Ask Thumbnail me không tạo được ảnh ...

mr.coi

Hero
Reactions
1,072
MR
0.034
thế thì lại up hộ bạn nhờ cao thủ
-ps - xài phần mềm khác lấy sc xem, mpc chẳng hạn
có 1 nguyên nhân nữa có thể do video bị lỗi :)
đã thử hết các loại rồi,đều k0 được.
dumg MPC thì là thủ công,tạm chấp nhận.nhưg mà mỗi khi lấy thumb lại phải play video,mạng chậm,vps cùi==> đơ vps.

haiz2

Junior
Reactions
7
MR
0.001
đã thử hết các loại rồi,đều k0 được.
dumg MPC thì là thủ công,tạm chấp nhận.nhưg mà mỗi khi lấy thumb lại phải play video,mạng chậm,vps cùi==> đơ vps.

thu nhỏ cái cửa sổ màn hình mpc lại hết mức có thể, rồi mới ấn làm thumb ;)

Typnloveu

Newbie
Reactions
134
MR
0.000
cái này mình làm đc nên nói lại vậy , vào ổ C ,tạo thư mục windows ,rồi copy thư mục font từ ổ D vào đây (vps mic ,thì win đc đặt trên ổ D ,mà cái thumbnail me ngu ngốc ,nó mặc đinh lấy font ở thư mục C/windows/font)

cái này mình làm đc nên nói lại vậy , vào ổ C ,tạo thư mục windows ,rồi copy thư mục font từ ổ D vào đây (vps mic ,thì win đc đặt trên ổ D ,mà cái thumbnail me ngu ngốc ,nó mặc đinh lấy font ở thư mục C/windows/font)

đã thành công.haha.do có chút nhầm lẫn tai hại của nó.
ở đường dẫn font là d:/Windows/Font nhưng ở phần config mặc định của Thumbnail me là D:/windows/Font
khác nhau chữ w hoa và thường.không chú ý đến đó.
cách chỉnh: remove cái D:/windows đi rồi add cái D:/Windows vào... dùng cái này có thể lấy thumbnail cả folder.còn chơi cái MPC thì chỉ có 1 cái 1.rất là đầu lâu và chậm!
Anyway,Thank All

thử mãi mà ko đc, đã chọn đúng ổ fonts mà nó vẫn thế :( em dùng windows server 2008 RC2 bác nào giúp em với.
Bạn phải tạo một thư mục tên Windows tại ổ C (C:Windows) sau đó copy phần Font ở bên D:Windows vào đó mới được. Nhớ là video bạn muốn tạo thumbnail phải dài dài một tí, ngắn quá là không tạo đc đâu. GLuck!

forcolan

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Minh xài VPS AMZ nên thư mục fonts ở vẫn ở ổ C do đó mình add fonts là : C:/windows/fonts nhưng bị lỗi là khi lucnh xong thì open folder ko thấy hình. Ai biết khắc phục lỗi này chỉ dùm mình với. thanks all!

không nhớ lắm nhưng hãy tìm đến phần setting > fonts>browse đến thư mục chứa font ,nó có 2 font chữ cho phần info và time (cái ghi số phút ở cuối mỗi ảnh nhỏ),nếu nó vẫn báo không đc ,thì bỏ dấu tick ở phần time đi

tieubaubau

Senior
Reactions
88
MR
0.011
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
không nhớ lắm nhưng hãy tìm đến phần setting > fonts>browse đến thư mục chứa font ,nó có 2 font chữ cho phần info và time (cái ghi số phút ở cuối mỗi ảnh nhỏ),nếu nó vẫn báo không đc ,thì bỏ dấu tick ở phần time đi

mình làm đựoc rồi cảm ơn bạn nhiều lắm :)

Chắc máy bác có virus nên nó tắt, font có đủ cũng có lúc nó đek load font cho mới lởm khởm :( đợt nọ em dùng vps nó load đc mỗi font của info text, time thì nó không load cho mà add font cả GB rùi cũng thế.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week