• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Suggest Tại sao mem bất mãn với sự thay đổi của forum

Status
Not open for further replies.

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Insuree Balance
0
ngày càng nhiều người bất mãn với forum nên mình đưa ra ít ý kiến chủ quan của mình

Lí do về thái độ là :
+Với thành viên BQT ADmin quá buông lỏng và ko xử lý khi BQT vi phạm, thậm chí các thành viên BQT hay bênh vực nhau và xóa comment bất lợi hoặc closed topic khi mem report thành viên BQT
+Với thành viên forum thì hiện tại rule quá cứng nhắc và hà khắc, sai 1 tí là dọa closed, xóa topic, gửi thẻ..... Thành viên cũ còn dính liên tục chứ đừng nói thành viên mới

=> Với sự ngược đời này dẫn đến việc forum ko còn hoạt động thoải mái như xưa nữa mà thay vào đó là sự ngại ngần ,dè chừng của mem đối với BQT. Và cho thấy nhiều thành viên BQT có vẻ "thể hiện mình quá mức".
Giờ nhìn nhận vào sự thật là giữa BQT và mem Forum đã hình thành 2 phe phái. BQT ko còn coi trọng và tôn trọng MEM như trước và công việc cũng có phần "lười biếng" mà thay vào đó là tập trung vào "kiếm miếng cơm" (ngoại trừ tmod mới thì để lên mod nên có vẻ hoạt động tích cực) . Còn MEM thì nhiều người khó chịu, ghét và có phần ức chế vì sự lười biếng, lộng quyền chuộc lợi, vô lý hay là cứng nhắc từ phía BQT

(mình ko nói tất cả thành viên BQT nhưng cũng phải nhìn nhận là 1 phần lớn người trong BQT đã dính vào, 1 số mod ngày trước nhiệt tình giờ cũng hờ hững với công việc chỉ tập trung vào topic kiếm tiền của bản thân. Topic lập ra vài ngày cũng ko thèm vào đọc chứ đừng nói là giải quyết)

Trước mình có lập topic mà proof để link ko để hình ảnh có MOD vào nhắc sau 30' nữa mà mình ko sửa lại proof thì sẽ xóa topic thì
1 là site rule đáng nhẽ phải closed topic trước khi xóa
2 là thời gian cho là 30' là ko hợp lý vì nếu lúc đó mình ko online thì sao kịp sửa cho đúng rule chứ

Lí do về sự thay đổi "ngoại hình" của forum.
thật sự mà nói thì chắc phải cần 1 thời gian dài nữa mem mới quen đc với sự thay đổi của forum. Bản thân mình thì cũng ko thấy khó chịu lắm nhưng mình chỉ thấy MMO tài khoản là tiền bạc nhưng phần avatar thì có vẻ hơi nhỏ và ko đc nhấn mạnh để dễ thấy như xưa nên có vẻ làm "giảm giá trị tài khoản" đi.
Admin nên xem xét thay đổi về 1 số thứ cho nó dễ nhìn như xưa thì tốt hơn để cho đúng bản chất của MMO đơn giản và hiệu quả.

Với 2 lí do trên mình nghĩ mục đích của Shin nói khi muốn thay đổi forum là để "tạo sân chơi cho thành viên mới và gắn kết mọi người với nhau" là có vẻ nó bất tương đồng với nhau. Nên giúp đỡ nhau kiếm tiền chứ ko phải dò xét rình mò nhau để thể hiện ta là thành viên BQT (dù với lí do là làm khó trước để dần quen, cái gì ko quá sai thì ko nên làm khó nhau làm gì) và nên có biện pháp xử lý với thành viên BQT làm việc không tốt vì vẫn còn rất nhiều người muốn đóng góp cho forum nhưng chưa có cơ hội. Còn về "ngoại hình forum" nên làm sao cho nó đơn giản, dễ nhìn và hiệu quả như trước thì tốt hơn

mình thấy forum đẹp hơn trước.
cản ơn các mod:)

Upvote 0
Thích nhất là mất cái chatbox vớ vỉn

Upvote 0
Vậy sao hok làm cho nó hợp lý hợp tình hở cậu MOD :D

Theo cậu thế nào là hợp lý hợp tình, cậu cho là hợp lý hợp tình nhưng người khác không cho là thế thì sao ? tốt nhất ấy, có Rule rồi, cứ Rule mà làm, ai không đọc ráng chịu, đừng đến lúc xử rồi lại kêu máy móc, hơi tí thì thế này thế kia. Xin lỗi chứ có làm mới biết, có người nhắc vài lần vẫn chả thay đổi.
Nếu các bạn có ý thức thì chỉ bị nhắc 1 lần là lần sau nhớ đọc Rule, đằng này thì lần này nhắc lỗi này, lần sau lại mắc lỗi khác, tức là chỉ quan tâm cái lần trc mình mắc lỗi gì chứ cóc thèm xem Rule còn điều gì nữa.
Những topic thế này chỉ thấy kêu than bới móc là nhiều chứ tác dụng tích cực chả thấy đâu !

