Tất cả các trang Exchange WMZ đã offline???

mấy bạn thợ gõ cứ yêm mà làm, không có chuyện gì đâu, có gọi thì chỉ mấy ông trùm mới bị gọi lên thôi chứ gọi hết cả tập đoàn cạp cạp lên thì lấy trà đâu mà tiếp.
quá chuẩn

WMz thì có chứ LR nó die lâu rùi cậu ah...

anh em nên xem thêm cái này...........

http://luatminhkhue.vn/dan-su-1/kinh-doanh-tien-ao-tren-mang-co-phai-la-pham-phap-khong-.aspx
Thật ra nguyên lí tiền ảo thì LR WMZ hay PM PAYPAL đều có hình thức chung giống nhau , Riêng việc LR bị Mỹ đánh chặn thì chắc ai cũng biết nguyên do chính là do hệ thống rửa tiền cũng như cách thức không minh bạch và vi pháp của nó , Nguyên lí đồng tiền ảo không dựa trên bảng đối trọng vàng do đó nó đứng ở khái niệm đồng tiền cũng chưa thẻ nói nó là 1 đồng tiền được , ví dụ như tỉ giá 1 wmz = 1 usd thì tỉ giá này ở đâu ra ? và duy trì như thế nào , sự kiềm hãm lạm phát của đồng tiền này vẫn là con số 0 , nói cho cùng người chủ sáng lập ra tiền ảo họ đưa ra tỉ lệ hối đoái , đó là điều vô lí của lịch sử tiền tệ :) thế thôi , Do đó chưa có luật cụ thể , chưa có cơ cấu giám sát và chưa có cơ cấu điều tiết thì việc Đánh thuế lên đồng tiền này ở Việt Nam là một điều nực cười , suy cho cùng việc làm captcha theo suy hướng nào đó cũng mang tính phá hoại , mà phá hoại đã là bất hợp pháp :D thì việc yêu cầu đánh thuế là việc không thể =))
P/S : nhưng suy cho cùng , việc có bị bắt giữ hay cảnh cáo hay không là điều khó ai nắm bắt được =)) các bạn sống ở Việt Nam lâu và quá dễ hiểu với Pháp Luật nước sở tại =))
Trong 1 rừng luật , nhưng đa số thích xài luật rừng =))

haizz.. quen la da nộp giấy cho c50...

lên đó k nộp lại giấy đem về nhà làm gì..

ok... sory bác captchater... tui chém gió....anh em nào k tin thì hỏi bác Bình6699 sẽ biết có nộp giấy hay ko.
Nếu bị mời nữa lần sau không lên , đó là kinh nghiệm của mình khi bị mời , đơn giản lí do thoái thác là anh mời tôi lên làm việc , đâu có nghĩa là tôi phải lên trong khi rất nhiều công việc cần làm , không thời gian tiếp chuyện :)) còn nó mà thông báo lệnh bắt thì chuẩn bị quần áo , thế thôi =))
Còn việc có nộp giấy hay k thì không bắt buộc nhé , nó yêu để lại mình không để lại , thế thôi :))

Thật ra nguyên lí tiền ảo thì LR WMZ hay PM PAYPAL đều có hình thức chung giống nhau , Riêng việc LR bị Mỹ đánh chặn thì chắc ai cũng biết nguyên do chính là do hệ thống rửa tiền cũng như cách thức không minh bạch và vi pháp của nó , Nguyên lí đồng tiền ảo không dựa trên bảng đối trọng vàng do đó nó đứng ở khái niệm đồng tiền cũng chưa thẻ nói nó là 1 đồng tiền được , ví dụ như tỉ giá 1 wmz = 1 usd thì tỉ giá này ở đâu ra ? và duy trì như thế nào , sự kiềm hãm lạm phát của đồng tiền này vẫn là con số 0 , nói cho cùng người chủ sáng lập ra tiền ảo họ đưa ra tỉ lệ hối đoái , đó là điều vô lí của lịch sử tiền tệ :) thế thôi , Do đó chưa có luật cụ thể , chưa có cơ cấu giám sát và chưa có cơ cấu điều tiết thì việc Đánh thuế lên đồng tiền này ở Việt Nam là một điều nực cười , suy cho cùng việc làm captcha theo suy hướng nào đó cũng mang tính phá hoại , mà phá hoại đã là bất hợp pháp :D thì việc yêu cầu đánh thuế là việc không thể =))
P/S : nhưng suy cho cùng , việc có bị bắt giữ hay cảnh cáo hay không là điều khó ai nắm bắt được =)) các bạn sống ở Việt Nam lâu và quá dễ hiểu với Pháp Luật nước sở tại =))
phân tích thâm thúy, like cho bác phát
images

