Help Thân gửi đến newbie phần 2

đã lưu post vào PC . Cảm ơn chia sẻ của bạn

Chào anh em đọc bài này :)
Giới thiệu lại mình chuyên làm Off android ..vậy thôi @@

- Đi vào vấn đề chính :

1. Mình thấy rất nhiều bạn newbie hỏi về cách làm này cách làm nọ.. Hỏi về tool rồi net rồi app .. Củng muốn giúp nhưng quá nhiều người nên thấy củng tội mà thôi củng kệ.. Tổng hợp lại viết bài này,.. có gì sai sót ae đừng gạch đá nha

2.Nhiều bạn hỏi nên làm PC Android hay IOS và rất nhiều người so sánh...
- PC rất dễ làm dễ tiếp cận .. vốn thì cần ac vip72 tầm 800k .. Làm mệt tiền ít nhưng paid đều
- Android thì cần akchange vs aklead 200k ( tool tốt nhất trên thị trường theo mình đánh giá ) ..SSH cần thuê 1 vps tầm 400k/ tháng scan vs click (nếu muốn làm lâu dài thì điều tiên quyết phải tự lo đc IP ) mình chuyên dùng ssh.. đây là lĩnh vực khác nên mình ko nói sâu về ssh ( tự tìm hiểu ).. Net vs tool click ..
-IOS tương tự android nhưng IOS cần có iphone để làm
SSH nên dùng tool scan của bác thachsanh vs smad scan ssh
Tool click mình share tool click QV chính chủ + list useragent chuẩn cho ae bước đầu làm ...

3. Lợi nhuận của lĩnh vực này thì mình khỏi nói chắc ai củng biết .. tháng 3 4k$ với mình là bình thường .. Nhiều người nhìn vào bảo sao nhiều thế .. Nhưng để đạt đc số tiền đó hằng tháng mình củng phải đánh đổi rất nhiều thứ .. Ko phải kiểu há miệng chờ sung hay chờ người khác đưa lên tận miệng mà ăn đâu.. củng mô hôi nc mắt cả....

Mình tâm đắc nhất vs câu nói của 1 bác ở GR là : Bí quyết thành công của lĩnh vực này là " KHÔNG BAO GIỜ ĐƯỢC NÃN "
mới bắt đầu làm thì đừng nghĩ tới việc lấy tiền của NET .. mà hãy nghĩ mình đã học hỏi được những gì .. kinh nghiệm
Bạn đi học ĐH cao đẳng củng mất mấy năm để học cái nghê lấy bằng. Làm offer 1 2 tháng ko có $ bỏ ko làm.. Đọc đến đây ai mà có suy nghĩ vậy thì mình khuyên .. Đừng làm offer.. Cứ xác định 3 tháng đầu ko có $ .. ít nhất 3 tháng .. còn nhiều chưa biết :v.. nhưng chắc chắn bạn sẽ có $ ko biết bao lâu thôi

Mình xác định đây là 1 nghề nên phải nghiêm túc nha.. Tiền chứ ko phải lá mít..

Ok.. xong phần thông não tý có mấy newbie ảo tưởng sức manh.. Nghĩ dễ kiếm.. Ai thực sự nghiêm túc thì đọc tiếp :v

SHARE TÝ KINH NGUYỆT CHO AE :

Tool tiếc thì ai củng xài như nhau cả .. lui tới xchange akchange tchange ... mấy tool nhà thì mình ko kể :v
Vấn đề tool thì bỏ qua vì chuyện đó bọn viết tool lo rồi.. Mình chỉ bỏ tiền ra thuê key thôi @@.. Xài ntn thì tự tìm hiểu

-Hơn nhau cách làm và thông AM network ntn cho ok thôi...
Cách làm thì cứ RRS cho chuẩn vs ok hơn thì nạp ROI cho nó
ví dụ : KPI : RR D3 > 30 % thì mình phải bèo RR tới D7 tất nhiên là có xóa bớt D1 ( ai ko hiểu mấy thuật ngữ thì cứ gg là ra hết )
Các mốc RR mà net check là 7 15 30 ... nên KPI nhiều khi nó ghi cho vui chứ nó check kiểu khác .. Nên cứ > 50% D7 hêt cho chắc ăn .. Dính nhiều nên sợ vk l :v
Cr thì cứ <3% .. chạy click full vào :).. vừa lead vừa click nha

Đối vs app thì rrs thật chuẩn
Đối vs game thì dù có open lead thì củng gắng mà chơi lên lv .. vì ngoài check ip device.. còn 1 cái rất quan trọng .. '' hành vi người dùng ''
Cụm từ đó chắc dễ hiểu nhỉ.... 100 con như 1 là chết .. phải khác nhau

Làm thì nên làm mấy geo dễ scan SSH như TW , ES ,CN,RU

Tránh mấy em KR,IN,ID,SG ra
Tránh không phải là do khó scan ssh ... mà vì ssh của nó sống lâu quá.. nhà nhà người người scan trùng nhau cả vì sống lâu.. thành ra làm mà cùng chung con app dù khác net đi nữa củng ra đi hết .. adv check faut liền .. App giống nhau thì củng adv hết mà dù khác net

Mấy geo kia thì scan dễ ssh nhanh die nên éo sợ trùng vs ai cả... hiểu chứ

Làm việc với net thì phải thông AM tích cực vào luôn hỏi traffic vs convertion ntn .. Dù biết thằng net nó éo biết gì đâu.. chỉ adv ms biết.. nhưng củng phải hỏi.. rồi nói gợi ý app nào geo nào lead tốt giới thiệu cho với.. nó sẽ cho
Trong quá trình làm nếu có vấn đề là nó báo dừng traffic hờn liền @@... nói chung phải chém vs Am mạnh vào
Mình khuyên đừng fake info reg net : vì nó dư biết mình ở đâu, có fake thì dùng info mấy nc éo nói englist á..
fake thì trong quá trình nếu net paid rất mệt .nói chung nó dư biết mình cheat vs ở VN.. nên cứ info VN mà chiến

Thằng net thì info nc nào củng đc miễn làm tốt cho nó .. Là nó thích .. Lợi cả đôi đường
Qua cách ns chuyện là biết pro hay cùi mía rồi... Nên reg net á.. Kiếm sky thằng net mà nói chuyện trc... rồi ms reg là đc aprrove ngay và luôn.

Ngại nhất vs newbie : cà vs net vs mình và rất nhiều người nữa
Vì sao ?
Vì vs Net nếu bạn làm ko chuẩn . adv sẽ ko paid cho net và net quay lại băm mình..Net mất uy tín vs adv .. Vì sao nếu lấy số lượng bạn làm cho người khác làm chuẩn thì net đã có tiền rồi.. trong khi nó vừa mất CAP mất tiền mất uy tín ..
==> nó éo paid cho mình block.. MÌnh lại bảo scam
Xin thưa éo có net scam đâu.. làm éo chuẩn nên nó éo paid thôi.. cc gì mà paid thi adv éo paid cho nó

Vs mình và nhiều người : thực sự vs mình lộ net hay app đang làm mình ko sợ lộ vs mấy pro đâu.
Vì sao ?

Ví dụ : app A cap 100 . Mình làm 50 con , bạn làm 50 con.. Mình làm chuẩn .. bạn thì không.. thì mình củng ko đc trả .. Vì adv chỉ tính pub lớn. nó ko tinh pub nhỏ đâu .. trừ mấy net lớn thôi
Nên vì sao mình rất sợ mấy newbie .. làm bậy làm ẩu

Vì thế ae newbie đừng có bao giờ hỏi làm net nào app nào nha.. Mình ghét nhất cái thể loại đó.. Test app đã mệt .. Test net càng mệt hơn

Test app thì ko nói ..test net thì phải xem admin support tốt ko, App ntn, rate cao thấp,, cr khắt khe k.. trừ nhiều hay ít.. check ntn.. paid chuẩn hay delay... nói chung rất mệt

Mấy bạn hỏi lead con gì vs NET gì thì chẳng khác éo gì nói mày cho tao nồi cơm đi.. kiểu như ngồi mát ăn bát vàng .. sml cả chứ éo hay ho gì đâu

Trc mắt cứ reg mấy net dễ như adsota riverads hay lên affpaying mà kiếm..cứ chiến .. block tạo ac khác.. đảm bảo bị 5 quả block khôn ra thôi...

Kiến thức hỏi củng vậy thôi.. kinh nghiệm ms đáng đồng tiền,... muốn có nó.. mấy bạn phải làm động não.. chứ đừng hở cái lỗi.. hay cái gì là hỏi ... ghét cực kỳ chả ai rãnh chỉ mãi đâu... làm offer nó dễ... mình ns rồi... hơn nhau cách làm..

Lời cuối : chúc ae tháng mới kiếm đc nhiều $$.
============================== xin phép bạn chủ threads reup lại cho Newbie chưa đọc

Last edited:
Bạn ơi h mình mới vào offer ấy, h định mua cái sock vip72 41$/30 ngày, xong rồi fake ip rồi vào mấy site làm 1 khảo sát xong ra fake ip tiếp r lại vào làm à bạn ? 1ip khảo sát nhiều trang đc k ạ. Tại kiếm trên mạng nó k chỉ khoản này. Newbie mới lên mong bạn thông não

Bạn ơi h mình mới vào offer ấy, h định mua cái sock vip72 41$/30 ngày, xong rồi fake ip rồi vào mấy site làm 1 khảo sát xong ra fake ip tiếp r lại vào làm à bạn ? 1ip khảo sát nhiều trang đc k ạ. Tại kiếm trên mạng nó k chỉ khoản này. Newbie mới lên mong bạn thông não
đã làm á... thì làm cho ra khoai ra ngô.. chứ khảo vs sát ..bỏ đi... mất tgian.. lấy tgian đó tìm hiểu offer rồi đầu tư làm nhỏ nhỏ trc lấy kinh nghiệm ..ok

Cảm ơn bác vì bài viết

like mạnh cho bài viết, thông lên tới nóc :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,447
Latest member
longpnc

Most viewed of week

Most viewed of week