Announce Thông báo về trường hợp Mod hoan277 và UnLock

Status
Not open for further replies.
Tưởng hết ngày 29/02 là BQT refund nốt 50% bảo hiểm + đền bù 100$ rồi, hoá ra tới giờ vẫn chưa thực hiện à

Tưởng hết ngày 29/02 là BQT refund nốt 50% bảo hiểm + đền bù 100$ rồi, hoá ra tới giờ vẫn chưa thực hiện à
Hoan xin thêm 1 năm cậu à....

P/s: @animax1991 nhiệt tình thế này sao khi đó không nhận giải quyết nhỉ mà để @Tranau90 giải quyết, giờ giải quyết hậu vụ án thế này? BQT là cha mẹ rồi, close topic đi, chứng tỏ cái gì nữa?

Sao unlock k đến cty kia làm việc trực tiếp, tiền đi lại bên kia chịu đi. Thế mới là uy tín còn thơm cái tiếng

Sao unlock k đến cty kia làm việc trực tiếp, tiền đi lại bên kia chịu đi. Thế mới là uy tín còn thơm cái tiếng
Nó ko nhận được tiền thì mình cần bằng chứng để đòi lại nét , nó chã đưa cái vẹo gì , ra đó cũng = thừa . Bảo mật này nọ , ai nó cũng ko cho coi , che lên che xuống

Chào mọi người.
đầu tiên cảm ơn BQT đã dành thời gian để làm mọi việc sáng tỏ và chứng minh giúp mình, đặc biệt là mod @anchoiratien hôm đó có hẹn nhưng vẫn dành thời gian cho mình cả tối để kiểm tra toàn bộ log bank cũng như số liệu..
Sau mình cũng nói lại là mình k hề cù nhây hay trốn tránh, từ khi chưa có thông báo 29/2 mình đã chủ động liên lạc @Tranau90 nhưng cậu ấy k có time rảnh để có thể gặp đc, vì mình muốn giải quyết cho dứt điểm nên gặp xác thực để rõ ràng nhất.
đúng là có muộn nhưng là khách quan, đâu phải dễ gì mà BQT cử được nguời xác minh, mọi khi các bạn vẫn nói "ai cũng có công việc của riêng mình" cơ mà.
Từ đầu tới giờ, yêu cầu gì cũng đủ rồi, bill , video , xem trực tiếp . Bên Unlock đã đáp ứng được yêu cầu nào của t chưa?
Đừng nói BQT thế này , thế kia vì từ đầu tới giờ tất cả yêu cầu của bên UL đều đc BQT chấp thuận ( t k nói là thiên vị nhưng BQT vẫn đặt lợi ích của Unlock hơn t) , yêu cầu của t được ưu tiên lần nào không?

Nó ko nhận được tiền thì mình cần bằng chứng để đòi lại nét , nó chã đưa cái vẹo gì , ra đó cũng = thừa . Bảo mật này nọ , ai nó cũng ko cho coi , che lên che xuống

Sau ngày 29/02 BQT đã refund nốt phần còn lại cho cậu chưa

Việc Adnin sử vụ này thật sự hoàn hảo.
1. Bảo vệ đc uy tin của Đảng cầm quyền.
2. Giúp cho mmo thoát khỏi điều tiếng.
3. Nếu ko thoát đc vụ này thì từ mai cái Mác ..bảo hiểm Mod...này nọ vứt vào đống rác.
4. Xin lưu ý. Chống tham nhũng trong bộ máy chỉ có giới hạn, nếu đi quá sẽ ko tốt cho toàn cục.

Hậu quả. Sau vụ này ng ng thấy trình độ ..uy tín..cách giải quyết Admin chưa bắt kịp thời đại...chưa có chỉ đạo kịp thời.

Đáng lẽ ra việc này nên đưa thêm các yếu tố bên ngoài vào thì công bằng hơn, ví dụ luật..công an...

