Thắc mắc withdraw PP về Eximbank

newbie00

Junior
Reactions
59
MR
0.000
Chào mọi người,

Do chưa withdraw về Eximbank bao giờ nên mình muốn hỏi cho chắc, tránh bị refund tiền :)

1. Khi điền số tài khoản ngân hàng, mình điền Số tài khoản (15 số) hay Số thẻ (16 số) (xem hình dưới) (Mình đang xài thẻ VISA DEBIT của Eximbank)

Mình có tham khảo bên vnpaypal thì họ có viết :
Đặc biệt, tại ngân hàng ACB và ngân hàng Eximbank thì tài khoản ngân hàng và tài khoản thẻ Visa được liên kết với nhau, nên bạn có thể sử dụng 16 chữ số mã thẻ của thẻ Visa làm tài khoản ngân hàng để rút tiền
Nhưng do bài viết đã hơn 3 năm rồi, không biết có thay đổi gì không ? (http://www.vnpaypal.com/2010/08/huong-dan-lam-visa-va-mo-tai-khoan-ngan.html)

2. Mình tính làm thêm thẻ ngân hàng nội địa (atm), sau đó mình dùng số tk ngân hàng nội địa này để withdraw về, liệu có thành công không ? (mình xài muti acc :) )

Mong ai đã từng withdraw về Eximbank thành công rồi, trả lời giúp mình với :)
Thanks.

------------------------------------------------------------------------------------------------
Sau 2 tuần test thì mình cũng đã biết được kết quả :)
Số tài khoản : 18xxx54 (15 số) + số thẻ xxx4292 (16 số) : các bạn điền số nào cũng được, tiền đã về (chỉ đối với Visa Eximbank, bank khác mình chưa thử)

Lần 1, mình with về 15 số và lần 2, mình with về 16 số

Thời gian : 4 ngày
- Lần 1 : with ngày 14, tiền về ngày 18
- Lần 2 : with ngày 23, tiền về ngày 27

Phí : 126k/lần

Last edited:
Chào mọi người,

Do chưa withdraw về Eximbank bao giờ nên mình muốn hỏi cho chắc, tránh bị refund tiền :)

1. Khi điền số tài khoản ngân hàng, mình điền Số tài khoản (15 số) hay Số thẻ (16 số) (xem hình dưới) (Mình đang xài thẻ VISA DEBIT của Eximbank)

Mình có tham khảo bên vnpaypal thì họ có viết :

Nhưng do bài viết đã hơn 3 năm rồi, không biết có thay đổi gì không ? (http://www.vnpaypal.com/2010/08/huong-dan-lam-visa-va-mo-tai-khoan-ngan.html)

2. Mình tính làm thêm thẻ ngân hàng nội địa (atm), sau đó mình dùng số tk ngân hàng nội địa này để withdraw về, liệu có thành công không ? (mình xài muti acc :) )

Mong ai đã từng withdraw về Eximbank thành công rồi, trả lời giúp mình với :)
Thanks.
diền số tài khoản nhé bạn. điền số thẻ hẻm nhận dc đâu.

Tên Thường Gọi: Eximbank
Tên Giao Dịch Quốc Tế/Bank Name: Vietnam Export Import Bank
Swift code: EBVIVNVX
Tên tài khoản ( ko phải số thẻ )

Tên bạn : ( Ví dụ : Tùng Nguyễn )

1-3 ngày báo complete trong paypal . Sau đó đợi 1 tuần với ngân hàng Exim

@ngaythangnam , @lexus4464 , @U7366325 , @PayPalCenter : thanks m.n đã giúp đỡ
Các câu trả lời chưa thống nhất được.

Không biết các bác đã rút về Eximbank chưa, lần rút gần nhất của các bác là điền tk bank hay số thẻ (e đang xài VISA DEBIT của EXIMBANK)
Cảm ơn :)
cậu cứ lấy tên tài khoản là ok 100% còn
thẻ thì tuỳ loại thẻ có loại thẻ số trùng với stk nên mới ok
còn cứ stk là chuẩn k cần chỉnh
bank nào cũng sử dụng stk
thân !!

Không biết eximbank thế nào.Chứ ACB điền số tk hay số thẻ gì cũng đc.Miễn trùng tên là về hết

nói chung mình rút bằng thẻ cũng được nửa năm rồi , thẻ visa debit eximbank, 16 số thẻ, nếu bạn thích add bank cũng được mà mình chưa add bank exim bao giờ nên vấn đề này mình ko chắc

eximbank cũng ngon mà, nhưng bạn rút giờ fee bao nhiêu vậy

Mình có update trên #1 rồi đó cậu :D
-------------------------------------------------------------------------------------
Sau 2 tuần test thì mình cũng đã biết được kết quả :)
Số tài khoản : 18xxx54 (15 số) + số thẻ xxx4292 (16 số) : các bạn điền số nào cũng được, tiền đã về (chỉ đối với Visa Eximbank, bank khác mình chưa thử)

Lần 1, mình with về 15 số và lần 2, mình with về 16 số

Thời gian : 4 ngày
- Lần 1 : with ngày 14, tiền về ngày 18
- Lần 2 : with ngày 23, tiền về ngày 27

Phí : 126k/lần

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,618
172,675
Latest member