• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Thảo luận về tín hiệu của Ichikomu trong Trade Forex

Toàn là các pro!
mình học ngành kinh tế ra!
cũng thử tìm hiểu mấy cái này mà ra đâu vào đâu cả
Hix! thấy hổ thẹn quá

các bạn cho mình hỏi làm sao dự đoán để đưa ra TP vậy ?
mình tìm chẳng thấy tài liệu Ichimoku nào nói về cái này cả

các bạn cho mình hỏi làm sao dự đoán để đưa ra TP vậy ?
mình tìm chẳng thấy tài liệu Ichimoku nào nói về cái này cả

hi hi, TP hoặc SL thường lấy theo kinh nghiệm của mỗi người thôi bạn. Có thể lấy theo các mức kháng cự, hỗ trợ, hay fibo.. mà trong tài liệu IChimoku-full đó cũng có chỉ cách đặt SL và TP trong phần các chiến lược giao dịch đó bạn.

hi hi, TP hoặc SL thường lấy theo kinh nghiệm của mỗi người thôi bạn. Có thể lấy theo các mức kháng cự, hỗ trợ, hay fibo.. mà trong tài liệu IChimoku-full đó cũng có chỉ cách đặt SL và TP trong phần các chiến lược giao dịch đó bạn.

fibo có phải là lấy trong phương pháp Fibonacci ko vậy bạn ?

SL cứ khoảng cách 20,hoặc 30 ..........TP đừng đặt để cho nó chạy thả ga :binhsua04:....sáng mai dậy xem

Sell AUD/USD:

Last edited by a moderator:
bên này vắng vậy :)), up lên cho vài cái hình nhận định đi chớ :p

Tuần tới đây mình chủ yếu dùng Ichikomu, thử test demo xem thế nào :) Đây là nhận định cho tuần tới của mình, các bạn coi thử nhé!

Đầu tuần giá có thể giảm về vùng Fibo 61.8, tức là có thể giảm về 1.2986 như trên biểu đồ Daily. Tuy nhiên theo như dự đoán của mình giá có thể sẽ sớm trở lại vùng 1.3175 hoặc có thể tiến xa hơn theo như biểu đồ H4 đã vẽ.

Chiến lược:
Canh mua vùng: 1.2980 đến 1.3000
SL: 1.2890 đến 1.2910
TP1: 1.3175
TP2: 1.3210
TP3: 1.3245 (tuỳ cơ ứng biến)

Hôm nay dính SL mới để ý lại bài viết này của mình cuối tuần trước. Đúng y chang market chạy, he he ;)) Tiếc là k tuân theo nó. Market hôm nay đã lên đến điểm TP2, còn TP3 thì để xem đêm nay nó lên được k :D

Theo Thư yêu cầu:
Buy NZD/USD:

Mức cản tại 0.8157 ngay Kijun trên H1 và cũng là ngay Senkou Span B trên M30 khá vững, đã test tới cây nến thứ 3 vẫn chưa qua nổi.

Đã chốt 1 lệnh tại 0.8156 lời 20 pips :D

Last edited by a moderator:
Hôm nay dính SL mới để ý lại bài viết này của mình cuối tuần trước. Đúng y chang market chạy, he he ;)) Tiếc là k tuân theo nó. Market hôm nay đã lên đến điểm TP2, còn TP3 thì để xem đêm nay nó lên được k :D

EU giờ lên đến 1.3225 rồi , đang tiến tới mục tiêu TP thứ 3 giống như dự báo của tuần :D
Hơ, chuẩn phết nhờ, Ichi đúng là có cái rất hay của nó ;)

Mức cản tại 0.8157 ngay Kijun trên H1 và cũng là ngay Senkou Span B trên M30 khá vững, đã test tới cây nến thứ 3 vẫn chưa qua nổi.

Đã chốt 1 lệnh tại 0.8156 lời 20 pips :D

Mục tiêu đã đạt được: chốt nốt lệnh còn lại ở 0.8172 lợi nhuận 35 pips :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,050
Latest member
danglong99
Back
Top Bottom