Announce Thông báo trang web giả mạo mmo4me.com

Status
Not open for further replies.
Không biết nếu lỡ logged in vào website giả là mmo4me.meo4.info thì hậu quả sẽ như thế nào nhỉ

Hix, thật đáng sợ
Chả sao cả vì chả có gì mà mất chỉ sợ mang tiếng là SCAM thôi :mad::mad::mad::mad:

Topic Quarterpaid mình vừa lập hôm qua..thấy no copy luôn sang bên mmo4me.net trang đó có mỗi một thằng guest copy gần như tất cả các topic bên mmo thật.. nhìn hài

truy cập ko dc www.mmo4me.com có phải là do lúc trỏ domain bị thiếu ko nhỉ.. lúc trc có đọc đâu đó mà quên cmnr @@
Cái này là người ta cố tình dns vậy chứ lỗi gì.

Cái trang giả mạo này chả làm đc gì. Đơn giản nó chỉ cài plugin leeck toàn bộ bài ờ 4r nàt qua đó. Còn login bên đó thì sẽ ko đc. Đơn giản chỉ là 1 thằng muốn ăn mà ko muốn làm. Cố gắng leech rồi seor chiến ads thôi.

Còn chuyện nó lấy đcđc pass bên này là ko thể. Trừ bác nào ngu ngơ nhìn nhầm tưởng đâu mất acc rồi đk lại acc ở bên đó rồi nó bypass ra mới đc. Còn mình kiểm tra hoạt động đk và đăng nhập thấy from đăng kí và đăng nhập đó chính xác là mặc định của xenforo nó chả có code gì gửi biểu mẫu và lưu from đk và đăng nhập cả.

Còn bypass đc cũng ko phải dễ.

:)) các pro đã thử hết chưa

Chả ăn thua. Cái lỗi này bị từ rất lâu rồi admin không thấy sửa. Đầu tiên là mình cứ nghĩ là domain mmo4me.com bị google banned rồi nhưng không phải.
Thêm nữa là http://mmo4me.com vào thì bình thường, còn www.mmo4me.com thì lại hiện trang image hosting. Cái lỗi từ cái đời nào rồi mà không thấy fix. Bảo sao google.com nó cho out.
Cái này phải trong bang DNS mục CNAME thì phải khai bao them www nua

mmo4me thấy có cái mmo4me.meo4.info
voz cũng thấy có cái vozforums.meo4.info
nên cứ tưởng cái meo4.info đó là 1 dạng backup machine chớ :D
p/s: tình hình là ko vào được domain mmo4me.com bằng chrome
còn www.mmo4me.com thì vào được nhưng chỉ hiện ra trang full text :eek:
firefox với các browser khác vẫn bình thường :confused:

:D thế mà cứ tương mmo4me.net cũng là của forum mình, tý thì die

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays