Spotlight Thắc mắc về Incent và No Incent...

Status
Not open for further replies.

ducad

Newbie
Reactions
110
MR
0.000
Tình hình là e cũng tìm hiểu và làm offer được 1 time... Vào làm ở vài site và cũng thấy có những site ghi là Incent và No Incent. Có những site thì k ghi ra như vậy. Tìm hiểu sơ sơ thì có bác nói với e Incent là những con offer nó khuyến khích làm và khi làm cần 4-6click ảo để tránh bị block... Còn những con No Incent thì tốt nhất là k nên làm... Nhưng hôm nay khi đọc được bài của 1 bác viết là... Incent thì lại k cần phải click bù cho nó... E mạn phép lập cái topic này mong có cao thủ nào đi qua đây có thể giải thích giúp e 3 cái vụ Incent và No Incent rõ ràng hơn 1 chút được k? Vì e nghĩ những vấn đề này cũng rất quan trọng khi học và làm đối với newbie bọn e. E xin cảm ơn những ý kiến và chia sẻ của tất cả mọi người... :binhsua21:

Nghe giống incest trong PTU nhỉ :binhsua20:

incent ko phải khuyến khích đâu bạn, theo tớ nghĩ thế, mà nói chung mấy net cùi thì incent, no incent gì cứ đưa lên site bụp đại đi, tớ là tớ bụp ngan xương :)

Theo mình hiểu thì:
+ Incent: là sử dụng các phương pháp khuyến khích, lôi kéo người khác click và complete con off. Ví dụ: Làm 1 con off được $0.5 (hard incent) hay 50 point (soft incent/VC)
+ Non-Incent: Không được sử dụng các phương pháp khuyến khích người ta click và làm con off đó mà phải để người ta tự nguyện

Bạn muốn quảng cáo bikini thì network làm ra 2 con off cho bạn lựa:
+ Hot summer bikini 2012 (Incentive): 0.5$
+ Hot summer bikini 2012 (NO incentive/ Non incent): 2$
Tất nhiên incent thì chẳng ai thích rồi vì hiệu quả quảng cáo của nó sẽ kém hơn, người click và làm off sẽ ít quan tâm hơn là Non incent: người ta có thực sự quan tâm thì mới click. Nên giá tiền off incent và non incent là khác nhau.
Có network thì cho làm tùm lum, có network thì khắt khe

5, có lẽ là incent và no incent
incent là khuyến khích mà khuyến khích là gì ? là lôi kéo, trả tiền, để có người vào hoàn thành cung cấp, hay có thể gọi ny vào click làm cho anh con offer này rồi anh ......

No incent hiểu đơn giản là có được click tự nhiên nhất
vd: đặt banner ở header của trang web , share link trên facebook.. spam email nếu nó có traffic này

Hehe... Mod Tâm đi qua close thớt này hộ e với... Topic hạn chế tỉ lệ die net của bác Tâm cũng có nói về cái Incent này rồi... :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,984
Latest member
mrdark90

Most viewed of week

Most discussed of week