Trên đây là vài ý kiến. Xin vui lòng đọc và ngậm mồm cấm ý kiến phản hồi

Bạn đừng nói theo kiểu nước cùn như thế, cái gì cũng phải minh bạch, khách quan và chắc chắn, nhất là việc các bạn đang là người phân xử cho người ta, mình đang bận nhưng thấy chuyện bất bình nên lên tiếng thôi
Người ta đã đến tận nơi làm việc rồi cậu còn muốn làm gì nữa. Cậu muốn bắt ngta phải làm ntn theo ý cậu à ~.~ . Hay là đến tận nơi phải rủ cậu, ông A, ông B , Bà C tới coi thông tin bank, coi giấy tờ lun hả :D

Chào mọi người.
đầu tiên cảm ơn BQT đã dành thời gian để làm mọi việc sáng tỏ và chứng minh giúp mình, đặc biệt là mod @anchoiratien hôm đó có hẹn nhưng vẫn dành thời gian cho mình cả tối để kiểm tra toàn bộ log bank cũng như số liệu..
Sau mình cũng nói lại là mình k hề cù nhây hay trốn tránh, từ khi chưa có thông báo 29/2 mình đã chủ động liên lạc @Tranau90 nhưng cậu ấy k có time rảnh để có thể gặp đc, vì mình muốn giải quyết cho dứt điểm nên gặp xác thực để rõ ràng nhất.
đúng là có muộn nhưng là khách quan, đâu phải dễ gì mà BQT cử được nguời xác minh, mọi khi các bạn vẫn nói "ai cũng có công việc của riêng mình" cơ mà.
Từ đầu tới giờ, yêu cầu gì cũng đủ rồi, bill , video , xem trực tiếp . Bên Unlock đã đáp ứng được yêu cầu nào của t chưa?
Đừng nói BQT thế này , thế kia vì từ đầu tới giờ tất cả yêu cầu của bên UL đều đc BQT chấp thuận ( t k nói là thiên vị nhưng BQT vẫn đặt lợi ích của Unlock hơn t) , yêu cầu của t được ưu tiên lần nào không?
Đã gởi sao ko gởi sớm hơn , đợi đến ngày 29 cũng chưa có , sang ngày 1-3 thì lại bô bô lên là có bằng chứng. Đợi die cái net rồi mới nhảy vào bô lô bô la hả. Còn mấy cái bằng chứng mà bảo đã đáp ứng , có thấy cái vẹo gì đâu mà cũng nói đó là bằng chứng.
Đây kiện , là kiện uy tín , tiền 4k7 đó , biết trước sẽ mất rồi nhé. Ra thông báo xong ko làm theo thông báo , vô lý vl

2 cái mã giao dịch , net bảo check , HSBC bên BOA đã trả lời chưa . Bằng chứng này kia , sao ko đưa đây để đi đòi tiền. Vớ va vớ vẫn cứ cù nhày.

Mod gì đó ra HN check bank , check mã giao dịch nét gởi , có thấy HSBC bên bank thằng Hoan nó trả lời gì ko ??? Chắc là ko
@UnLock chỉ cần @hoan277 xác nhận với bên bank về 2 cái invoice này không có để làm việc với Net mà sao không giúp người ta đi...

Chắc sắp tới lại có quyết định cuối cùng lần thứ x của BQT nữa rồi

Dẹp hết cho rồi tranh luận hoài ko có hồi kết để thời gian đi kiếm tiền khác đi mấy anh

kết quả cuối cùng thì ông UnLock vẫn cứ thua. đó là cái kết muôn thủa của dân đen+k quan hệ rộng rồi.còn bảo nhờ cơ quan luật pháp giải quyết thì thật sự là nói như cái b ấy. hahahahaha tóm lại cứ thằng nào dính phốt thì ae cạch mặt nó ra và từ nay có gd với mấy ông mod thì cũng cần suy nghĩ, gd thì k nên gd quá số $ bh với những anh có bh. thế là ok. kekekeke nói thêm cũng chả đc gì nữa đấu thôi thì các bác stop thôi :p

