tham khảo các bác đang dùng bitcoin ^^

Hiện nay bitcoin ngày càng phổ biến khỏi nói rồi, đang lan sang cả những hang cùng ngõ hẻm, ngay tại xóm e cũng có vài 3 người biết và bàn tán về bitcoin r.... Vậy cho e hỏi hiện nay các bác đang chọn dùng ví Offline nào để trữ BTC tin cậy nhất? hi hi :D . dẫn nhập hơi dài dòng tí hi vọng các bác bàn tán xôm tụ về cái này cho vui, để e thống kê ví nào hiện đang thông dụng Í ;). E đơn cử trước tiên là ví Electrum vì thấy có khả năng phục hồi nếu họa lắm lắm lắm chả may bị j thì vẫn có thể khôi phục.

Mời các bác góp ý! :p

Để trong wallet copy vào usb an toàn nhất nhé bạn

ví offline đó bác :D

Download cái bitcoinqt về, dùng cái destop trữ , mạng cáp quang để đồng bộ cho nhanh . máy tính đó chỉ cần cẩn thận về khoản mấy software crack và virus software là an toàn nhất :)

Hiện nay bitcoin ngày càng phổ biến khỏi nói rồi, đang lan sang cả những hang cùng ngõ hẻm, ngay tại xóm e cũng có vài 3 người biết và bàn tán về bitcoin r.... Vậy cho e hỏi hiện nay các bác đang chọn dùng ví Offline nào để trữ BTC tin cậy nhất? hi hi :D . dẫn nhập hơi dài dòng tí hi vọng các bác bàn tán xôm tụ về cái này cho vui, để e thống kê ví nào hiện đang thông dụng Í ;). E đơn cử trước tiên là ví Electrum vì thấy có khả năng phục hồi nếu họa lắm lắm lắm chả may bị j thì vẫn có thể khôi phục.

Mời các bác góp ý! :p

Lần đầu mới nghe ví OFFLINE của BTC.

ví OFFLINE nghĩa là ko phải ví ONLINE như coinbase, blockchain đó bạn;), tức mà mình ko dùng ví được tạo ra và lưu trữ từ các servers trên mạng, mà dùng một soft tạo ví trực tiếp gắn liền trên máy tính cá nhân của mình, nói nôm na ví OFFLINE là ví giúp mình trữ BTC ngay ở nhà mình mà ko cần phải cất ở nhà hàng xóm nào đó xa xôi (ví dụ: electrum), và nếu cần tránh khỏi mũ đen, mũ đỏ hay trữ lạnh thì có thể đem ví đó lưu trong USB hay ở một máy PC nào đó tách biệt hoàn toàn với internet để đảm bảo an toàn nhất (nhớ là USB, PC phải sạch sẽ ko có em bé:eek:), như vậy là ta đã đảm bảo an toàn tương đối cao Í r đó, còn chỉ sợ hỏa hoạn hay thiên tai gì đó nữa thôi ... hi hữu :rolleyes:.

Ps: Nguồn google:)

Bạn lên bitcoin.org download cái software bitcoin-qt về , đồng bộ hóa 18gb blocks là sẽ có ví đó ngay :))

Ví offline laf vis cho $ vào và đút túi ah.

Mình nghĩ làm gì có ví OFFLINE ? Nghe thấy hơi ngộ đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,777
170,866
Latest member
LeNam73
Back
Top Bottom