Thắc mắc về thẻ Visa Extra Debit của ACB

alitran

Senior
Reactions
72
MR
0.000
Hôm nay mình đi làm cái thẻ này, vèo phát có luôn
Mình ko rõ một số cái sau

1. Ngoài cái thẻ, nhân viên còn đưa cho mình 1 cái (ko biết gọi là gi) giống cái cardvisit có ghi số TK gồm 9 chữ số(cái này ghi = bút bi nhé). Mình muốn hỏi là số này khác gi với 16 số ở mặt trc của thẻ debit
  2. Vậy khi mình with PP hay exchang LR, WMZ thì mình phải dùng số nào. Cái số kia (gồm 9 chữ số) dùng làm j và khi nào thì dùng
  3. Mặt sau thẻ của mình là số gồm 7 chữ số mà (7 chứ ko phải 3, ---4 số nằm ở chỗ gạch gạch và 3 số ở phần trắng)

Last edited by a moderator:

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
1 cái là Visa Extra Debit, 1 cái là ngân hàng nó khuyến mãi thêm để sử dụng nội địa cho tiện! Em đi làm thì được giải thích vậy! 9 số kia là số tài khoản của mình! Còn 16 số trên thẻ chỉ là số thẻ, có thể dùng để verify pp chẳng hạn!

sharingtb

Senior
Reactions
1,522
MR
0.000
Hôm nay mình đi làm cái thẻ này, vèo phát có luôn
Mình ko rõ một số cái sau
  1. Ngoài cái thẻ, nhân viên còn đưa cho mình 1 cái (ko biết gọi là gi) giống cái cardvisit có ghi số TK gồm 9 chữ số(cái này ghi = bút bi nhé). Mình muốn hỏi là số này khác gi với 16 số ở mặt trc của thẻ debit
  2. Vậy khi mình with PP hay exchang LR, WMZ thì mình phải dùng số nào. Cái số kia (gồm 9 chữ số) dùng làm j và khi nào thì dùng
Cái tờ giấy í là ghi số tài khoản trong ngân hàng của bác đó,có thể đó là tài khoản liên kết với thẻ ACB của bác luôn.Thông thường thì lập thẻ Visa Prepaid thì số thẻ là số tk luôn,còn cái vụ visadebit thì em chịu.
Bác call lên hỏi bọn dịch vụ xem. 1800 577775 miễn phí nhé! ;)

quái lạ, mặt sau thẻ của mình là số gồm 7 chữ số mà (7 chứ ko phải 3, ---4 số nằm ở chỗ gạch gạch và 3 số ở phần trắng)
Bác muốn verify PP thì dùng 16 số trước thẻ và 3 số cuối (trong 7 số mà bác nói ý). Còn số tài khoản là 9 số, có thể send và recived VNĐ!

shogun143

Junior
Reactions
21
MR
0.000
èo, 9 số trên cái thẻ đó là số tài khoản tiền gửi thanh toán tức là tài khoản ngân hàng của cậu áh. khi chuyển tiền thì chuyển vào đấy, còn 16 số là số seri của cái thẻ visa dùng khi verify pp chẳng hạn. do cậu làm thẻ debit nên tài khoản thẻ sẽ liên kết với tài khoản ngân hàng, còn nếu làm thẻ prepaid thì ko có. tóm lại 9 số là tài khoản ngân hàng, 16 số là code thẻ visa. còn 2 cái khác nhau thế nào thì vào web nó mà ngâm cứu tiếp nhá

tongquyduc02

Junior
Reactions
58
MR
0.001
1.Ngoài cái thẻ, nhân viên còn đưa cho mình 1 cái (ko biết gọi là gi) giống cái cardvisit có ghi số TK gồm 9 chữ số(cái này ghi = bút bi nhé). Mình muốn hỏi là số này khác gi với 16 số ở mặt trc của thẻ debit
=>Do bạn làm thẻ visa có liên kết với tài khoản ngân hàng nên thẻ này chỉ là tờ giấy ghi số tk + tên tk (có giá trị hay không thì tùy xem mấy cái viết trên đó có làm được gì ko :)) ) để chuyển tiền (giao dịch mua hàng hóa, chuyển tiền qua lại giữa các tk và liên ngân hàng, sử dụng internet banking - là số TK chủ của các loại thẻ visa/master/amex... mà bạn liên kết). Có thể xem nó như số sổ/ngăn/kho chứa $ của bạn trong ngân hàng còn thẻ visa/master/amex đi kèm là chìa khóa phụ.

2.Vậy khi mình with PP hay exchang LR, WMZ thì mình phải dùng số nào. Cái số kia (gồm 9 chữ số) dùng làm j và khi nào thì dùng
=> khi with PP thì số nào cũng được thì phải (vì dùng visa prepaid thì fang loại 16 số nó cũng with về miễn đúng tên tuổi) nhưng tốt nhất thì add bank bằng chính cái số TK trên cái tờ giấy ấy (ko phải số trên thẻ)
=> khi EX thì xài số trên tờ giấy (không xài trên thẻ) vì nó ko phải số TK chính và có thể bị 1 số rủi ro nào đó... ACB có thể chuyển liên ngân hàng (mất fee) bằng số TK chính

Mặt sau thẻ của mình là số gồm 7 chữ số mà (7 chứ ko phải 3, ---4 số nằm ở chỗ gạch gạch và 3 số ở phần trắng)
=> bạn chỉ cần sử dụng 3 - 4 số nằm phần màu trắng (không cần sử dụng các số ở phần gạch ngang 2 màu) tùy loại thẻ sẽ có 3 - 4 số là số CVV/CVV2 dùng khi giao dịch online bằng thẻ visa/master/amex (cái này với 16 số trên card cần giữ kỹ ko nên để cho ai biết)

thẻ này, nó ko cho giao dịch online thì phải, chỉ check online số tiền có trong TK thôi
vẫn mua hàng được mà ta (xài như visa debit/credit bằng cvv) chỉ là không cho chuyển tiền qua thẻ/TK khác và internet banking thôi chứ không sao PP nó chọt $1.95 trong đó khi người ta veri được :D

Last edited by a moderator:
ah không, ý mình là dùng thẻ prepaid thì khi dùng acbonline, chỉ check dc số dư thôi, ngoài ra ko chuyển tiền online dc ý, phải ko nhỉ
Check số dư, lấy code veri, xem lịch sử giao dịch/ rút qua cây ATM ..còn lại thì không thể. Nói chung là không cho giao dịch qua internet banking/chuyển khoản thẻ <> thẻ.
Còn nếu muốn giao dịch > liên kết tk ngân hàng > nó thành debit rồi :D

Check số dư, lấy code veri, xem lịch sử giao dịch/ rút qua cây ATM ..còn lại thì không thể. Nói chung là không cho giao dịch qua internet banking/chuyển khoản thẻ <> thẻ.
Còn nếu muốn giao dịch > liên kết tk ngân hàng > nó thành debit rồi :D
Quái nhỉ lúc làm thẻ đã yêu cầu bọn nó là công việc cần chuyển khoản online thì đăng kí làm thẻ VISA debit ? Thì nó nói là thẻ mới thẻ VISA Prepid

Quái nhỉ lúc làm thẻ đã yêu cầu bọn nó là công việc cần chuyển khoản online thì đăng kí làm thẻ VISA debit ? Thì nó nói là thẻ mới thẻ VISA Prepid
nó có tách ra cũng đúng theo yêu cầu của cậu còn gì :))
1 thẻ ATM nội địa + internet banking cho nhu cầu chuyển khoản online thẻ <> thẻ và bank <> thẻ + cái visa prepaid cho mmo online và quốc tế còn gì...
PS: nhiều khi cách này lại chống mất nhiều tiền khi bị hack đấy nhỉ ...Nói chung là cũng chả khác liên kết chỉ là hơi rắc rối...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,811
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom