[Thảo Luận] đưa Info để lên Usergroup ?

Chào các bạn hiện tại mình thấy là việc cá nhân đưa Info cho bên quản trị MMO4ME để đc SET lên Usergroup cũng ko khả thi lắm

dẫn chứng là chú Police rinny6789dangtrung86 đều có Info hẳn hoi + ảnh ở bên Album ảnh mem mmo nhưng mà vẫn bán cam

xin hỏi các MOD và Admin 1 câu là nếu Scam sẽ xử lý ra sao ? Ban nick và chuẩn bị 1 đội ngũ đến nhà vác dao kiếm đánh nhau để lấy lại tiền bị Scam hay sao ?

Info thì có thể fake đc chứ ko phải là ko , Scam vẫn còn đó dẫn chứng tiếp là vụ uytinlagi , và vụ thằng nongthanhhoa ( cay nhất thằng này ) có tên chủ tài khoản Bank nhưng có ai làm gì đc ko ? hay là làm 1 TOP nhận gạch đá rồi đâu lại hoàn đấy => vào dĩ vãng ?

Luật VN chưa có chế tài xử lý các vụ lừa đảo tiền ảo quy ra tiền thật hay ngược lại

VD biết thằng nào Scam đi đập cho nó 1 trận nếu đúng luật VN thì là đánh người phạm tội => chết đầu tiên đã , mà luật sư cũng khó nói về cái vấn đề MMO này , mấy lão quan tòa thì biết cái gì ? chỉ xử đúng luật thôi chứ biết MMO là cái gì ? chỉ biết trước mắt là đánh người lãnh án đã

Tất cả các thông tin mọi người Post lên để hạn chế Scam cũng ko khả thi lắm , theo như cá nhân mình thì thằng Scam nào sau khi làm 1 vố ngựa quen đường cũ sẽ làm 1 cái Acc mới thay máu Post bài và làm vố nữa điển hình như thằng HEO ấy , đảm bảo nó là 1 thành phần Scam bên capcha , mà Scam biết tiếng việt chứ ko phải là ko biết thế nên các phương án đưa ra thì chẳng khác lại ông tôi ở bụi này :binhsua146:

Câu Chốt : hãy tự biết đề phòng Scam thôi ko có cái nào là hoàn hảo cả các phương án biết dữ lấy mà dùng

Akira phan đã hát : vì không ai tốt hơn bản thân mình .... nên tin tưởng người nào thì tin , Scam cũng chịu vì mình làm mình hưởng chứ ai =))

tớ chơi mmo từ năm 2010 đến nay thấy MMO4ME phát triển hay nhất và lắm tệ nạn nhất , còn chú nào thích quăng gạch + bê tông cứ việc nhá

moneypro

Senior
Reactions
514
MR
0.000
Tội phạm thì ở đâu và thời kỳ nào chả có, quan trọng là nên hạn chế nó.

Còn anh em ở đây đa số là về IT nên chưa hiểu nhiều Luật nên còn nhiều khúc mắc và khi gặp phạm tội chưa xử lý đến nơi đến chốn nên dễ xảy ra tình trạng scam hoài.
Chỉ cần 1 chú bán scam bóc chừng 3 cuốn là mấy em khác xanh lè mặt mày. Mấy chú bán cam không cần phải clon nick vô thách đố mình nhận gạch tất.

Nếu đó là PP PA Lr thì hơi khó chứ đụng bank VN thì đừng có cam từ 500k trở lên dù bạn ở đâu đi nữa nếu biết chính xác chủ bán cam chỉ cần bỏ thêm 2 c tiền xe và 5c tiền luật sư nữa là có gỡ lịch, tới chừng đó mới biết thế nào là cuộc sống tươi đẹp hiện tại

Upvote 0

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Hồi trưa còn nghĩ, lỡ gặp scam ở Nha Trang thì sao, đến nhà (tất nhiên nó trốn) chẳng lẽ mắng vốn ba mẹ nó :))
Chú ơi, thằng kon chú nó sờ cam kon 50 LR AP gì đấy
Thế ồng già lại hỏi Lờ rờ vs AP là giề =))))))))))))))))
Nên chuyện veri mà tránh đc scam thì ảo lắm

Upvote 0

BinBinQN

Senior
Reactions
1,088
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chú ơi, thằng kon chú nó sờ cam kon 50 LR AP gì đấy
Thế ồng già lại hỏi Lờ rờ vs AP là giề =))))))))))))))))

Tiếp câu chuyện:

- Dạ, Lờ rờ với a pê là mấy thứ tiền trên mạng, cứ hỏi con chú/bác là biết.
- Tao sao phải hỏi nó, trên mạng toàn vớ vẩn, chúng mày làm gì trên đó ai biết, tới nữa tao báo dân quân lôi chúng mày lên phường đấy, làm mất trật tự.
- Thôi, chú/bác đừng nóng, để cháu đi

:binhsua146:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,787
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week