Luật của nước ngoài nó khác với pháp luật VN, giống như ở nước ngoài nó công nhận PP , WMZ, hay mới nhất bây giờ là Bitcoin đc chấp nhận xem như là 1 loại tiền tệ chính thức dùng để giao dịch, mua bán. Còn ở VN chỉ chấp nhận tiền mặt USD đem ra Bank để đổi theo rate hoặc nếu có vi phạm phát luật là " Sống ở VN thì phải dùng đồng tiền VN là VNĐ chứ ko đc đặt giá hàng hóa theo USD " --> đây là hình thức thu ngoại tệ trái phép tại VN. Nói cho đơn giản hơn ^^!
- VN --> oánh vợ chả sao cả
- Nc ngoài --> oánh vợ thì vô tù
Nếu áp dụng luật của VN vào tiền ảo hay nói captcha hỗ trợ cho sự phá hoại thì cũng chẳng có luật nào đem ra dùng đc mà bắt ng` ta đóng thuế. Nói thu mua ngoại tệ trái phép cũng ko đc, vì căn bản " tiền ảo " ko phải là 1 dạng hàng hóa đc chính phủ VN công nhận. Nên chẳng có gì gọi là phải đóng thuế hay phạm pháp ở đây

Có nhiều cậu hiểu nhầm " được mời " với " bị mời " lắm :)
- " Được mời " : có nghĩa là mình đc mời lên để hổ trợ điều tra, hoặc hợp tác ---> mình ko đi cũng chả sao, mà lên đó ko nói gì cũng chẳng có vấn đề. Vì mình muốn hỗ trợ hay ko là " quyền của cá nhân " chả ai ép dc
- " Bị mời " : có nghĩa là mình đã phạm luật nên mới bị mời lên. Giống như khi còn đi học " trốn học, nghĩ học ko phép , đánh nhau ..." phạm luật nhà trường nên bị mời lên phòng giám thị uống trà với thầy cô :).
Từ ngữ VN là phong phú nhất thế giới, 1 từ thôi có thể hiểu nghĩ nào cũng đc nên nhìu khi có người hay bị nhầm.

sắp tết rồi mà bão lại ào về thế này chán thiệt. Công nhận năm con rắn này là 1 năm xui xẻo của giới MMO, bão nối tiếp bão. Năm con ngựa tới hy vọng sẽ trời quang mây tạnh, mọi thứ ổn định trở lại, nhất là giá WMZ trở lại 21.300/1WMZ

Luật của nước ngoài nó khác với pháp luật VN, giống như ở nước ngoài nó công nhận PP , WMZ, hay mới nhất bây giờ là Bitcoin đc chấp nhận xem như là 1 loại tiền tệ chính thức dùng để giao dịch, mua bán. Còn ở VN chỉ chấp nhận tiền mặt USD đem ra Bank để đổi theo rate hoặc nếu có vi phạm phát luật là " Sống ở VN thì phải dùng đồng tiền VN là VNĐ chứ ko đc đặt giá hàng hóa theo USD " --> đây là hình thức thu ngoại tệ trái phép tại VN. Nói cho đơn giản hơn ^^!
- VN --> oánh vợ chả sao cả
- Nc ngoài --> oánh vợ thì vô tù
Nếu áp dụng luật của VN vào tiền ảo hay nói captcha hỗ trợ cho sự phá hoại thì cũng chẳng có luật nào đem ra dùng đc mà bắt ng` ta đóng thuế. Nói thu mua ngoại tệ trái phép cũng ko đc, vì căn bản " tiền ảo " ko phải là 1 dạng hàng hóa đc chính phủ VN công nhận. Nên chẳng có gì gọi là phải đóng thuế hay phạm pháp ở đây

Có nhiều cậu hiểu nhầm " được mời " với " bị mời " lắm :)
- " Được mời " : có nghĩa là mình đc mời lên để hổ trợ điều tra, hoặc hợp tác ---> mình ko đi cũng chả sao, mà lên đó ko nói gì cũng chẳng có vấn đề. Vì mình muốn hỗ trợ hay ko là " quyền của cá nhân " chả ai ép dc
- " Bị mời " : có nghĩa là mình đã phạm luật nên mới bị mời lên. Giống như khi còn đi học " trốn học, nghĩ học ko phép , đánh nhau ..." phạm luật nhà trường nên bị mời lên phòng giám thị uống trà với thầy cô :).
Từ ngữ VN là phong phú nhất thế giới, 1 từ thôi có thể hiểu nghĩ nào cũng đc nên nhìu khi có người hay bị nhầm.
giấy mời nó ghi rõ thế còn gì =)) ai chứ cơ quan công an chỉ có 1 kiểu bản mẫu giấy mời thôi , nếu tìm hiểu thêm bác có thể lên google search , giấy mời đều ghi rõ giấy mời ông A lên làm việc để tìm hiểu về việc B hay ông B =)) còn nếu bị mời , bác sẽ nhận 1 giấy triệu tập chứ nó chả lịch sự mà gửi giấy mời đâu =)) tình hình lúc đó là bác sẽ nhờ gia đình đóng gói ít đồ , ít tiền =)) vì khi nhận giấy triệu tập ít thì 1 lệnh tức 3 ngày 2 lệnh là 9 ngày và 3 lệnh là 15 ngày =)) sau 3 lệnh thì việc bác bị tạm giam chờ ngày xét xử là 80% =))

phân tích thâm thúy, like cho bác phát
images
nếu bác muốn tìm hiểu thêm , mình chỉ cho vài cuốn sách rất hay có bản audio có thể lên youtube nghe vừa nghe vừa gõ capt cha =)) , kiến thức trên đều nằm trong các cuốn này : Thế giới phẳng , chiến tranh tiền tệ , và lịch sử đồng tiền

giấy mời nó ghi rõ thế còn gì =)) ai chứ cơ quan công an chỉ có 1 kiểu bản mẫu giấy mời thôi , nếu tìm hiểu thêm bác có thể lên google search , giấy mời đều ghi rõ giấy mời ông A lên làm việc để tìm hiểu về việc B hay ông B =)) còn nếu bị mời , bác sẽ nhận 1 giấy triệu tập chứ nó chả lịch sự mà gửi giấy mời đâu =)) tình hình lúc đó là bác sẽ nhờ gia đình đóng gói ít đồ , ít tiền =)) vì khi nhận giấy triệu tập ít thì 1 lệnh tức 3 ngày 2 lệnh là 9 ngày và 3 lệnh là 15 ngày =))
Thì mình nói rồi, " mời " với " bị mời " nó khác nhau mà. Đã là mời thì muốn đi hay ko là quyền của mình chứ, dù là CA cũng đâu có quyền ép mình phải nói :|. Khi nào phạm pháp mà " bị mời " = giấy triệu tập lúc đó hãy lo. Chứ nói thẳng ra luật của VN chả ăn thua gì đến MMO hết, trừ khi nó ra luật mới chấp nhận MMO là 1 hình thức " làm việc " chính thức và " tiền ảo " là đồng tiền đc chấp nhận tại VN thì lúc đó hãy sợ phạm pháp. Chứ bây h lục cả tủ sách " luật " ra ko có cái nào áp dụng đc cho MMO thì cơ quan nào cũng chẳng ép ng` làm MMO phải đóng thuế hay gọi là phạm pháp hết.
Nếu nó chơi luật rừng thì pó tay :)

Thì mình nói rồi, " mời " với " bị mời " nó khác nhau mà. Đã là mời thì muốn đi hay ko là quyền của mình chứ, dù là CA cũng đâu có quyền ép mình phải nói :|. Khi nào phạm pháp mà " bị mời " = giấy triệu tập lúc đó hãy lo. Chứ nói thẳng ra luật của VN chả ăn thua gì đến MMO hết, trừ khi nó ra luật mới chấp nhận MMO là 1 hình thức " làm việc " chính thức và " tiền ảo " là đồng tiền đc chấp nhận tại VN thì lúc đó hãy sợ phạm pháp. Chứ bây h lục cả tủ sách " luật " ra ko có cái nào áp dụng đc cho MMO thì cơ quan nào cũng chẳng ép ng` làm MMO phải đóng thuế hay gọi là phạm pháp hết.
Nếu nó chơi luật rừng thì pó tay :)

vâng ! vậy nó kêu tớ phải ngưng lại cv gõ captcha này,... cậu nghĩ sao...?

nó chỉ nói luật việt nam chưa có nên k thể làm.

Vãi với cái phân tích. 1wmz=1usd ở đâu ra? Cái này giống như là đóng cọc như các ngân hàng thôi.Vd như gửi 100usd vào ngân hàng chính phủ và xin phép thừa nhận có 100 wmz=> phát sinh ra tiền ão.Nếu ai đó muốn có Z thì gửi tiền mặt vào cơ quan phát sinh wmz thì lúc đó sẽ nãy sinh thêm wmz.Cái này có khác gì biến từ tiền thiệt sang ảo đâu. Và lạm phát thì phụ thuộc vào USD thôi chứ có gì đâu. Cái này giống như gửi tiền vào ngân hàng và ngân hàng đưa một cái sổ trong đó có ghi con số có giá trị bằng tiền gửi thế thôi.Và cái sổ đó đã có giá trị như tiền mặt.Và tiền ảo thì giống giống cổ phiếu thôi.Cổ phiếu có giá trị tiền mặt phụ thuộc vào tài chính công ty và tổng số nguồn vốn lúc hình thành công ty

Vãi với cái phân tích. 1wmz=1usd ở đâu ra? Cái này giống như là đóng cọc như các ngân hàng thôi.Vd như gửi 100usd vào ngân hàng chính phủ và xin phép thừa nhận có 100 wmz=> phát sinh ra tiền ão.Nếu ai đó muốn có Z thì gửi tiền mặt vào cơ quan phát sinh wmz thì lúc đó sẽ nãy sinh thêm wmz.Cái này có khác gì biến từ tiền thiệt sang ảo đâu. Và lạm phát thì phụ thuộc vào USD thôi chứ có gì đâu. Cái này giống như gửi tiền vào ngân hàng và ngân hàng đưa một cái sổ trong đó có ghi con số có giá trị bằng tiền gửi thế thôi.Và cái sổ đó đã có giá trị như tiền mặt.Và tiền ảo thì giống giống cổ phiếu thôi.Cổ phiếu có giá trị tiền mặt phụ thuộc vào tài chính công ty và tổng số nguồn vốn lúc hình thành công ty
cách bạn nói là kí gửi tín dụng để phục vụ kinh doanh chứ gì ? thế xin lỗi bạn thế này nhé , với vài lần phải bơm tiền vào cứu nước đến ngàn tỉ $ như thằng Mĩ đẫn đến lạm phát tiền tệ như thế , thì một thằng NGU nó cũng không dám kí thác tiền tệ ảo của mình dựa trên một đồng đô la bất ổn , và việc mọi người hay quy đổi ra đồng đô la chỉ bởi vì tính thanh khoản khả thi của nó chứ không phải sức mạnh của đồng đô la . Khi người ta tìm ra được đồng tiền có sức thanh khoản cao hơn thì họ sẽ mặc nhiên dùng đồng tiền đó quy đổi chứ không nhất thiết là $ và đặc biệt với WMZ một công ti NGA
Trong tương lai , dù không muốn công nhận nhưng Nhân dân tệ đang là đồng tiền có sức thanh khoản đang ngày càng cao và phù hợp và nếu quản trị tốt trong 30 năm nữa chúng ta sẽ dùng nó thanh toán và goodbye USD thế nên đứng ở trường hợp kí quỹ tín dụng như bạn trên nói , 1 thằng NGU nó cũng thừa biết không nên kí thác số lượng cao vào thằng Mỹ , bằng chứng là các con buôn $ năm 2008 2010 thằng nào nào cũng chết
và cái việc quy đổi 1WMZ = 1 USD đằng sau mình có ghi là ví dụ , đọc và hiểu , hiểu và nói :) tks

