Thế mới là người VIệt Nam =))

locthiennguyen

Hero
Verified
Reactions
2,916
MR
0.000
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Ba nhà thầu tham dự đấu thầu sửa lại cảng SG .

Người Thái lan sau khi đo đạc, tính toán kỹ rùi nói :

Tôi cần 9 triệu do-la , 4 triệu mua vật liệu , 4 triệu trả công thợ , 1 triệu cho tôi .

Người Trung quốc sau khi đo đạc cũng nói lun :

Tôi cần 6,5 triệu do-la , 3 triệu cho vật liệu , 3 triệu trả công thợ , 0,5 triệu cho tôi .

Ngưởi Việt nam chỉ ngồi rung đùi , buông thõng:

26.5 triệu do-la !!!

Người giao thầu kêu lênh :

Sao đắt thế ?? thậm chí anh chưa đo đạc gì cả !!

Người Việt Nam : - Bé mồm thôi ,tôi 10 triệu , anh 10 triệu , còn 6,5 triệu mướn thằng TQ làm trọn gói

Cuối cùng Việt Nam trúng thầu.

chính xác qua đi nè :binhsua04:

hơn nhau là ở cái đầu sống ở đời phải làm vậy , có thằng ngu mới chê tiền :)
quá chuẩn luôn :"> .........................

thực tế là vậy nè
đáng buồn thay đáng buồn thay :m152:

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:33 PM ----------

hơn nhau là ở cái đầu sống ở đời phải làm vậy , có thằng ngu mới chê tiền :)

nhưng tiền đó nó lấy của bạn thì bạn có khen nó khôn ko ? :binhsua149:

thực tế là vậy nè
đáng buồn thay đáng buồn thay :m152:

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:33 PM ----------

nhưng tiền đó nó lấy của bạn thì bạn có khen nó khôn ko ? :binhsua149:

lấy tiền của mình à , thấy đều này hơi khó , vì từ trước giờ hình như chưa có ai cạy đc túi tiền của mình , trừ gái gú phải bỏ ra để đạt đc mục đích :)

lấy tiền của mình à , thấy đều này hơi khó , vì từ trước giờ hình như chưa có ai cạy đc túi tiền của mình , trừ gái gú phải bỏ ra để đạt đc mục đích :)

bác lại nói quá. tất cả mọi chi tiêu của bác, từ tiền điện nước, ăn sáng thuốc nước, tất cả mọi thứ đấy mọi người khác đều cạy túi tiền của bác đấy chứ, làm kinh doanh ai chả muốn cạy túi tiền của người khác nhưng vì số tiền ấy ko lớn thôi. nếu bác ko phải người kinh doanh thì cả khi mua lẫn bán bác đều bị lừa thôi. còn nếu mà bác nói là ko ai cầm nổi 1 xu của bác thì e chịu :D, ko còn gì đẻ nói

Công trình nhà nước, lấy tiền thuế ra làm, ko phải tiền của pác ah...

bác lại nói quá. tất cả mọi chi tiêu của bác, từ tiền điện nước, ăn sáng thuốc nước, tất cả mọi thứ đấy mọi người khác đều cạy túi tiền của bác đấy chứ, làm kinh doanh ai chả muốn cạy túi tiền của người khác nhưng vì số tiền ấy ko lớn thôi. nếu bác ko phải người kinh doanh thì cả khi mua lẫn bán bác đều bị lừa thôi. còn nếu mà bác nói là ko ai cầm nổi 1 xu của bác thì e chịu :D, ko còn gì đẻ nói
mấy cái ông nói là khác , ý tui nói là mún ăn tiền trên đầu cha tui thì miễn :)

thế trước giờ pro có đóng đồng thuế nào ko, gia đình pro có đóng 1 đồng thuế nào ko, có đi mua hàng ở siêu thị ko, mua ở đó là có đóng thuế VAT đó

nó ăn là nó ăn trên tiền đóng thuế của pro đó, nó ăn đã rồi nó bắt pro đóng thuế nhiều hơn, nó vắt sức pro nhiều hơn

vậy nó có ăn của pro ko,
nó khôn quá hé, cho nó tràng pháo tay nào

thế trước giờ pro có đóng đồng thuế nào ko, gia đình pro có đóng 1 đồng thuế nào ko, có đi mua hàng ở siêu thị ko, mua ở đó là có đóng thuế VAT đó

nó ăn là nó ăn trên tiền đóng thuế của pro đó, nó ăn đã rồi nó bắt pro đóng thuế nhiều hơn, nó vắt sức pro nhiều hơn

vậy nó có ăn của pro ko,
nó khôn quá hé, cho nó tràng pháo tay nào

nó ăn thì nó ăn kệ bà nó , cái quan trọng ở đây là số tiền bạn kiếm đc hiểu ko ? bạn thầu trúng đi bố thì cho 2 thằng kia 1 ít tiền nó làm việc cho mình , mình ko làm gì vẫn rủng rỉnh có tiền trong túi , còn tiền thuế thì nói làm gì các bác =)) , các bác ko hiểu cái vấn đề ý sâu xa ở đây à =)) , làm ơn mấy bác động não 1 tí , nói 1 thì làm ơn hiểu 2 hoặc 3 dùm cái , ko cần hiểu tới 10 đâu =)) , chứ đừng cái đem mấy cái chuyện thuế má cho nhà nước ra đây làm gì , số tiền thuế ấy đối với mình chỉ là vặt vãnh so với số tiền mình kiếm ra đc =)) , nói tới vậy mà còn ko hiểu nữa thì pó tay =))

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:17 PM ----------

Suy nghĩ quá nông cạn.
làm ơn dùng cái đầu suy nghĩ dùm con đi mấy bố à =)) ,cm mệt vl thật , mấy bác mún xoắn gì thì xoắn tiếp đi =))

nó ăn thì nó ăn kệ bà nó , cái quan trọng ở đây là số tiền bạn kiếm đc hiểu ko ? bạn thầu trúng đi bố thì cho 2 thằng kia 1 ít tiền nó làm việc cho mình , mình ko làm gì vẫn rủng rỉnh có tiền trong túi , còn tiền thuế thì nói làm gì các bác =)) , các bác ko hiểu cái vấn đề ý sâu xa ở đây à =)) , làm ơn mấy bác động não 1 tí , nói 1 thì làm ơn hiểu 2 hoặc 3 dùm cái , ko cần hiểu tới 10 đâu =)) , chứ đừng cái đem mấy cái chuyện thuế má cho nhà nước ra đây làm gì , số tiền thuế ấy đối với mình chỉ là vặt vãnh so với số tiền mình kiếm ra đc =)) , nói tới vậy mà còn ko hiểu nữa thì pó tay =))

hiểu rồi, nói nữa cũng như ko

bó chiếu :binhsua149:

1 câu: ích kỉ của bạn đã đạt đến cực đại
bạn này làm offer chắc thấy off nào dễ ăn thì làm xong out luôn k thèm click những off còn lại đây mà. vì trong đầu lúc nào cũng nghĩ click làm j mất time k được $ để thằng khác nó click hộ =)) rẻ rách

VN giờ là vậy!! Mọi người làm gì mà ném gạch bác offer mạnh thế. Ý bác ý em đoán là để lừa tiền bác ý thì khó. Chứ các bác đưa ra nào là shopping, tiền thuế,.. mấy cái đấy là bắt buộc rùi có đứa nào ko nộp... Ở đây là dùng đầu óc mà lừa tiền bác ý ý :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week