Spotlight Thảo luận hệ thống khi chơi Forex để tìm ra 1 phương án tối ưu

chơi theo tâm lý? yes, tâm lý là cực kì quan trọng trong giao dịch fx
and YES cái đó gọi là Psychological trading, thuộc về strategy
[FONT=arial, sans-serif][/FONT]còn nếu bạn nói là hên xui thì mình chịu, tin ở bản thân mình mà còn bị hiểu là hên xui thì mình cũng không còn biết nói gì hơn nữa, sau một thời gian tham gia fx thì giờ mình không còn sử dụng các system nữa (nake trading). market alway change => các system không bao giờ là ổn định, chỉ có good strategy thì mới có thể grow balance ...
anyway, good luck for all traders

Anh chơi Nake Trade vậy a làm 1 topic về cái này để ae học hỏi đc k ạ ?
You use system Nake Trade . Do you create a topic about this thing to we study ?

Max

You use system Nake Trade . Do you create a topic about this thing to we study ?

Max

Max giờ theo system nào thế, luyện đến tầng mấy rồi :D

Max

gọi là nake thì cũng không hẳn là đúng, vì thực chất vẫn dùng các indicator
mình thường dùng SMA20, chart candle stick, thi thoảng kết hợp với RSI hoặc MACD mặc định, vận dụng các kiến thức về pattern, follow trend để vào lệnh và thấy hiệu quả cũng không tệ
việc dùng SMA20 thì đơn giản, khi rate chạy trên SMA20 thì chỉ canh vào mua, khi rate chạy dưới SMA20 thì chỉ canh bán, xem các time frame lớn để xđ trend như H4, D1 hoặc W1 và trade ở H1, thường khi rate chạm SMA20 sẽ bật quay trở lại trend chính, thường đặt SL khoảng 30-40 (thậm chí 70) pips, TP tại các mức S,R hoặc để trailing stop, kẻ các kênh xu hướng và nhìn nến để tìm điểm vào lệnh (và quan trọng là MM, RM - còn tiền thì còn cơ hội trade mà ^^!)
còn gì nữa nhỉ -_? à, thường ít dùng lệnh excute mà dùng lệnh pending oder để hạn chế rủi ro

Last edited by a moderator:
Mình chơi theo tin tức & tình hình kinh tế, ptkt ko hợp với mình :m020:

tin tức quan trọng hơn...tình hình là giá chạy theo tin tức...ai nắm bắt được thì phần win sé lớn hơn

tin tức quan trọng hơn...tình hình là giá chạy theo tin tức...ai nắm bắt được thì phần win sé lớn hơn

Giá chạy do tin, còn PTKT thì phân tích hành động của giá => như vậy PTKT bản chất cũng là phân tích tin đó :D

lâu lắm ko vào box :binhsua46: cho xin 1 slot vào room nữa nhớ : wind.lyu.28
hy vọng lần này room sống lâu hơn mấy site có chat box như lần trước ^^

Announcements

Forum statistics

Threads
418,596
170,688
Latest member
sukienhungthinh
Back
Top Bottom