:) mình có tiếng gì đâu cũng là mem thôi mà , mình cũng ko thích gây chuyện chỉ là nhiều việc thấy chướng tai gai mắt nên mới ý kiến chút, nhưng có người tự dưng chột dạ chửi mình , mình phải kiềm chế lắm mới ko chửi lại đấy :)
Vấn đề này chỉ 1 vài chủ site và dịch vụ ex trong forum đc mới lên để hỏi về nguồn tiền , cách thức hoạt động thôi. Không có gì to tát.

Các bạn nên nhớ là chúng ta làm việc chăm chỉ ra ngoại tệ, ko vi phạm pháp luật VN . Hiện tại ngoại tệ ảo vẫn chưa có cơ chế pháp lý để quản lý cũng như xử phạt. Chính c50 cũng ko rõ nên mới chỉ gọi lên để hỏi và tham khảo .

Nhiều người dỗi việc cứ nghĩ ra rồi chém gió bừa bãi làm rối loạn và gây sợ hãi cho nhiều người. Và hậu quả đầu tiên là khiến tiền ảo mất giá thê thảm.
Chắc chắn sau khi vụ việc này kết thúc thì đâu lại vào đấy. Chẳng có gì phải sợ. Đều là tâm lý gây lên cả thôi.

CHƯA CÓ LUẬT THÌ LÀ CHƯA PHẠM PHÁP .

@vgroupbosskiet , @killer8x : cậu xem xét mấy topic dạng này nhé , càng ngày càng lan man khiến nhiều mem ko biết tưởng thật rồi lại lo sợ ko đâu :)

ko biết thì ko nên nói, đã có ex bị đóng băng toàn bộ tài khoản bank
những ai mua bán với account_vietmaker là ngguy cơ được mời cực cao

cách bạn nói là kí gửi tín dụng để phục vụ kinh doanh chứ gì ? thế xin lỗi bạn thế này nhé , với vài lần phải bơm tiền vào cứu nước đến ngàn tỉ $ như thằng Mĩ đẫn đến lạm phát tiền tệ như thế , thì một thằng NGU nó cũng không dám kí thác tiền tệ ảo của mình dựa trên một đồng đô la bất ổn , và việc mọi người hay quy đổi ra đồng đô la chỉ bởi vì tính thanh khoản khả thi của nó chứ không phải sức mạnh của đồng đô la . Khi người ta tìm ra được đồng tiền có sức thanh khoản cao hơn thì họ sẽ mặc nhiên dùng đồng tiền đó quy đổi chứ không nhất thiết là $ và đặc biệt với WMZ một công ti NGA
Trong tương lai , dù không muốn công nhận nhưng Nhân dân tệ đang là đồng tiền có sức thanh khoản đang ngày càng cao và phù hợp và nếu quản trị tốt trong 30 năm nữa chúng ta sẽ dùng nó thanh toán và goodbye USD thế nên đứng ở trường hợp kí quỹ tín dụng như bạn trên nói , 1 thằng NGU nó cũng thừa biết không nên kí thác số lượng cao vào thằng Mỹ , bằng chứng là các con buôn $ năm 2008 2010 thằng nào nào cũng chết
và cái việc quy đổi 1WMZ = 1 USD đằng sau mình có ghi là ví dụ , đọc và hiểu , hiểu và nói :) tks
Hình như bạn hiểu lầm gì rồi thì phải. Ở đây thực chất đồng tiền nó có phụ thuộc vào sức thanh khoản.Nhưng không mạnh bằng phụ thuộc vào nền kinh tế của đất nước đang nắm giữ đồng tiền đó. Trong quá khứ mĩ có nền kinh tế mạnh nhất.Vì thế đồng USD nó có giá=> nhiều người sử dụng trong làm ăn=>tạo sức thanh khoản của đồng tiền.Vì thế người ta ko tìm đồng tiền có sức thanh khoản cao để dùng mà là tìm đồng tiền có nền kinh tế mạnh và ổn định từ đó sẽ tạo ra sức thanh khoản cho đồng tiền đó.
Còn WMZ là công ty Nga nhưng WMZ được xem là đơn vị quy đổi cho đồng tiền USD thôi.USD là xài cho thật, trên mạng thì xài cho ảo.Và khi đổi WMZ sang các loại tiền khác thì vẩn phụ thuộc tỉ giá ngoại hối.Và tỉ giá này thì chắc bạn củng biết phát sinh từ đâu. Vì thế muốn có WMZ thì chỉ có đút tiền măt USD vào thôi.Còn việc kí quỷ là chỉ nhằm hỗ trợ giải thích WMZ củng chính là USD và lạm pháp phụ thuộc vào nền kinh tế mĩ thôi.

Hình như bạn hiểu lầm gì rồi thì phải. Ở đây thực chất đồng tiền nó có phụ thuộc vào sức thanh khoản.Nhưng không mạnh bằng phụ thuộc vào nền kinh tế của đất nước đang nắm giữ đồng tiền đó. Trong quá khứ mĩ có nền kinh tế mạnh nhất.Vì thế đồng USD nó có giá=> nhiều người sử dụng trong làm ăn=>tạo sức thanh khoản của đồng tiền.Vì thế người ta ko tìm đồng tiền có sức thanh khoản cao để dùng mà là tìm đồng tiền có nền kinh tế mạnh và ổn định từ đó sẽ tạo ra sức thanh khoản cho đồng tiền đó.
Còn WMZ là công ty Nga nhưng WMZ được xem là đơn vị quy đổi cho đồng tiền USD thôi.USD là xài cho thật, trên mạng thì xài cho ảo.Và khi đổi WMZ sang các loại tiền khác thì vẩn phụ thuộc tỉ giá ngoại hối.Và tỉ giá này thì chắc bạn củng biết phát sinh từ đâu. Vì thế muốn có WMZ thì chỉ có đút tiền măt USD vào thôi.Còn việc kí quỷ là chỉ nhằm hỗ trợ giải thích WMZ củng chính là USD và lạm pháp phụ thuộc vào nền kinh tế mĩ thôi.
nói như bạn thằng bitcoin , thằng LR tự nhiên giá cao ngất ngưỡng 1 cách khá là đáng sợ :)) chắc chỉ do sức mạnh của cổ phiếu

vâng ! vậy nó kêu tớ phải ngưng lại cv gõ captcha này,... cậu nghĩ sao...?

nó chỉ nói luật việt nam chưa có nên k thể làm.
với cái vấn đề " captcha ko cho gõ vì ko có luật " thì cậu yên tâm, C50 ko có quyền cấp cậu làm còn vấn đề của chủ GR có thuê nhân công thì mình ko bít. Vì VN cũng có vài cái " nghề " mà trong luật VN cũng có đâu.
VD:
- Nhà người ta có cây chuối, khoai lang ---> ăn ko hết nên đem ra bán chuối/khoai nướng/chiên , chè chuối, khoai lang luộc ....---> đâu có ai bắt " vì ko có luật cho kinh doanh chuối nướng nên cô/cậu/dì/chú ko đc bán mấy thứ đó " ---> Cũng ko ai nói đó là cái " nghề " mà chỉ nói " buôn gánh bán bưng " vậy luật nào ép họ đóng thuế? 1 ngày bán đc vài chục ngàn mà bắt đóng thuế có nc' ôm cả vườn ăn trừ cơm còn hơn. Họ nhờ " cây nhà lá vườn " để trang trãi cuộc sống ---> Mình nhờ cái máy tính để kím ra tiền từ captcha
- Mấy người hay bao tập vở, ép dẻo giấy tờ ....---> cái này cũng đâu gọi là " nghề " trong luật pháp đc? Chỉ là có người cần thì họ bỏ sức ra để làm và tiền họ nhận đc là tiền công ngồi bao tập vở hay ép dẻo....---> Mình nhận tiền từ công bỏ ra gõ captcha
Nói chung mình có máy tính ---> máy tính đó thuộc quyền sở hữu của mình thì mình làm gì mà ko đc @@, miễn nó ko nằm trong cái gọi là " phạm luật " của VN là đc. Ko thể dựa vào cái " ko có luật nên ko cho làm " ---> Kiểu này dân VN chết đói hết cho xem.
----------------------
Còn vấn đề bị mời lên vì site EX nào đó có thể là ông ADMIN site nó gd có cái gì đó mờ ám. Chứ ko lẽ bây h cậu gõ captcha, nó xong vô nhà kiểm tra máy thì cũng chỉ thấy cái soft captcha load mấy cái kí tự tùm lum ^^! Chứ cũng có biết cậu làm cái gì mà cấm hay ko cấm ở đây, nếu nó cấm thì chỉ cấm thuê nhân công thôi chứ nó ko cấm ngưng việc đc :)

