• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tẩy chay VNmonitor.com lừa đảo trắng trợn!

Status
Not open for further replies.
mày ăn kít của nó hay sao mà hùa giỏi thế, tao thì éo chơi HIYP éo hiểu cái éo gì về HIYP nên *** nói về cái luật liếc éo gì cho nhức đầu, tao chỉ biết là nó bảo rcb mà éo rcb là scam mẹ nó rồi, rồi tự xóa nick ref là scam mẹ nó rồi, cái thái độ ông tướng của nó thì bị ỉa vào mồm là đúng rồi, còn cả forum này tẩy chay nó cho nó ra đảo là chuẩn ****** nó rồi :))

ý kiến gì cũng được. thích chửi nhau ?
topic này được chửi hả MOD. hỏi trước xong sẽ chửi
nếu topic này được chửi thì mình chửi đừng banned
nếu ko được thì cho thằng này ra đảo hộ cái.

Tình hình 2 ngày mà ko có Mod nào phán xét hết, nếu tớt sai thì mang tội vu khống còn bị đơn sai thì mang tiếng scam, trắng đen như thế rồi mà ko giải quyết cho xong.

Mình đọc từ page 1 đến page 16 này cũng thấy bức xúc trong người.Phen này đợi admin online xin cái chức năng như mod cho tiện làm việc.Chứ mình cũng vào forum suổt thấy chuyện mà k làm gì được.Pm inbox mod box này rùi mà k thấy hồi âm online mà k pm 1 tiếng thế là thái độ ra sao.Sau 1 tg vào bqt thấy tình hình các mod càng đi xuống rùi.Mình nói thẳng nói thật chả sợ ai cả.Mod nào đi ngang qua thì xử lý giùm.

Mod hôm nay nghỉ phép chửi nhau ngoài SB có thấy làm sao đâu

mình mới chơi HYIP gặp scam nhiều nên quen. nên nhắc đến HYIP thì scam là chuyện bình thường
đổi vài đồng lẻ RCB lấy 1 site HYIP ngon thì cũng đáng.
được 0.9$ mà mất 10$ =))
bị HYIP scam có nào hơn nhỉ
nói mà *** biết nghĩ về cái mình đang chơi. còn ai không thuộc HYIP thì đừng nói.
ai bảo bác lasmonitors hay bác huy vào nhận xét xem
làm monitors thì ntn .

scam thì ng ta bảo scam , site hyip scam còn đc cái title scam to đùng trước title thì site monitor cùi bắp này scam éo cho ng ta ý kiến à . Thiếu gì site sao ng ta k report mà đi report vnmonitor , chơi kiểu bẩn tính như thế thì đứa éo nào chả ghét

Pro ko biết đến đâu nhưng tinh tướng, kiêu ngạo là chúa ghét.

Làm gì thì làm phải giữ lấy cái chữ tín, scam 1 đồng cũng như scam 1 tỷ đồng, vài đồng còn scam huống chi nhiều. Quá khứ không ra gì, hiện tại cũng chẳng ra sao.

MMO vốn đã đầy dẫy scam, cần phải có hành động để ngăn chặn scam member -member, làm trong sạch cái forum này - nơi hiện được coi là diễn đàn lớn nhất của giới MMO Việt Nam, luôn đề cao vấn đề Anti-scam.

Vote ban!
Nói sao nhỉ rất đồng tình với những dòng của bạn này. Quan điểm làm ăn đúng đắn scam 1 đồng và bao nhiêu đều là scam cả hãy biết giữ lấy uy tín trước khi quá muộn.
Naboda - hy vọng bạn sẽ tiến xa trên con đường này.

Toàn anh em với nhau cả có 0.9$ mà làm to chuyện, xin lỗi nhau câu là song,tự trọng cao quá là khó sống:binhsua48:

Để tôi thuật lại cái diễn biến tâm lý của tôi cho anh em trong forum hiểu nhá! Không lại trách tôi quá nóng tính rồi lại sồn sồn làm to chuyện lên:
Vào một buổi sớm đẹp trời, tôi lướt qua vài topic của box HYIP trên forum talkgold để kiếm xem có site nào ngon không đặng còn làm ăn kiếm tí tiền lẻ thì kiếm được cái site primexalliance có vẻ ưng ý. Vào thời điểm đó thì có rất nhiều monitors làm sponsor cho site này với mức RCB trung bình cỡ $2. Dạo một vòng các monitors trên allhyipmonitors thì thấy có cái site VNmonitor đặt RCB là $1.9. Trong bụng thầm nghĩ: "Chà admin Việt Nam mà cũng khá quá nhỉ thử ủng hộ 1 phát xem" (Sở dĩ site VNmonitor gây ấn tượng với tôi là tại vì cùng thời điểm này các monitors Việt Nam trả RCB khá là thấp kể cả các monitors có thâm niên lâu năm như bác Huy và bác Phương). Sau khi đầu tư dưới link referer của ông này tôi chờ suốt 2, 3 ngày, ngày nào cũng vào kiểm tra mà Status RCB của tôi trên site ổng vẫn ở trạng thái Waiting (cùng với một loạt các investors khác nữa). Trong bụng cảm thấy bực mình lắm rồi vì cái thói làm ăn chậm trễ của ông monitor này nhưng cũng chả thèm liên lạc ổng làm gì vì nghĩ bụng thôi thì trước sau gì ổng cũng trả thì trả sớm hay muộn cũng chả sao mình xoắn nhiều làm cái gì? Nhưng cho đến buổi tối cùng ngày buồn buồn lại lên site monitor của ổng để kiểm tra trạng thái RCB của mình thì thấy ổng đã delete văng luôn mất tăm mất tích (cùng với cả loạt mấy investors đầu tư cùng lúc với tôi). Trong bụng đã điên lên rồi mới tìm thêm thông tin của ông VNmonitor này thì hóa ra ổng có mở một topic tuyển referers cũng site HYIP này trên forum MMO4ME. Vào topic của ổng post bài hỏi lý do sao ổng delete RCB vô cớ và đề nghị ổng cho 1 lời giải thích thì ổng phán 1 câu: "Đúng là đã xóa cái RCB đó đấy, có sao không? Nếu đúng là đã đầu tư thì có thể Request lại". Quay lại site monitor của ông để Request lại thì thấy từ mức giá RCB ban đầu là $2 ổng hạ xuống chỉ còn $1 thì cảm thấy như mình bị giỡn mặt! Ghét không thể chịu nổi nên mới vào làm cái topic Report Scam này cho cái site monitor cùi mía của lão lặn luôn cho nó đỡ bẩn mắt! :m020:

Để tôi thuật lại cái diễn biến tâm lý của tôi cho anh em trong forum hiểu nhá! Không lại trách tôi quá nóng tính rồi lại sồn sồn làm to chuyện lên:
Vào một buổi sớm đẹp trời, tôi lướt qua vài topic của box HYIP trên forum talkgold để kiếm xem có site nào ngon không đặng còn làm ăn kiếm tí tiền lẻ thì kiếm được cái site primexalliance có vẻ ưng ý. Vào thời điểm đó thì có rất nhiều monitors làm sponsor cho site này với mức RCB trung bình cỡ $2. Dạo một vòng các monitors trên allhyipmonitors thì thấy có cái site VNmonitor đặt RCB là $1.9. Trong bụng thầm nghĩ: "Chà admin Việt Nam mà cũng khá quá nhỉ thử ủng hộ 1 phát xem" (Sở dĩ site VNmonitor gây ấn tượng với tôi là tại vì cùng thời điểm này các monitors Việt Nam trả RCB khá là thấp kể cả các monitors có thâm niên lâu năm như bác Huy và bác Phương). Sau khi đầu tư dưới link referer của ông này tôi chờ suốt 2, 3 ngày, ngày nào cũng vào kiểm tra mà Status RCB của tôi trên site ổng vẫn ở trạng thái Waiting (cùng với một loạt các investors khác nữa). Trong bụng cảm thấy bực mình lắm rồi vì cái thói làm ăn chậm trễ của ông monitor này nhưng cũng chả thèm liên lạc ổng làm gì vì nghĩ bụng thôi thì trước sau gì ổng cũng trả thì trả sớm hay muộn cũng chả sao mình xoắn nhiều làm cái gì? Nhưng cho đến buổi tối cùng ngày buồn buồn lại lên site monitor của ổng để kiểm tra trạng thái RCB của mình thì thấy ổng đã delete văng luôn mất tăm mất tích (cùng với cả loạt mấy investors đầu tư cùng lúc với tôi). Trong bụng đã điên lên rồi mới tìm thêm thông tin của ông VNmonitor này thì hóa ra ổng có mở một topic tuyển referers cũng site HYIP này trên forum MMO4ME. Vào topic của ổng post bài hỏi lý do sao ổng delete RCB vô cớ và đề nghị ổng cho 1 lời giải thích thì ổng phán 1 câu: "Đúng là đã xóa cái RCB đó đấy, có sao không? Nếu đúng là đã đầu tư thì có thể Request lại". Quay lại site monitor của ông để Request lại thì thấy từ mức giá RCB ban đầu là $2 ổng hạ xuống chỉ còn $1 thì cảm thấy như mình bị giỡn mặt! Ghét không thể chịu nổi nên mới vào làm cái topic Report Scam này cho cái site monitor cùi mía của lão lặn luôn cho nó đỡ bẩn mắt! :m020:

đó, ai cãi nữa ko, ko phải sồn sồn và cũng ko phải vì 0.9$ nhé, mà là cái thái độ xấc láo của thằng này

Đã là mem của mmo4vn thì không nên scam mà đã scam thì phải nên tẩy chay thẳng mặt
Kể cả scam 0.01$ chứ đừng nói là 0.9$

Last edited by a moderator:
Đây là ý kiến cuối cùng của mình, mọi việc còn lại trông chờ vào sự giải quyết công minh và nghiêm khắc của BQT diễn đàn, tránh tình trạng "để lâu *** trâu hóa bùn", chờ thời gian cho mọi chuyện lắng xuống rồi đâu lại vào đó.

Việc Report SCAM này của chủ thớt, chỉ là tiểu tiết, 1 sự vụ cụ thể. Đúng như 1 số bạn nói, 0.9$ không đáng là bao, đi đường gặp người ăn xin, không có tiền lẻ 1,2k cho 10k, 20k vẫn thấy lòng nhẹ têng; cũng không hoàn toàn là chuyện bé cố tình xé ra to. Theo quan điểm của mình phải nhìn 1 cách tổng thể:

1. SCAM 1 đồng cúng như SCAM 1 tỷ đồng, đều là SCAM, ít còn SCAM nói gì nhiều.
2. Cách hành xử lỗ mãng không coi ai ra gì cho thấy bản chất 1 con người.
3. Tiền sử đã có vết, cái nick vnmonitor tại sao bị ban chắc có 1 số bạn cũng biết giờ lại lập nick mới ngang nghiên hoạt động với danh nghĩa site monitor/exchanger cũ.

Tất cả đều cho thấy đây là 1 thành phần bất hảo cần loại trừ, làm trong sạch forum, ngăn ngừa hậu họa cho newbie sau này.

P/s: BQT cần có hành động đúng đắn và kịp thời để giữ cho forum trong sạch, tạo niềm tin cho members, xứng đáng là diễn đàn đông đảo nhất của giới MMO Việt Nam.

Đây là ý kiến cuối cùng của mình, mọi việc còn lại trông chờ vào sự giải quyết công minh và nghiêm khắc của BQT diễn đàn, tránh tình trạng "để lâu *** trâu hóa bùn", chờ thời gian cho mọi chuyện lắng xuống rồi đâu lại vào đó.

Việc Report SCAM này của chủ thớt, chỉ là tiểu tiết, 1 sự vụ cụ thể. Đúng như 1 số bạn nói, 0.9$ không đáng là bao, đi đường gặp người ăn xin, không có tiền lẻ 1,2k cho 10k, 20k vẫn thấy lòng nhẹ têng; cũng không hoàn toàn là chuyện bé cố tình xé ra to. Theo quan điểm của mình phải nhìn 1 cách tổng thể:

1. SCAM 1 đồng cúng như SCAM 1 tỷ đồng, đều là SCAM, ít còn SCAM nói gì nhiều.
2. Cách hành xử lỗ mãng không coi ai ra gì cho thấy bản chất 1 con người.
3. Tiền sử đã có vết, cái nick vnmonitor tại sao bị ban chắc có 1 số bạn cũng biết giờ lại lập nick mới ngang nghiên hoạt động với danh nghĩa site monitor/exchanger cũ.

Tất cả đều cho thấy đây là 1 thành phần bất hảo cần loại trừ, làm trong sạch forum, ngăn ngừa hậu họa cho newbie sau này.

P/s: BQT cần có hành động đúng đắn và kịp thời để giữ cho forum trong sạch, tạo niềm tin cho members, xứng đáng là diễn đàn đông đảo nhất của giới MMO Việt Nam.
nói thật mình dần mất lòng tin vào 1 số quản lý của forum như MOD rồi, vì sự ko công bằng và nghiêm minh, admin onlyc thì có vẻ công bằng nhất thì hiện tại cũng ko thấy online nhiều. Thôi các mod cảm thấy ko muốn đụng chạm thì bảo admin chuyển quyền ban nick cho police xử lý đi, ít nhất thì mấy ông police còn nhiệt tình hơn mod

Scam ít hay nhiều cũng là scam. Hơn nữa, điều đáng trách ở đây là thái độ của canawan.

closed chờ đưa lên BQT xử lý nha.

như đã nói,vụ việc này sẽ giải quyết như sau:
Bạn canawan phải thanh toán RCB đầu tiên cho bạn Giàu với số tiền là $1.9 như RCB do canawan đạt Trước đó.
cho bạn 24h để thanh toán RCB cho bạn Giàu.(tính từ thời điểm này)
nếu sau 24h không thanh toán, bạn sẽ bị Ban 7 ngày.

không thanh toán thì đi vĩnh viễn. 1$ cũng là tiền :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom