Suggest Tại sao topic của mình bị xóa? - các mod giải thích giúp

Status
Not open for further replies.
Reactions
27
MR
0.002
Mình mới có 1 topic SEL với tiêu đề:

Domain quản lý FULL - chỉ từ 41k - Gd Trung gian VCB

mod @nguyenduong90 và mod @hoan277 đã gợi ý cho m là nên đóng bảo hiểm để giao dịch dễ dàng và uy tín hơn, tránh tình trạng scame, đỡ phải phí trung gian khi giao dịch. nhưng mình cũng xin bác mod cho làm ăn vài ngày để có vốn rồi đóng bảo hiểm sau cho tiện mọi thứ

Nội dung là SEL, không phải server, theo mình biết đối với mục sell là k bắt buộc very gì hay đóng bảo hiểm. cụ thể cũng nhiều topic sell khác cũng vậy.
Mặt hàng của m là Domain, k phải Vps hay mặt hàng nhạy cảm nào khác.

Mình k hiểu m sai ở đâu dẫn đến mod @Sir.NamTuoc đóng topic?

Mong @Sir.NamTuoc giải thích cho m giúp. Tks

Theo mình thấy thì bạn đã sai rule , tuy nhiên xét về phương diện tình cảm Mod @hoan277 đã nương tay giúp bạn kiếm vốn , còn với @Sir.NamTuoc không làm việc theo phương diện tình cảm, để phòng chống scam và bảo vệ member nói chung, và người mua nói riêng, việc thi hành theo RULE là điều cần thiết .

Ý kiến chủ quan thôi, không phải là lời giải đáp cho bạn , nhưng theo mình thì là như vậy .

Bạn bình tĩnh chờ 2 mod này vào nhé !

Upvote 0
@Shin cũng có bài hướng dẫn, do lúc đầu e k rành nên bác @hoan277 đã nhắc nhở, e đã sửa theo

theo bài của @Shin thì mặt hàng e bán, topic e tạo hoàn toàn k sai Rules, chỉ cần lưu ý tiêu đề như mod @hoan277 đã nhắc nhở

Upvote 0
@Shin cũng có bài hướng dẫn, do lúc đầu e k rành nên bác @hoan277 đã nhắc nhở, e đã sửa theo

theo bài của @Shin thì mặt hàng e bán, topic e tạo hoàn toàn k sai Rules, chỉ cần lưu ý tiêu đề như mod @hoan277 đã nhắc nhở

Bạn cứ bình tĩnh nha , mỗi mod mỗi tính cách khác nhau mà mình nghĩ nên nhắc nhỡ trong topic bạn ấy nếu sai điều gì để bạn ấy biết còn sữa vì nhiều khi họ ko chú ý lắm , mod sẽ trả lời cho b thôi

Upvote 0
vâng, tks các bác. mình chỉ hỏi thôi. chỉ muốn mod chỉ ra chỗ sai, lần sau k gặp.
mong các mod làm việc theo kiểu hướng dẫn ae như bác @nguyenduong90@hoan277 , chứ đừng chém ae k thương tiếc như cảnh sát giao thông vậy

mong mod @Sir.NamTuoc vào giúp mình.

Upvote 0
người trong ngành, mình khuyên bạn đóng bảo hiểm, vì bảo hiểm đóng vào cũng không mất được nếu như mình làm đúng, làm uy tín, còn vấn đề bạn bán domain để gom vốn để đóng bảo hiểm thì trong thời gian gom ấy, domain xảy ra sự cố gì (die, hold....) thì bạn lấy gì ra đảm bảo? vậy bạn nên tuân thủ ruler forum giống như mình, thân ái!

Upvote 0
người trong ngành, mình khuyên bạn đóng bảo hiểm, vì bảo hiểm đóng vào cũng không mất được nếu như mình làm đúng, làm uy tín, còn vấn đề bạn bán domain để gom vốn để đóng bảo hiểm thì trong thời gian gom ấy, domain xảy ra sự cố gì (die, hold....) thì bạn lấy gì ra đảm bảo? vậy bạn nên tuân thủ ruler forum giống như mình, thân ái!
ở đây là k bắt buộc bạn ơi. xóa topic của m khi và chỉ khi nó là bắt buộc, và m k tuân theo thì là sai!
còn đóng đc thì ai chả thích @@, m cũng đang thăm dò xem có nhiều ng có nhu cầu k để m tiếp tục làm, khi xác định thị trường có triển vọng thì m mới đóng để tiện cho việc giao dịch.

Upvote 0
ở đây là k bắt buộc bạn ơi. xóa topic của m khi và chỉ khi nó là bắt buộc, và m k tuân theo thì là sai!
còn đóng đc thì ai chả thích @@, m cũng đang thăm dò xem có nhiều ng có nhu cầu k để m tiếp tục làm, khi xác định thị trường có triển vọng thì m mới đóng để tiện cho việc giao dịch.
ở đây nhiều đồng nghiệp nhỉ :D
bạn xem topic của mình bị close, và admin Shin đã trả lời ở cuối trang, may chưa bị ban forever.

https://mmo4me.com/threads/domain-t...-dab-bao-kim-ngan-luong-wmz-pm-vippay.252121/

Upvote 0

Vâng ! theo như bác này thì nên đóng BH và verify thông tin là phù hợp với loại hình sell domain hoặc hosting vì nó rất nhạy cảm.

Cậu thông cảm.. bác @Sir.NamTuoc làm việc theo luật forum thui.

việc này cậu nên Inbox admin @Shin để dc verify thông tin và đóng bảo hiểm để mở topic lại hoạt động nhé !

Upvote 0
Thực ra là cậu phạm rules rồi..vì buôn bán mặt hàng nhạy cảm thỳ cần verify và đóng BH , mình thấy c khó khăn cần gom vốn rồi nộp BH nên bày cách cho c là mọi gd qua trung gian . nhưng a @Sir.NamTuoc làm theo luật 4r thì c cũng k có gì phải thắc mắc cả :)
Các loại dịch vụ và các vấn đề liên quan đến dịch vụ sau:
  • Trung gian: $500
  • Exchange: $500
  • VPS/RDP, Premium Accounts, Gỡ Limits: $500
  • Mua bán Gift Code: $250
  • Thẻ điện thoại, Thẻ Games, Soft Keys: $100
  • Tăng Likes & Ranks: $100
  • VPN, HMA: $100
  • VCC, VBA: $100
  • VIP72: $100
  • Domain & Hosting: $100
Bạn tham khảo ở đây nhé : với domain thỳ tối thiểu là 100$ https://mmo4me.com/threads/huong-dan-dong-phi-bao-hiem.78532/

Upvote 0
Một số bạn đã dẫn chứng Rule đầy đủ rồi nhé bạn Thread.
Bạn vui lòng thực hiện theo Rule nhé.

p/s đọc lại Rule của Box Suggestion - Feedbacks trước khi lập topic tại đây nhé .

Sẵn đây nhắc nhở Tmod @hoan277 nhé. Bạn là Tmod mà dung túng cho member kiểu như vậy sẽ gây bất hòa trong 4room đấy.
Có ít nhất 6 bạn report với mình nên mình mới biết topic vi phạm Rule mà vẫn tồn tại mua bán mặt hàng yêu cầu đ1ong bảo hiểm đấy.

Topic close nhé.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,817
170,888
Latest member
789betgripe