[Thảo Luận] đưa Info để lên Usergroup ?

Chào các bạn hiện tại mình thấy là việc cá nhân đưa Info cho bên quản trị MMO4ME để đc SET lên Usergroup cũng ko khả thi lắm

dẫn chứng là chú Police rinny6789dangtrung86 đều có Info hẳn hoi + ảnh ở bên Album ảnh mem mmo nhưng mà vẫn bán cam

xin hỏi các MOD và Admin 1 câu là nếu Scam sẽ xử lý ra sao ? Ban nick và chuẩn bị 1 đội ngũ đến nhà vác dao kiếm đánh nhau để lấy lại tiền bị Scam hay sao ?

Info thì có thể fake đc chứ ko phải là ko , Scam vẫn còn đó dẫn chứng tiếp là vụ uytinlagi , và vụ thằng nongthanhhoa ( cay nhất thằng này ) có tên chủ tài khoản Bank nhưng có ai làm gì đc ko ? hay là làm 1 TOP nhận gạch đá rồi đâu lại hoàn đấy => vào dĩ vãng ?

Luật VN chưa có chế tài xử lý các vụ lừa đảo tiền ảo quy ra tiền thật hay ngược lại

VD biết thằng nào Scam đi đập cho nó 1 trận nếu đúng luật VN thì là đánh người phạm tội => chết đầu tiên đã , mà luật sư cũng khó nói về cái vấn đề MMO này , mấy lão quan tòa thì biết cái gì ? chỉ xử đúng luật thôi chứ biết MMO là cái gì ? chỉ biết trước mắt là đánh người lãnh án đã

Tất cả các thông tin mọi người Post lên để hạn chế Scam cũng ko khả thi lắm , theo như cá nhân mình thì thằng Scam nào sau khi làm 1 vố ngựa quen đường cũ sẽ làm 1 cái Acc mới thay máu Post bài và làm vố nữa điển hình như thằng HEO ấy , đảm bảo nó là 1 thành phần Scam bên capcha , mà Scam biết tiếng việt chứ ko phải là ko biết thế nên các phương án đưa ra thì chẳng khác lại ông tôi ở bụi này :binhsua146:

Câu Chốt : hãy tự biết đề phòng Scam thôi ko có cái nào là hoàn hảo cả các phương án biết dữ lấy mà dùng

Akira phan đã hát : vì không ai tốt hơn bản thân mình .... nên tin tưởng người nào thì tin , Scam cũng chịu vì mình làm mình hưởng chứ ai =))

tớ chơi mmo từ năm 2010 đến nay thấy MMO4ME phát triển hay nhất và lắm tệ nạn nhất , còn chú nào thích quăng gạch + bê tông cứ việc nhá

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.342
cái này khó đó bác ạ :)
Chờ đợt CMND làm sau này có ghi tên mother and father lên đó thì admin pub info lên use group cũng được. Thèng nào bán cam lôi ông bà ra mà gọi đòi nợ...

Upvote 0

BKParabol

Senior
Reactions
1,233
MR
0.000
:D Thảo luận làm cái gì nhỉ. Ông Admin ra quy định rồi (Ông nghĩ thế là tốt thì ông ấy làm). Ai chấp nhận thì tham gia cuộc chơi ko thì thôi. Mà cái user group ấy thì quan trọng cái gì cho lắm mà thấy mọi người phàn nàn thế

Upvote 0

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000

Câu Chốt : hãy tự biết đề phòng Scam thôi ko có cái nào là hoàn hảo cả các phương án biết dữ lấy mà dùng

Akira phan đã hát : vì không ai tốt hơn bản thân mình .... nên tin tưởng người nào thì tin , Scam cũng chịu vì mình làm mình hưởng chứ ai =))

like câu này của bạn thớt. Thực ra mình nghĩ BQT MMO4VN đã nghĩ nhiều cách để giảm nạn scam nên đưa ra việc xác thực qua info để lên UserGroup nhưng vẫn không phải là cách tối ưu.

Upvote 0

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
lỡ đưa info lên thì mai mốt phạm tội gì làm sao mà trốn :m066: phải giấu thôi :m131:

Upvote 0

Alicers

Senior
Reactions
114
MR
0.000
Có còn hơn không các bác ạ. Ngoài cách đó thì còn cách nào tối ưu hơn đâu. Nếu muốn không phải info giả thì kêu ngừoi đưa info bật webcam lên đối chiếu xem cái mặt có giống trong giấy tờ không

Upvote 0

sa.n

Hero
Reactions
375
MR
0.000
scam có phải là robot đâu mà k phòng tránh đc. vấn đề đặt ra ở đây là con người . mình đi ra ngoài đường gặp biết bao người tốt thế mà vào thế giới ảo này con người lại phải phân biệt giữa người và súc vật chưa tiến hóa hết , đi scam lừa lọc.
P/s giải pháp triệt để nhất vẫn là con người
images

Chắc không ai trong đâi chưa đọc qua học qua cuốn sách này , chỉ khuyên các bạn ở đất nước này sống thế nào cho đẹp cho tốt ,

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,787
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week