Nếu đây là quyết định cuối cùng thì tất cả mọi người tham gia forum nên tôn trọng quyết đinh BQT vì họ không được đào làm chánh án, họ cũng không đào tạo về NET, họ cũng không được đào tạo về Bank ... họ không biết được sai đúng 100%, họ chỉ dựa vào một số hiểu biết để đưa ra quyết định, có thể chưa hài lòng mọi người nhưng đã tham gia thì nên chấp nhận, còn không thì cứ làm việc với cơ quan pháp luật Việt Nam chứ đừng ở đây nói BQT thế này thế kia. Giống như việc chơi Paypal, thích thì nó limit, thích thì nó trả tiền lại cho scam. Và nó cũng bảo nếu không hài lòng thì có thể nhờ pháp luật can thiệp.

Về BQT trước khi đưa ra quyết định nên tìm hiểu kỹ, việc kiểm tra thì nên kiểm tra nhiều người, người có hiểu biết về lĩnh vực này , khi đi nên kèm theo 1 bạn bên unlock để họ đối chất chứ một mình bác mod kia lên gặp 3 người thì họ nói này nói kia hoa cả mắt, thậm chí trúng người quen nên không thể khách quan được.

Mình hi vọng đây cũng không phải quyết định cuối cùng.

Mình thấy quyết định ban đầu của BQT là rất hợp lý, không hiểu tại làm sao qua 29/02 rồi lại có quyết định khác. Vấn đề không phải chỉ là cần chứng minh Hoan scam mà vấn đề ở đây là Unlock đang bị mất 4k$ và cần lấy lại số đó, nghĩa là chủ dịch vụ phải có nghĩa vụ hỗ trợ Unlock lấy lại số tiền, chứ ko phải cứ cù nhây rồi cuối cùng chỉ cần chứng minh mình không scam là xong. Không scam chỉ là vấn đề nhỏ, lấy lại 4k$ mới là chuyện lớn. Tại sao lại cần gấp thời gian, vì cứ cù nhây đến lúc acc net bị ban thì coi như xong

Mình thấy quyết định ban đầu của BQT là rất hợp lý, không hiểu tại làm sao qua 29/02 rồi lại có quyết định khác. Vấn đề không phải chỉ là cần chứng minh Hoan scam mà vấn đề ở đây là Unlock đang bị mất 4k$ và cần lấy lại số đó, nghĩa là chủ dịch vụ phải có nghĩa vụ hỗ trợ Unlock lấy lại số tiền, chứ ko phải cứ cù nhây rồi cuối cùng chỉ cần chứng minh mình không scam là xong. Không scam chỉ là vấn đề nhỏ, lấy lại 4k$ mới là chuyện lớn. Tại sao lại cần gấp thời gian, vì cứ cù nhây đến lúc acc net bị ban thì coi như xong
thế nào là k scam là chuyện nhỏ? lừa đảo và k lừa đảo mà là chuyện nhỏ? có não k đấy..nếu k có việc gì thỳ ngồi làm việc được rồi, cần biết chi tiết thỳ ra Hà nội đi t cho xem những gì muốn. đc chứ?

Tháng trước tuyên bố quyết định cuối cùng, tháng sau lại có cái quyết định cuối cùng nữa, đợi năm sau lại có cái quyết định cuối cùng thứ n tiếp :D

thế nào là k scam là chuyện nhỏ? lừa đảo và k lừa đảo mà là chuyện nhỏ? có não k đấy..nếu k có việc gì thỳ ngồi làm việc được rồi, cần biết chi tiết thỳ ra Hà nội đi t cho xem những gì muốn. đc chứ?
đù giờ mạnh miệng ghê ta, trước bắt thằng nào xem là chịu trách nhiệm hết với cái tài khoản vớ vẩn ấy, giờ rộng lượng đến nỗi ai xem thì ra HN xem hả?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,376
170,496
Latest member
bk8139

Most viewed of week

Most viewed of week