém.chú cứ nói chung thế bít trả lòi sao.

mạn phép xin up 1 file cad lên đây anh em xem lập trình gia công kiểu gì xong chạy đc trên phần mềm mô phỏng

- - - Updated - - -

để cho a em chém nhiệt tình

mạn phép xin up 1 file cad lên đây anh em xem lập trình gia công kiểu gì xong chạy đc trên phần mềm mô phỏng

- - - Updated - - -

để cho a em chém nhiệt tình
file đâu đại ca.nói thật nhé ai học lập trình thì nên chơi funnuc 21m nhé.cái này ngoài thưc tế ay dùng mà lập trình chuyên nghiệp dễ lâp trình lắm.chứ mts thì nó gf quá

Cơ khí đây?cad thì 2007 nhé?vẽ được cad thifg chuyển ra mastercam bình thường mà?giao lưu ti nhỉ?

ngồi vẽ mãi
cái này đang nghí gia công kiểu gì ...a e xem cho ý kiến nhá.. Untitled.png

- - - Updated - - -

ngồi vẽ mãi
cái này đang nghí gia công kiểu gì ...a e xem cho ý kiến nhá..Untitled.png

ngồi vẽ mãi
cái này đang nghí gia công kiểu gì ...a e xem cho ý kiến nhá..View attachment 17942

- - - Updated - - -

ngồi vẽ mãi
cái này đang nghí gia công kiểu gì ...a e xem cho ý kiến nhá..View attachment 17942

mỗi hình chiếu, có ma mới đọc được chi tiết đó hìng dạng thế nào

ngồi vẽ mãi

- - - Updated - - -

ngồi vẽ mãi

ôi đệt. thím này đang học cnc cơ bản. code tay rùi quất = win nc fanuc s21 đêy mà. Học nâng cao rùi thì lấy creo 2.0 vẽ > gia công > xuất code > chỉnh code = cimco editor 6.0 > lấy file *.nc > cho vào máy cnc > đo dao, xét chuẩn > rùi quất là ra sản phảm

mỗi hình chiếu, có ma mới đọc được chi tiết đó hìng dạng thế nào

thế này là gia công đc rùi

- - - Updated - - -

ôi đệt. thím này đang học cnc cơ bản. code tay rùi quất = win nc fanuc s21 đêy mà. Học nâng cao rùi thì lấy creo 2.0 vẽ > gia công > xuất code > chỉnh code = cimco editor 6.0 > lấy file *.nc > cho vào máy cnc > đo dao, xét chuẩn > rùi quất là ra sản phảm

ặc ! bác này làm ngoài à mà có vẻ tự tin thế

thế này là gia công đc rùi

- - - Updated - - -

ặc ! bác này làm ngoài à mà có vẻ tự tin thế

Em đang còn học. SPKT TPHCM . Cơ mà môn này thực tập có đứng máy CNC mà. Chắc bác chưa học thui

nâng cao gì cái hình này hả bạn.nếu chơi trên funnuc21M thì k quá 2p là lập trình xong.
bạn cắt biên dạng với mấy cái kia chắc quất tốt đúng k.chỉ cái hoa hoa thôi đúng k.cái này bạn quất cái vòng tròn nhỏ xong. dùng G15/G16 chuyển sang tọa độ cực quất nốt mấy cái lỗ kia.chứ có gì khó khăn mô.cái này là chi tiết đơn giản mà.

nâng cao gì cái hình này hả bạn.nếu chơi trên funnuc21M thì k quá 2p là lập trình xong.
bạn cắt biên dạng với mấy cái kia chắc quất tốt đúng k.chỉ cái hoa hoa thôi đúng k.cái này bạn quất cái vòng tròn nhỏ xong. dùng G15/G16 chuyển sang tọa độ cực quất nốt mấy cái lỗ kia.chứ có gì khó khăn mô.cái này là chi tiết đơn giản mà.

Em chỉ nói học rùi thì làm = creo cho nhanh. Code 2p còn sửa cái nháy nháy đỏ đỏ thì cả tối chưa chắc xong

Em chỉ nói học rùi thì làm = creo cho nhanh. Code 2p còn sửa cái nháy nháy đỏ đỏ thì cả tối chưa chắc xong

có lẽ là new roài.cái này bạn lập trình bằng tay thì 2p là xong còn sai đâu nữa mà nháy đỏ hả bạn.nó nháy đỏ khi bạn lập trình đúng nhưng chọn thông số sai nó hỏi bạn là có chạy tiếp hay k,nếu bạn cứ continous thì nó vẫn chạy nhưng nó có biên dạng k đúng lập trình bạn à.giả sử bạn chọn thông số dao k đúng hay là dao k cắt dc như vd của bạn đó bạn khi cắt cái hoa hoa đó mà bạn chọn dao có đường kính lớn hơn 10 chảng hạn bạn chon dao có đường kính 12 thì khi chạy nó báo đỏ.nếu bạn chọn contiuous thì nó vẫn chạy nhưng cắt ra k phải cái hoa đó có r5 mà là r6 bạn à.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,964
Latest member
Unluck

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom