Help Thu nhập từ FOREX!

bác có làm theo bác ấy ko :binhsua50:

Không, thứ nhất Blog giờ đang thoái trào. Và làm blog ban đầu phải dày công cực khổ đăng bài.
Nếu là mình thì làm một cái fan page Facebook cho hotforex rồi đặt link aff có khi ngon hơn và tiện hơn kiểu blog truyền thống, broker này cũng nổi tiếng nên chắc cũng dễ cá kiếm hơn một chút :D

Mình trade Forex cũng học hỏi và kiếm cháo thôi :D Tập tành sau này còn biết đầu cơ.

lần cuối cùng mình nghe (cách đây vài ngày) là 1 ngày 150$ :)

1 ngày ko nên trade quá nhiều. tầm vài lệnh là đc, theo các giờ cao điểm mà sẽ có đột biến mạnh.

Ko bao giờ ra lệnh mà ko nắm chắc 80% cơ hội thắng :)

???
VD nhé : Cậu có 1 trade 0.1 lot và ăn được 20 pips . Sau đó cậu vào 1 lệnh khác 1 lot và thua 10 pips . Tính ra pips thì cậu +10 pips , right ? Còn tính ra profit thì số tiền cậu thắng là 1 x 20 = 20$ ( 0.1 lot thì 1 pip = 1$ ) . Số tiền cậu thua là 10 x 10 = 100$ .

Vậy thì tổng cộng cậu + 10 pips nhưng vẫn bị lỗ số tiền là 100$-20$ =80$ . What's the hell ??????

Cậu tính vậy cũng đúng. Nhưng thông thường để quản lý vốn tốt,người ta thường đánh với khối lượng không đổi nên tính bằng pips là hợp lý nhất. Các trader chuyên nghiệp chẳng ai đánh lệnh 0.1 rồi lại lệnh 1 đâu :).

Mình toàn thua, chẳng thấy profit đâu cả :((

Cậu tính vậy cũng đúng. Nhưng thông thường để quản lý vốn tốt,người ta thường đánh với khối lượng không đổi nên tính bằng pips là hợp lý nhất. Các trader chuyên nghiệp chẳng ai đánh lệnh 0.1 rồi lại lệnh 1 đâu :).

Mình toàn thua, chẳng thấy profit đâu cả :((

Có được mấy người đủ kiên nhẫn để lúc nào cũng vào cùng 1 khối lượng đâu bạn ;)) . Thế nên người ta mới thường bảo là chết vì lòng tham =)) .

Có được mấy người đủ kiên nhẫn để lúc nào cũng vào cùng 1 khối lượng đâu bạn ;)) . Thế nên người ta mới thường bảo là chết vì lòng tham =)) .

Tớ chỉ chết vì có lời rồi nhưng chưa đạt kỳ vọng và nó quay đầu cắn sl thôi :))
Vào lệnh sai thì đương nhiên là chết rồi.

Forex mà không quản lý vốn tốt thì còn nói làm gì, đi bet nhàn hơn. Tk 1k thì nên vào lệnh 0.1 thôi. 5k thì 0.5.

Tớ chỉ chết vì có lời rồi nhưng chưa đạt kỳ vọng và nó quay đầu cắn sl thôi :))
Vào lệnh sai thì đương nhiên là chết rồi.

Forex mà không quản lý vốn tốt thì còn nói làm gì, đi bet nhàn hơn. Tk 1k thì nên vào lệnh 0.1 thôi. 5k thì 0.5.

Lúc có lời sao ko dời SL=Entry hở bác ;)) . Em chơi thì chả có khái niệm là quản lý vốn đâu ;)) . Cứ bình thường thì stop loss = 3-5% . Đánh thắng >10% thì lệnh tiếp theo sẽ chơi 10% tiền lời đấy ;)) . Win thì ăn dày , lose thì trả lại $ cho market vậy :)) .

Lúc có lời sao ko dời SL=Entry hở bác ;)) . Em chơi thì chả có khái niệm là quản lý vốn đâu ;)) . Cứ bình thường thì stop loss = 3-5% . Đánh thắng >10% thì lệnh tiếp theo sẽ chơi 10% tiền lời đấy ;)) . Win thì ăn dày , lose thì trả lại $ cho market vậy :)) .

Good, đó cũng là một cách đánh hay. Mỗi người có một chiến thuật mà :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week