Thắc mắc nho nhỏ với pix

5Tin

Banned
Reactions
990
MR
0.000
Như tiêu đề mình có câu hỏi đang thắc mắc cần ng giải đáp
Chả là thế này mình muốn hỏi các PRO rành về invite của pix . Thời buổi mà invite kiếm đỏ con mắt cũng lác đác vài cái :binhsua10:
Mình thấy mức thưởng invite của pix thật ra là ko đúng thì phải . Tại sao mình lại nói như thế
Ví dụ : 1 id cũ của mình tổng $ của nó kiếm đc từ pix là 120$ nhưng trong đó bị trừ ban hết 3id = 9$ vậy chỉ còn 111$ rút về . Nhưng với 111$ ấy ( hay nói cách khác là 120$ ) nó sản sinh ra cho mình là 96invite :binhsua16: nếu nhân chia theo cách tính của pix thì ko thể nào là 96 invite đc :binhsua17: . Thật khó hiểu và đây cũng là 1 phần kinh nghiệm kiếm invite , nó chỉ có hiệu lực lớn với id chưa mở invite mới nhé trừ 5 invite mở group lần đâu , còn những lần sau là invite thưởng là phải đảm bảo chưa hề mở thì nó sẽ cho rất nhiều invite :binhsua07: mình còn 1 số group cũ đang với tình trạng invite như thế luôn hoạt động nên sẽ luôn có nhiều invite cầm chừng dài hơi , phòng hờ pix :)
Vậy ở đây mình muốn hỏi các pro rằng , pix đang tính đúng với công thức của nó hay nó có công thức ngầm khác .

Gạch đá chọi ít thôi , e xây nhiều biệt thự lắm rồi bỏ hoang ko người ở

Last edited by a moderator:
no chia theo số ID đã đăng ký ...
VD : 5 ID thì 120$/5/3*10 = 80 invite
4 ID thì 120/4/3*10 = 100 invite

Cái này cũng hơi khó hỉu dù thấy nhìu người cũng đưa ra cách tính
Nhưg mình thấy cũng ko phải, cứ sao sao đó :(

Uhm sau mình cũng mới để ý cái này. Vừa rồi có 1 group của mình, để dành lên 19 invi. Lúc đó cần dùng nên mở lun 19 invi đó. Ai dè mở xong, nó lại hiện ra thêm 12 invi available nữa. Mà theo công thức tính thì mình ko có 12 invi này @@. Giờ cũng ko hiểu pix tính theo công thức gì nữa. Mà mình cũng ko quan trọng lắm. Vì invi nhiều quá rồi, cũng chả cần làm gì. Dư gần 200 invi ở mấy group rồi @@

của mình thấy nó tính vẫn đúng mà.
mình có 1 group có done total là 81500. rút về 81$, thấy số invite nó cho là 54.
tính theo nó thì 81/5/3*10 = 54 invite

của mình thấy nó tính vẫn đúng mà.
mình có 1 group có done total là 81500. rút về 81$, thấy số invite nó cho là 54.
tính theo nó thì 81/5/3*10 = 54 invite

lạ sao ko lạ bạn vì 5 acc đó chỉ còn sống có 2 acc và 3 acc kia bị ban lâu rồi thì làm sao tính theo 5 id đc :|
cứ để ý $ và invite ở 2 hình dưới , hôm nay lên thêm 1 invite :D

là có nghĩa đc khui invi ra nhưng ko cho nó giao phối vs ID phải ko. hay ko đc khui luôn để cái dòng chữ: new 10 use gì gì đó

Nó tính là tính cái số Issue mình đã mở chứ có tính số ID mình đã xài đâu.
Còn cái tiền bị trừ nó ko tính vào total earned nhé :)

lạ sao ko lạ bạn vì 5 acc đó chỉ còn sống có 2 acc và 3 acc kia bị ban lâu rồi thì làm sao tính theo 5 id đc :|
cứ để ý $ và invite ở 2 hình dưới , hôm nay lên thêm 1 invite :D

nếu mình không nhầm thì bạn vừa được thêm 3$ chưa payment. mình tính thử thì trong hình thứ nhất là 143$( không tính $ bị trừ do ban)
nếu payment thì tổng cộng bạn kiếm được 146$, số invite sẽ là : 146/5/3*10=97 invite (5 là số invite issued)

chắc close topic đc rồi đấy :D

nếu mình không nhầm thì bạn vừa được thêm 3$ chưa payment. mình tính thử thì trong hình thứ nhất là 143$( không tính $ bị trừ do ban)
nếu payment thì tổng cộng bạn kiếm được 146$, số invite sẽ là : 146/5/3*10=97 invite (5 là số invite issued)

chắc close topic đc rồi đấy :D

ố ồ , cậu này tính chính xác =)) 4$ lận chứ ko phải 3$ :D

---------- Post added at 11:58 PM ---------- Previous post was at 11:57 PM ----------

get invi nó thêm so với total ban đầu...nói chung anh thấy gõ gõ nó cũng nhah có inv mà :D

em khui rồi và sánh với các group chưa khui thì e thấy invite lên nhanh và nhiều hơn :D ko biết phải ko :D vì những group sau mở invite ra rất ít :|

à...cái này...nó tính dựa vào số inv mình đang open nữa mà em....vd em đang open 10 invi.. ma xài chỉ 2 inv..thii khi get inv nó sẽ ít hơn khi em k open... thì 12 invi em có thể get duoc 1lan 12, 1lan 11 va 1lan 10 :D

em khui rồi và sánh với các group chưa khui thì e thấy invite lên nhanh và nhiều hơn :D ko biết phải ko :D vì những group sau mở invite ra rất ít :|
cái này có nghĩa là nếu bạn khui invite thì càng bạn phải làm càng nhiều $ mới có thêm được 1 invite.
vd group 1 bạn có 15$. khui ra bạn sẽ có 10invite. giờ số invite issued sẽ là 10. jo công thức sẽ là:
(số $ kiếm được/10/3)*10
Nếu group 2 bạn cũng có 15$, bạn không khui. số invite issued vẫn là 5( lập group nó đã là 5 sẵn rồi, bạn add id hay không nó vẫn là 5) công thức sẽ là :
(số$ kiếm được/5/3)*10.
có nghĩa là tính từ lúc bạn khui invite, group chưa khui gõ sẽ lên invite nhanh gấp đôi group 1.
vì vậy muốn có nhiều invite đừng nên khui invite ra. add 5id vào rồi gõ sẽ lên invite rất nhanh.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,863
172,939
Latest member
DeEtte

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back