Help Thắc mắc về visa debit liên kết với web auto thanh toán

quocanhbg97

Newbie
Reactions
0
MR
0.004
Vấn đề của em nó như này
Em có dùng thẻ visa debit vcb để thanh toán trên một website, site này cứ đến tháng là nó auto charge, em đã huỷ subcribe để không bị trừ tiền oan vì em không muốn dùng dịch vụ của bọn này nữa, nhưng em không an tâm vì site bọn này ko cho xoá info thẻ à nó cứ lưu ở đó, em sợ nó scam nên mua cái thẻ visa ảo add vào nhưng ko dc, cuối cùng em quyết định báo ngân hàng khoá thẻ để làm thẻ mới, em có mấy thắc mắc là:
1. Cái thẻ đó h đã khoá nên vô dụng, và thông tin thẻ lưu trên website kia không có giá tri gì nữa phải không, em sợ lag nó scam đến tháng cứ trừ tiền
2. Thẻ làm mới thì số thẻ khác số thẻ cũ phải không ạ
3. Làm thẻ mới ở bất cứ chi nhánh vcb nào cũng dc hay phải ra ngân hàng chi nhánh mình đăng kí tk ban đầu
À còn cái nữa là em làm thẻ mới thì thẻ cũ sẽ dc khoá vĩnh viễn luôn ạ, tại hôm trước em báo khoá thẻ mà không biết là khoá tạm thời hay vĩnh viễn nữa

Em đang khá hoang mang, mong mn giúp đỡ, em cảm ơn ạ

Last edited:
Vấn đề của em nó như này
Em có dùng thẻ visa debit vcb để thanh toán trên một website, site này cứ đến tháng là nó auto charge, em đã huỷ subcribe để không bị trừ tiền oan vì em không muốn dùng dịch vụ của bọn này nữa, nhưng em không an tâm vì site bọn này ko cho xoá info thẻ à nó cứ lưu ở đó, em sợ nó scam nên mua cái thẻ visa ảo add vào nhưng ko dc, cuối cùng em quyết định báo ngân hàng khoá thẻ để làm thẻ mới, em có mấy thắc mắc là:
1. Cái thẻ đó h đã khoá nên vô dụng, và thông tin thẻ lưu trên website kia không có giá tri gì nữa phải không, em sợ lag nó scam đến tháng cứ trừ tiền
3. Làm thẻ mới ở bất cứ chi nhánh vcb nào cũng dc hay phải ra ngân hàng chi nhánh mình đăng kí tk ban đầu
À còn cái nữa là em làm thẻ mới thì thẻ cũ sẽ dc khoá vĩnh viễn luôn ạ, tại hôm trước em báo khoá thẻ mà không biết là khoá tạm thời hay vĩnh viễn nữa

ra vcb người ta hướng dẫn cho nhé bạn, hiện tại vcb đang cho làm thẻ free đó, mình có thẻ ròi mà vẫn đăng ký làm thêm cái nữa cho chắc ăn

Ra phòng giao dịch nào của VCB cũng đc cậu ạ, rồi trình bày như trên với nhân viên. Cứ hỏi hết nước hết cái thôi, người ta làm dịch vụ mà

Vấn đề của em nó như này

1. Khóa rồi là không dùng đc nữa, nó lưu trên web nó cũng ko xoắn.
2. Làm thẻ mới thì số thẻ khác thẻ cũ.
3. Có thẻ làm ở bất cứ chi nhanh nào của Vietcom có thể chọn liên kết vào TK ngân hàng của mình hoặc không.
4. Cái thẻ khóa kia nó chỉ là khóa ko dùng đc nhưng mà nó vẫn charge phí thường niên đấy, tốt nhất ra vietcom làm thủ tục hủy hẳn cái thẻ đó đi, nói với nhân viên Vietcom là muốn hủy hẳn thẻ cũ nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,957
Latest member
tranvanmen

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom