Report Thông báo tới BQT và cảnh báo members MMO4ME vể trang vietcoin.asia

Status
Not open for further replies.

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
Vấn đề về thương hiệu Vietcoin, như @Shin đã biết, từ rất lâu khi đăng ký members ở mmo4me mình đã show đầy đủ info với @Shin về chủ thương hiệu VietCoin nên thương hiệu này của mình là ko cần phải tranh cãi. Các bạn thích có thể google xem thời gian hoạt động của thương hiệu này trên mạng.

Vấn đề rất nghiêm trọng của trang http://vietcoin.asian như sau.
1. Cái logo trên website của nó là nó ăn trộm từ website vietcoin phiên bản cũ của team mình.
2. Tên thương hiệu cũng của bên mình luôn. (cũng chôm chỉa ý tưởng)
3. Mở Coin ảo trên lãnh thổ VN, luật pháp VN ko cho phép vấn đề này xảy ra.
4. Mở Coin ảo với Logo ăn trộm và tên thương hiệu chôm chỉa của bên mình. Kinh doanh 1 thứ bất hợp pháp với Logo và Thương hiệu của người khác là một hành động rất trắng trợn, và gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới người khác.

Các members MMO4ME lưu ý, các bạn ăn cỏ đồng xa thì ăn, đừng ăn cỏ có độc đồng nhà, lên đồn lúc nào ko biết. Ai cũng có lòng tham, ham muốn và ước mơ kiếm $, nhưng hãy nhớ lấy câu: sống ở đâu thì phải tuân thủ luật pháp ở đó. Hãy biết kìm nén lòng tham của mình.

VietCoin đã đăng ký website thương mại điện tử và thương hiệu với bộ công thương, đã report trang Vietcoin.asian. Hết kỳ nghĩ lễ sẽ trực tiếp lên bộ report về vấn đề này. Nên kính mong các thành viên MMO4ME ko nên ham hố dây vào trang vietcoin.asia, vì nó bạn có thể lên đồn đấy. Kính mong BQT MMO4ME ko nên cho các bài viết nào về trang này xuất hiện ở MMO4ME nếu ko muốn bị liên đới vì nó, vì một cộng đồng MMO4ME phát triển bền vừng và lâu dài, ko chơi với lửa =))

đề nghị đưa cái hay gọi là " bằng chứng " lên rồi hẵn để " REPORT "
không có bằng chứng cứ bảo của mình của mình là sao nhỉ ?

Upvote 0
vâng sếp
Vấn đề về thương hiệu Vietcoin, như @Shin đã biết, từ rất lâu khi đăng ký members ở mmo4me mình đã show đầy đủ info với @Shin về chủ thương hiệu VietCoin nên thương hiệu này của mình là ko cần phải tranh cãi. Các bạn thích có thể google xem thời gian hoạt động của thương hiệu này trên mạng.

Vấn đề rất nghiêm trọng của trang http://vietcoin.asian như sau.
1. Cái logo trên website của nó là nó ăn trộm từ website vietcoin phiên bản cũ của team mình.
2. Tên thương hiệu cũng của bên mình luôn. (cũng chôm chỉa ý tưởng)
3. Mở Coin ảo trên lãnh thổ VN, luật pháp VN ko cho phép vấn đề này xảy ra.
4. Mở Coin ảo với Logo ăn trộm và tên thương hiệu chôm chỉa của bên mình. Kinh doanh 1 thứ bất hợp pháp với Logo và Thương hiệu của người khác là một hành động rất trắng trợn, và gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới người khác.

Các members MMO4ME lưu ý, các bạn ăn cỏ đồng xa thì ăn, đừng ăn cỏ có độc đồng nhà, lên đồn lúc nào ko biết. Ai cũng có lòng tham, ham muốn và ước mơ kiếm $, nhưng hãy nhớ lấy câu: sống ở đâu thì phải tuân thủ luật pháp ở đó. Hãy biết kìm nén lòng tham của mình.

VietCoin đã đăng ký website thương mại điện tử và thương hiệu với bộ công thương, đã report trang Vietcoin.asian. Hết kỳ nghĩ lễ sẽ trực tiếp lên bộ report về vấn đề này. Nên kính mong các thành viên MMO4ME ko nên ham hố dây vào trang vietcoin.asia, vì nó bạn có thể lên đồn đấy. Kính mong BQT MMO4ME ko nên cho các bài viết nào về trang này xuất hiện ở MMO4ME nếu ko muốn bị liên đới vì nó, vì một cộng đồng MMO4ME phát triển bền vừng và lâu dài, ko chơi với lửa =))

Upvote 0
hên quá chỉ mới down ví về nhưng chưa đào :oops:
lỡ đăng ký nhưng chưa nhận được mail kích hoạt chắc ko sao :D

Upvote 0
đề nghị đưa cái hay gọi là " bằng chứng " lên rồi hẵn để " REPORT "
không có bằng chứng cứ bảo của mình của mình là sao nhỉ ?
@Shin chứng thực từ lâu nên ko phải show cho bạn hay ai nhé. Với lại report cảnh bảo bà con thôi, còn lại làm việc với pháp luật chứ làm việc gì với nhà bạn mà phải show???

Upvote 0
thực chất vấn đề ở đây là bạn có report cũng không được gì vì đây không phải là thằng chủ coin, nó mở 1 trang bình thường .
đem tài khoản reg ở 1 trang coin # về , dân vn thì đâm đầu vào cày nhưng đâu có hiểu là cày giúp nó 50% rồi .
Coin này không sống quá 2/9 đâu thớt ơi :D kiện gì mệt !

https://www.google.com/?gws_rd=ssl#q=54.194.99.126+21035&safe=off
thêm cái link cho nó tiện đôi đường !

Upvote 0
thực chất vấn đề ở đây là bạn có report cũng không được gì vì đây không phải là thằng chủ coin, nó mở 1 trang bình thường .
đem tài khoản reg ở 1 trang coin # về , dân vn thì đâm đầu vào cày nhưng đâu có hiểu là cày giúp nó 50% rồi .
Coin này không sống quá 2/9 đâu thớt ơi :D kiện gì mệt !
bac thot có lòng cảnh báo cho newbie ay mà loại file wallet down ve kì kì @@!

Upvote 0
Không hiểu sao cứ gặp "Hàng Việt Nam" lại có vấn đề.

Upvote 0
Mình có phải admin site hay BQT đâu.
Cũng không mua bán 1 đồng VNC :)

lần sau cậu nên cẩn thận hơn về việc giới thiệu site, cũng như đầy đủ thông tin về admin site cậu giới thiệu, ko thì bao nhiêu công sức cậu gầy dựng uy tín, coi như đổ sông đổ biển hết.

Upvote 0
1 . logo VietCoin ban đầu sử dụng được lấy ở GitHub một cộng đồng chia sẽ mã nguồn lập trình linux của toàn thế giới.
2 . Thương hiệu VietCoin.Asia có ký hiệu tắt đăng ký là VNC, cậu nói VietCoin.Com của cậu đăng ký độc quyền, nhưng ở luật kinh doanh internet các tên miền chỉ được phép đăng ký độc quyền cho Tổ Chức, Chính Phủ, Tập Đoàn. Còn của cậu chỉ là tư nhân kinh doanh TNHH thôi nhé
3 . Coin chưa có quy định nào cấm ở Việt Nam cả, cậu cần mình cho đội luật vào dò từng điều luật về tiền ảo và quản trị tiền ảo tại việt nam cho cậu
4. Nội dung website VNC không sao chép của VietCoin.Com của cậu
5 . Cậu cứ report nếu cậu thích chơi với VNC của mình chơi tới cùng. Toàn bộ website mình làm thương font english, máy chủ tại nước ngoài. Tên miền của Asian nói chung. Cậu đăng ký trên lãnh thổ Việt Nam chỉ được phép có hiệu lực tại Việt Nam.
6. Thương hiệu Coin VNC sẽ tiếp tục phát triển, không có bất cứ xê dịch nào về thương hiệu, bản quyền.
7. Cậu chưa đủ sức, chưa đủ lực để có thể làm một loại tiền tệ kỹ thuật số cho riêng cậu đâu
Cậu cứ mang mấy bạn Ban Quản Trị ra để dọa mình làm gì, mình có thiếu về luật đâu mà dọa.

Upvote 0
Sau vấn đề thương hiệu, xin đưa một số câu hỏi của mình từ tối quá mà bác @datdonghun chỉ trả lời kiểu phủi tay, nay nhờ @DoctorXuan đưa lên #1 hỏi bạn @VietCoinAsia luôn.
Vấn đề không phải là coin có giá cao hay không, mà là vì sao lại chỉ VN? Nếu là 100 người đầu tiên nhận bonus là người VN thì chỉ cần 1 ngày là đủ.
Với lại cái wallet này chỉ một vài bạn trong cộng đồng mmo VN dùng, vậy chính xác nó an toàn đến đâu, ai mà kiểm chứng được ? Và nó làm gì với CPU mình, có thực sự là đào coin VN hay đào BTC rồi gửi về chỗ khác? Quá nhiều câu hỏi cho một sản phẩm kiểu như này.
@VietCoinAsia Không bàn về chuyện thương hiệu, với tư cách người dùng, tôi muốn hỏi bạn một số thông tin :
- Thông tin cá nhân của bạn, nếu bạn sẵn lòng.
- Vốn bạn có để chúng tôi có thể tin tưởng, cùng bằng chứng, tất nhiên.
- Vì sao toàn bộ trang web lại được đầu tư quá sơ sài so với vốn bạn có (đủ để kích 80k/100 Coin)
- Ví tại sao lại bị các AV chặn
Nếu bạn không sẵn lòng trả lời câu đầu tiên, nhưng có lẽ nên công khai câu trả lời cho 3 câu sau.
Đã chỉnh sửa lại 60.000k/2k2 VNC từ chiều rồi cậu!
Vâng, dù là giá đó thì vẫn bằng 2/3 giá Stellar thời điểm này. Và chắc chắc là số vốn cũng không thua kém gì Stellar, vì Stellar xuất hiện lần đầu mới gây sốt kiểu đó được, chứ lần thứ 2, thứ 3 thì cần số vốn cao hơn nhiều. Vậy câu hỏi vẫn không thay đổi.
Trò lừa người dùng phổ thông cài soft để cày Coin không lạ, từ hồi site http://www.idmslient.net ra đời đã lén lợi dụng nhu cầu IDM của người VN để cày Coin. Thời điểm này, sau vụ Stellar đang hot, ai cũng muốn kiếm nhiều tiên nên việc ra đời một Coin tương tự, với quảng cáo ngang ngửa Stellar sẽ thu hút rất nhiều người vào tải ví. Tuy nhiên không có một thông tin gì về ví này trên các trang Coin thế giới, mà hoàn toàn từ phía @VietCoinAsia ra. Nên nghi vấn của mình là Wallet lợi dụng máy của người dùng để đào BTC hoặc Coin có giá trị cao, mang về tài khoản chủ nhân và để lại cho người dùng cảo tưởng với Coin Việt.
https://www.virustotal.com/vi/file/...ba3f00adc67aaec358004600/analysis/1409312904/

4. Hướng dẫn đào VietCoin: (ngay bây giờ các bạn có thể đào được rồi, đào sớm nhận coins càng nhanh)
- Cài đặt VietCoin Wallet
- Mở file vietcoin-qt.exe
- Sau đó edit coin.conf bằng (Notepad++) với nội dụng như sau:
server=1
listen=1
rpcuser=vietcoin
rpcpassword=vietcoin_secret_password
rpcport=21035
addnode=54.194.99.126

daemon=1

Google ra kết quả là đây.

Mình không phải mem kỳ cựu gì, nhưng đề nghị đóng topic kia lại và cảnh báo mem không tải ví về. Đây không chỉ là vấn đề thương hiệu mà còn là vấn đề lợi dụng lòng tin của người khác để trục lợi

@VietCoinAsia mời vào giải thích các nghi vấn trên, nếu hợp lý mình xin lỗi, nếu không hợp lý thì ;)

Upvote 0
1 . logo VietCoin ban đầu sử dụng được lấy ở GitHub một cộng đồng chia sẽ mã nguồn lập trình linux của toàn thế giới.
2 . Thương hiệu VietCoin.Asia có ký hiệu tắt đăng ký là VNC, cậu nói VietCoin.Com của cậu đăng ký độc quyền, nhưng ở luật kinh doanh internet các tên miền chỉ được phép đăng ký độc quyền cho Tổ Chức, Chính Phủ, Tập Đoàn. Còn của cậu chỉ là tư nhân kinh doanh TNHH thôi nhé
.

1. Vấn đề 1, có biết ai share project info ko? Cậu Leeshin members team mình share đấy nhé :).. Up lên version mới thì show hàng ver cũ để câu khách tây lấy các project của tây về cho team làm. Show hàng cho xem skills design và code chứ ko có nói là cho người khác sử dụng free với mục đích kinh doanh bla bla nhé bạn. Giỏi show file PTS design nó lên đây? Team của đây làm ra nên có đấy, ko đâu có đâu. Có gì đâu, kiện ăn trộm logo đi kinh doanh bất hợp pháp là điều có thể mà.

2. Vấn đề 2 kinh doanh hàng mà luật pháp VN ko cho phép trên lãnh thổ VN, gây hiểu nhầm và tổn hại nghiêm trọng tới thương hiệu của người khác. Nhất là vác logo của người ta đi cùng thương hiệu của người ta đi kinh doanh 1 thứ mà luật pháp VN ko chấp nhận. Thì rất nghiêm trọng rồi đó. Bạn thích nói gì kệ bạn, việc tôi report và đi kiện bạn là việc của tôi, cứ ngồi tự sướng đi, khi nào bị gọi đi giải trình thì hết nói phét, có thế thôi :))

Upvote 0
Các bạn đọc qua về Wallet online của QT một mã nguồn mở bitcoin sẽ rõ tại sao nó có file đó và tại sao các phần mềm virus hiểu nó là virus.
Các bạn có thể tải bitcoin wallet hoặc litecoin wallet trên bitcoin.org và litecoin.org thì kết quả trả về tương tự.
rpcport=21035
addnode=54.194.99.126
là addnode chung của Litecoin một phiển bản phát triể nmở cho tất cả các coin sử dụng Litecoin làm nền tảng. Tìm hiểu về coin ở bitcointalk hãy lên đây trình báo vấn đề này.
Website sơ sài vì nó chưa open.

Upvote 0
rpcport=21035
addnode=54.194.99.126

là addnode chung của Litecoin một phiển bản phát triể nmở cho tất cả các coin sử dụng Litecoin làm nền tảng. Tìm hiểu về coin ở bitcointalk hãy lên đây trình báo vấn đề này.
Bạn có thể dẫn chứng một link cho mình mở mang tầm mắt, thay vì nói kiểu này không ? Mình hiểu biết hạn hẹp, tìm không ra.
Các bạn có thể tải bitcoin wallet hoặc litecoin wallet trên bitcoin.org và litecoin.org thì kết quả trả về tương tự.
Rất tiếc, CAPTcoin không cho kết quả tương tự.
Đây là link CAPTcoin
https://www.virustotal.com/vi/file/...73b66180108bc50e3e49127f/analysis/1409109777/
WS.Reputation.1 của Norton Sysmantec là cảnh bào về độ phổ biến.
Suspicious_GEN.F47V0725 của TrendMicro là phân tích hành vi đáng ngờ
Trojan.Malware.KillAV.Gen.001 của ByteHero là đào coin, tuy nhiên đây là kết quả của ByteHero, một team vô danh với độ tin cậy còn chưa bằng BKAV hay CMC của Việt Nam, vì mẫu này đã bị bỏ qua từ rất lâu.
Website sơ sài vì nó chưa open.
Mình không nghĩ bất kỳ ai có thể chấp nhận câu trả lời này.

Last edited:
Upvote 0
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao