[Tham Khảo] - Mình Định Làm 1 Site Tương Tự Teespring Phiên Bản Việt !

HPT

Junior
Reactions
73
MR
0.000
Chào các bạn, hôm trước mình có mở 1 Topic tham khảo ý kiến của các bạn về việc nhờ các bạn bán áo phông giúp mình, bù lại mình sẽ trả hoa hồng theo từng sản phẩm mà các bạn bán được và được 1 số bạn gợi ý nên làm 1 Site giống như Teespring. Mình thấy ý tưởng đó khá hay, vốn làm Site + xưởng in áo thì mình cũng có rồi. Nhưng mình còn lo dự án của mình có khả thi không vì ở Việt Nam có một số vấn đề như sau, rất mong được các bác giúp đỡ:

1. Ở nước ngoài họ có thể sẵn sàng trả $20 cho một chiếc áo, nhưng ở Việt Nam theo các bạn nghĩ họ có trả khoảng 120-175K cho một chiếc áo không ?
Mình đang tính để giá sàn cho một áo in lưới 5 màu (Tính cả tiền vận chuyển) là 115.000Đ / cái. Có nghĩa giả sử bạn bán áo đó được 120K thì bạn sẽ lại 5K một áo :D

Theo các bạn mình có nên làm không ? Nếu mình làm mình đảm bảo uy tín với các thành viên, thanh toán theo ngày định trước mỗi tháng.

Mời các bác vào gạch đá, xin cám ơn :D

Các bác đọc kỹ cho em nhé ^^ Ở trên là em lấy ví dụ mình hoạ thôi. Số tiền các bác lãi sẽ = Số tiền các bác bán áo - giá sàn sản xuất áo đó do em đưa ra.

Last edited:
5k thì hơi bị bèo :confused:

up :D
có chí đấy ttớt

bán 10 áo dc có 50k thôi à :v, tiền chạy ads fb chắc gấp 4 :3

base cost cao vãi ra

v ít ra bác phải đưa ra cái ví dụ bán cái áo 115k lời đc 30k chứ nhỉ :D

Mình thấy không khả thi lắm. Bởi người Việt Nam mình ít mua hàng trên mạng lắm.

ko khả thi đâu bạn, mình trong nghề thanh toán trực tuyến này mình biết, khách thanh toán trực tuyến mua hàng thấp lắm, chí có bạn làm riêng khách thích áo nào, mang tận nơi ký hợp đồng đặt cọc tư vấn các kiểu chốt thì in thôi

nhận in áo cặp, áo độc áo tập thể kiếm nhiều hơn chứ còn in áo cá nhân trên mạng chắc chả ai mua đâu.

"1. Ở nước ngoài họ có thể sẵn sàng trả $20 cho một chiếc áo, nhưng ở Việt Nam theo các bạn nghĩ họ có trả khoảng 120-175K cho một chiếc áo không ?
Mình đang tính để giá sàn cho một áo in lưới 5 màu (Tính cả tiền vận chuyển) là 115.000Đ / cái. Có nghĩa giả sử bạn bán áo đó được 120K thì bạn sẽ lại 5K một áo :D"
nếu là mình,mình sẽ ko sẵn sàng trả giá trên 100k cho 1 cái thun mình mặc,để ăn ko sướng hơn :D,áo quần ko quan trọng lắm,mát mẻ thoải mái là được rồi,bỏ ra mớ tiền cho 1 cái áo mà bụng đói meo thì kì quá

Chào các bạn, hôm trước mình có mở 1 Topic tham khảo ý kiến của các bạn về việc nhờ các bạn bán áo phông giúp mình, bù lại mình sẽ trả hoa hồng theo từng sản phẩm mà các bạn bán được và được 1 số bạn gợi ý nên làm 1 Site giống như Teespring. Mình thấy ý tưởng đó khá hay, vốn làm Site + xưởng in áo thì mình cũng có rồi. Nhưng mình còn lo dự án của mình có khả thi không vì ở Việt Nam có một số vấn đề như sau, rất mong được các bác giúp đỡ:

1. Ở nước ngoài họ có thể sẵn sàng trả $20 cho một chiếc áo, nhưng ở Việt Nam theo các bạn nghĩ họ có trả khoảng 120-175K cho một chiếc áo không ?
Mình đang tính để giá sàn cho một áo in lưới 5 màu (Tính cả tiền vận chuyển) là 115.000Đ / cái. Có nghĩa giả sử bạn bán áo đó được 120K thì bạn sẽ lại 5K một áo :D

Theo các bạn mình có nên làm không ? Nếu mình làm mình đảm bảo uy tín với các thành viên, thanh toán theo ngày định trước mỗi tháng.

Mời các bác vào gạch đá, xin cám ơn :D

Các bác đọc kỹ cho em nhé ^^ Ở trên là em lấy ví dụ mình hoạ thôi. Số tiền các bác lãi sẽ = Số tiền các bác bán áo - giá sàn sản xuất áo đó do em đưa ra.
không bán nhưng bao giờ mua sẽ mua chỗ thớt để dc giá gốc :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,193
171,263
Latest member
DiepTien
Back
Top Bottom