Last edited:
với cái vấn đề " captcha ko cho gõ vì ko có luật " thì cậu yên tâm, C50 ko có quyền cấp cậu làm còn vấn đề của chủ GR có thuê nhân công thì mình ko bít. Vì VN cũng có vài cái " nghề " mà trong luật VN cũng có đâu.
VD:
- Nhà người ta có cây chuối, khoai lang ---> ăn ko hết nên đem ra bán chuối/khoai nướng/chiên , chè chuối, khoai lang luộc ....---> đâu có ai bắt " vì ko có luật cho kinh doanh chuối nướng nên cô/cậu/dì/chú ko đc bán mấy thứ đó " ---> Cũng ko ai nói đó là cái " nghề " mà chỉ nói " buôn gánh bán bưng " vậy luật nào ép họ đóng thuế? 1 ngày bán đc vài chục ngàn mà bắt đóng thuế có nc' ôm cả vườn ăn trừ cơm còn hơn
- Mấy người hay bao tập vở, ép dẻo giấy tờ ....---> cái này cũng đâu gọi là " nghề " trong luật pháp đc? Chỉ là có người cần thì họ bỏ sức ra để làm và tiền họ nhận đc là tiền công ngồi bao tập vở hay ép dẻo....
Nói chung mình có máy tính ---> máy tính đó thuộc quyền sở hữu của mình thì mình làm gì mà ko đc @@, miễn nó ko nằm trong cái gọi là " phạm luật " của VN là đc. Ko thể dựa vào cái " ko có luật nên ko cho làm " ---> Kiểu này dân VN chết đói hết cho xem.
----------------------
Còn vấn đề bị mời lên vì site EX nào đó có thể là ông ADMIN site nó gd có cái gì đó mờ ám. Chứ ko lẽ bây h cậu gõ captcha, nó xong vô nhà kiểm tra máy thì cũng chỉ thấy cái soft captcha load mấy cái kí tự tùm lum ^^! Chứ cũng có biết cậu làm cái gì mà cấm hay ko cấm ở đây

thì tớ cũng thừa biết vậy mà hôm qua có 1 bác cùi bắp k biết captcha là ji mà răn đe "nếu còn làm sẽ dứt luôn" kaka k biết dựa vào luật gì để dứt tớ đây :D

thì tớ cũng thừa biết vậy mà hôm qua có 1 bác cùi bắp k biết captcha là ji mà răn đe "nếu còn làm sẽ dứt luôn" kaka k biết dựa vào luật gì để dứt tớ đây :D
Ko bít captcha là gì và còn chưa có luật để cấm thì cho " cắn răng " chứ ở đó mà hù ^^! Nói chung tại có dân cạp bị mời lên nên mọi ng` hơi lung lay, chứ theo mình chả có ảnh hưởng gì :), đã ra luật thì phải áp dụng theo luật chứ chả có cái vụ " ko có luật nên ko cho làm ". Ban hành cái luật này ra đảm bảo mấy cô chú " bán hàng rong " biểu tình :D, bởi vậy nhìu khi ghét mấy ng` làm CA ko bít mà tối ngày đi hù.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,808
170,882
Latest member
finomall
Back
Top Bottom