Thử thách bản thân với tài khoản 500$

Đây là kết quả tuần trước của mình.
Còn kết quả hôm nay, mai post tiếp, hehe.

Các bác có thể theo dõi thêm lịch sử đặt lệnh hoặc copy trade theo mình ở đây : https://social-trading.club/strategy/110202555

Attachments

216.2 KB · Views: 34
    216.2 KB · Views: 43
Vừa test thử Vàng thì thấy dễ ăn hơn BTC nhiều, ...

Tiếc là vừa mới đăng ký tài khoản exness, nó xác minh căn cước lâu quá, nạp tiền vô muộn :((

Toàn dân chuyên nghệp vậy ... xài những chỉ báo gì để có kết quả tốt như vậy vậy chủ thớt ?
Mình xài lung tung ấy mà. Chỉ là may mắn một chút thôi!

Kết quả ngày hôm qua ngày 5/8

Các bác có thể theo dõi thêm lịch sử đặt lệnh hoặc copy trade theo mình ở đây : https://social-trading.club/strategy/110202555

Monmoon

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
515
MR
4.443
$1,000.00
Follow me on Facebook
Hello các bác,

Mình tập topic này để thử thách quá trình trade với số vốn 500$ và sẽ xem mình có thể đi được bao xa.

Mình trade tay hoàn toàn, không sử dụng bot.

Chúc bạn đi đến tận cuối con đuờng

Mình xài lung tung ấy mà. Chỉ là may mắn một chút thôi!

Kết quả ngày hôm qua ngày 5/8

View attachment 265798

Mình newbie mới tập chơi, mấy lý thuyết cũng học qua hết rồi mà oánh vẫn chỉ cỡ hòa vốn thôi chứ bác nói ăn may vậy thì hên quá ... mà thấy PnL cua bác thì có vẻ còn Scalping khung m1 ;))

Sau đủ thứ chỉ báo thì mình dùng RSI, Stochastic, 4 đường EMA (nhạy hơn SMA) và Dải Bolinger .. nhưng vẫn thấy game này quá khó :((

Edit: Chốt được có 1:3, Dump giá xuống đáy để lấp cái chỗ thanh khoản kia mà phá đáy xong, retest EMA, hồi RSI các kiểu xong thì nó lại gặp áp lực mua lớn rồi quay đầu đi lên ... Thợ trade vàng lạ lùng vch :((

Last edited:

Soixam

Hero
Reactions
1,513
MR
0.716
Chat with me via Yahoo Messenger
Vừa test thử Vàng thì thấy dễ ăn hơn BTC nhiều, ...

Tiếc là vừa mới đăng ký tài khoản exness, nó xác minh căn cước lâu quá, nạp tiền vô muộn :((
Test thử 1 năm rồi đưa ra nhận định cũng chưa muộn

Test thử 1 năm rồi đưa ra nhận định cũng chưa muộn
Crypto-bitcoin nó quét thanh khoản liên tục, kiểu như cơ chế tự cân bằng Long/Short, sàn giao dịch còn toàn lấy tiền của người chơi để đầu tư lái giá nữa nên giá nó chạy ảo ma lắm...

Crypto - bitcoin thì đúng kiểu theo lý thuyết "người điều hành đăng sau"

Còn vàng thì có vẻ như là theo luật bò - gấu đẩy nhau

Và có khi trade BTC qua các sàn Forex lại dễ hơn trade futures trên sàn Crypto vì đặt lệnh có thể không bị quét stoploss =))

Acanthina

Newbie
Reactions
13
MR
0.076
Chat with me via Skype
bác trade hay quá nhỉ, profit toàn xanh lè. Chắc lệnh nào mà đỏ là thắp hương đợi nó ngỏng lên ko âm cái là chốt ngay đấy à :moca_dog016: . Các bác chơi sàn gì thế. Ngày trc e cũng có chơi 1 thời gian xong bỏ

Crypto-bitcoin nó quét thanh khoản liên tục, kiểu như cơ chế tự cân bằng Long/Short, sàn giao dịch còn toàn lấy tiền của người chơi để đầu tư lái giá nữa nên giá nó chạy ảo ma lắm...

Crypto - bitcoin thì đúng kiểu theo lý thuyết "người điều hành đăng sau"

Còn vàng thì có vẻ như là theo luật bò - gấu đẩy nhau

Và có khi trade BTC qua các sàn Forex lại dễ hơn trade futures trên sàn Crypto vì đặt lệnh có thể không bị quét stoploss =))

thôi bro còn tư duy như này thì chưa kiếm được tiền từ market đâu

thôi bro còn tư duy như này thì chưa kiếm được tiền từ market đâu
Bro tạo tài khoản trade futures coin bao giờ chưa ?

Riêng với BTC mà scalping m1, m5 thì phí giao dịch taker 0.1% đã đủ khiến bro cháy tài khoản rồi =)) (BTC trên sàn Forex - quỹ etf rõ ràng vẫn scalping bth)

Bro tạo tài khoản trade futures coin bao giờ chưa ?

Riêng với BTC mà scalping m1, m5 thì phí giao dịch taker 0.1% đã đủ khiến bro cháy tài khoản rồi =)) (BTC trên sàn Forex - quỹ etf rõ ràng vẫn scalping bth)
Mình thấy trade future coin có vẻ khó khăn hơn bên Forex. Chắc cái này phải bác nào Pro mới ăn được.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back