Thức đêm hóa ra còn tốt chứ không có hại gì m.n này =))))))

proso1mmo

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
phản đối, thức khuya ngủ sớm mệt gần chết, có khoái gì đâu, nếu không vì tiền cũng chả thức mà cap làm gì cho mệt.

thức khuya dậy muộn ai bảo bạn thức khuya ngủ sớm hả đọc kĩ chưa vậy
mấy bác vào đây thấy thức chơi đêm mệt quá kêu trời lên. các bác thử thức khuya xong 6 7 h sáng ngủ đến tối xem có mệt không hay sướng rên

phamvn1988

Newbie
Reactions
34
MR
0.000
Cái này mình thấy đúng mà, đúng với bạn bè xung quanh mình. Mấy đứa thức khuya làm việc toàn thông minh và sự thật là hiện tại nó đang thành công hơn mình nhiều

dangkhoa199x

Senior
Reactions
245
MR
0.000
Mình ko ý kiến vì thấy thường ngủ muộn lúc 1h sáng nhưng rùi dậy lúc 10,11g xong là cả buổi chiều đến tối đi học hay làm việc rất khỏe , lại tỉnh nữa chứ :)

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
Mình ngủ 10H thức nè rất sảng khoái đấy :)) . Cái bài báo này nói là làm việc ban đêm => yên tỉnh dể làm . ngủ tới sáng đủ giấc củng chả vấn đề gì . Vì họ ngày nào chả thức khuya .Còn mấy bạn thức khuya mệt là do thiếu ngủ lâu lâu thức 1 đêm mà hôm đó ko ngủ sâu => Mệt . Còn mình ngày nào chả đọc tiểu thuyết + làm việc tới 3 giờ tối ngủ :)

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
thực tế bài báo này mà chính xác nhóm nghiên cứu này là có cơ sở thực tế
làm việc về đêm yên tĩnh>tập chung hơn>năng suất hơn( đối với những việc cần sự tập chung , công việc trí tuệ)
Một số người phản đối nhưng các bạn lưu ý ở đây người ta nói là thức khuya dậy muộn ( có nghĩa là ngủ vẫn đảm bào 7-8 tiếng)
chứ ko phải là thiếu ngủ

thức khuya cũng giống như tập luyện vậy bộ não vậy, tập quá sức thì sẽ tiến bộ, nhưng lâu dần thì sẽ thành bệnh

thế bi h bạn sang mỹ bên nó trời sáng ở VN là trời tối bạn thức ngày ở Mỹ tức là thức đêm ở VN. thế người VN ở VN sang Mỹ lâu đều bị bệnh à bạn :anti:
nghề khác thì mình không rõ nhưng mmo toàn làm đêm là chủ yếu ban ngày toàn thấy mấy bạn chơi game hoặc đi chơi chứ thấy ai đủ kiên nhẫn ngồi gõ cạp hay làm offers PTU ban ngày đâu. ban ngày bị chi phối nhiều lắm không thể tập trung làm j được hiểu quả mấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,798
176,243
Latest member
sarahn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week