Spotlight Thu nhập từ web JAv của các bác ra sao ?

Các bác toàn những người nguy hiểm , đối vs em tự làm 1 blog = wp rất đơn giản không có gì là khó cả , vấn đề là tại sao phải dùng BG thì các bác phải động cái não lên chứ đừng có lên giọng kiểu bố đời như thế .
Còn thank 1 số bác đã khuyên em là phải tạo 2 blog để backup song song , vâng em làm = WP từ khi mới làm site rồi . Thank các bác đã nhắc nhở .

để tăng $ có 2 cách bạn nên áp dụng
1. Thay đổi thứ tự ưu tiên hàng cần up đẹp ,độc,mới .đừng ham đua tốc độ hàng mới khi site còn bé
2. Hãy dùng chức năng schedule post của BG(2h 1post la đẹp) đừng post ồ ạt 1 lúc vì 1ip/24h/1 down.

bạn này nói chuẩn , thấy gialoui + bebebe rất hay có cái kiểu khinh newbie

Tụi newbie nhiều thằng ngu mà khoái hỏi nhiều cũng khiến pro bực mình, như ta đây phải mất gần 3 năm mày mò (lúc HF còn mới chập chững) để giờ đây có 4 site kiếm tiền ăn 200gr Vi cá, tổ yến, bào ngư...mỗi ngày cũng chẳng hết nổi. 3 năm đó phải chịu sự nghi ngờ của người khác (nói làm biếng ko chịu đi làm), cũng như mâu thuẫn của bản thân khi cũng tự hỏi có sai lầm hay không khi lại coi MMO là chính mà bỏ đi những cơ hội làm ở ngoài đời (những lúc site gặp trục trặc), để giờ vượt qua nhiều sự khó khăn thì nếm được trái ngọt chứ. Còn bây giờ lũ newbie vào toàn hỏi, hỏi và hỏi...khi hỏi xong thì sao? Thì làm hùng hục phá hư tất cả, làm mà ko có suy nghĩ...
Lúc trước, PTU chưa nổi tại VN, ta lập site, chỉ đi hỏi về các vấn đề kỹ thuật của site mà cũng bị nhiều người chửi đấy, và quả thật, tự tìm hiểu thì lại biết, và biết 1 cách rõ ràng.
Nói chung giờ newbie có spam, có phá nát các forum, DLE...thì chẳng ai pro rồi mà bị ảnh hưởng cả, chỉ có điều, nhìn vào rất ngứa mắt!
Newbie giờ muốn có thu nhập ổn định thì hãy đi học MMO, chứ đừng hỏi, đáng khinh! Hỏi cũng chẳng có gì sai nếu như hỏi đúng, còn những kiểu hỏi đa số trên MMO4VN này thì thôi rồi...
Mặc dù hiện tại thu nhập từ GA, AFF là chính, PTU chỉ là phụ...nhưng cũng nhờ PTU và sư phụ yahoo.com bên ddth, nay đã ẩn danh mà có ngày hôm nay :), nhiều lúc nghĩ lại nếu không tham gia MMO, ko có sư phụ, ko có PTU, ko có sự nỗ lực thì hiện tại ta sẽ có gì ngoài chiếc xe đạp :)

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,354
171,405
Latest member
Andylong23
Back
Top Bottom