Upvote 0
Theo cậu thế nào là hợp lý hợp tình, cậu cho là hợp lý hợp tình nhưng người khác không cho là thế thì sao ? tốt nhất ấy, có Rule rồi, cứ Rule mà làm, ai không đọc ráng chịu, đừng đến lúc xử rồi lại kêu máy móc, hơi tí thì thế này thế kia. Xin lỗi chứ có làm mới biết, có người nhắc vài lần vẫn chả thay đổi.
Nếu các bạn có ý thức thì chỉ bị nhắc 1 lần là lần sau nhớ đọc Rule, đằng này thì lần này nhắc lỗi này, lần sau lại mắc lỗi khác, tức là chỉ quan tâm cái lần trc mình mắc lỗi gì chứ cóc thèm xem Rule còn điều gì nữa.
Những topic thế này chỉ thấy kêu than bới móc là nhiều chứ tác dụng tích cực chả thấy đâu !

thôi, cứ để các anh trên phường làm theo ý mình.

Nó thành chuồng bò hay thành cái chợ đợi một thời gian khác rõ mà :rolleyes:

Upvote 0
Đúng là rum ko còn là nơi chia sẻ nửa. Mấy cha cái nào có lợi cho bản thân thì mới share, khi nào thấy nát rồi mới chia sẻ hoặc muốn kiếm người ể làm chuột bạch chứ chả thấy mạng tính gì là cộng đồng. Mở miệng ra là Vn làm nát vậy chứ mấy bác là người gì vậy. Mà mấy thằng nước ngoài nó kiếm gấp 1000 lần so với VN sao không so sánh với nó, tối ngày chỉ biét chỉ chít người VN. Ngược lại thấy chơi với nước ngoài còn dễ chịu hơn vì họ sẵn sàng chia sẻ ( vì theo họ biết là 1 chuyện còn làm được hay không là chuyện khác). Còn VN thì... nói hoài thêm chán...

Upvote 0
Thế mấy nay có 1 số mem kiêu ca là Mod áp dụng rule cho người này nhưng lại không áp dụng rule cho người kia sao ?!
Cậu thân là MOD mà cũng ko xâu sát lắm tình hình 4room mấy nay nhỉ !?

Upvote 0
thôi, cứ để các anh trên phường làm theo ý mình.

Nó thành chuồng bò hay thành cái chợ đợi một thời gian khác rõ mà :rolleyes:

:eek: thật là cá tính, tôi thích em :confused:

Upvote 0
bạn này nói lên những cái mà các newbie (trong đó có mình) thắc mắc về các mod

Upvote 0
Thế mấy nay có 1 số mem kiêu ca là Mod áp dụng rule cho người này nhưng lại không áp dụng rule cho người kia sao ?!
Cậu thân là MOD mà cũng ko xâu sát lắm tình hình 4room mấy nay nhỉ !?
Bởi vì nó không thuộc phạm vi quản lý của mình @@
Trước giờ việc mình mình làm, hoàn thành tốt nhưng vẫn luôn bị đánh đồng với người khác. Có làm mới biết cậu ạ, chứ ngồi ngoài kêu ca những gì chưa vừa ý thì dễ lắm !

Upvote 0
Trước giờ việc mình mình làm, hoàn thành tốt nhưng vẫn luôn bị đánh đồng với người khác. Có làm mới biết cậu ạ, chứ ngồi ngoài kêu ca những gì chưa vừa ý thì dễ lắm !

Ngay như trong comment của ông cũng nói rồi còn gì. Bị đánh đồng. Mọi người cũng ko nói tất cả Staff member đều như thế, chỉ là một bộ phận không nhỏ đang làm 4rum đi xuống thôi. Có lôi ông vào đâu :))

Upvote 0
Tham gia forum cũng đã hơn 2 năm , dường như forum đã mất đi bản chất vốn có của nó là thảo luận thay vào đó là nơi report scam , mua bán ,.. Và mình thắc mắc là tại sao phải thay đổi ngoại hình của forum . Đây là forum kiếm tiền , càng đơn giản càng tốt như talkgold chẳng hạn - forum nó cổ lổ sỉ nhưng thiết thực .

Upvote 0
Tất cả những bất mãn đó đều xuất phát từ box Money Exchange thôi.

Để rồi có 1 số thành phần ko tốt comment bới móc và có ý định phá hoại forum.

Giả sử bây giờ forum nát, ko còn chỗ cho các bạn giao lưu chia sẽ kinh nghiệm và giao thông buôn bán tiền tê thì các bạn sẽ về đâu ?

Đừng bao giờ đánh đồng hay chỉ nhìn vào một mặt tiêu cực của 1 vấn đề mà che lấp đi mặt tích cực của nó cả, chúng ta đều lớn và có nhận thức, có thể kiếm ra tiền bằng lao động rồi.

Vì vậy hãy luôn nhìn vào những mặt tốt của nó để mà phát triển, còn nếu nó mục nát + nước ko trong bạn có thể sang forum khác, điển hình như mmo4you, vmo.. mà chơi. Không ai cấm các bạn cả

Vài lời góp ý sau nhiều ngày theo dõi tình hình lộn xộn của forum.

Upvote 0
Ngay như trong comment của ông cũng nói rồi còn gì. Bị đánh đồng. Mọi người cũng ko nói tất cả Staff member đều như thế, chỉ là một bộ phận không nhỏ đang làm 4rum đi xuống thôi. Có lôi ông vào đâu :))
Đúng rồi, không nói thẳng tôi và cũng chả nói rõ là ai cả, chỉ là BQT, BQT, BQT đi xuống, bla bla bla :)

Upvote 0
Đúng rồi, không nói thẳng tôi và cũng chả nói rõ là ai cả, chỉ là BQT, BQT, BQT đi xuống, bla bla bla :)

Giờ mà nói thì lại phải đào lại từng topic, lấy lại từng chứng cứ, mất thời gian nên ai cũng lười, cứ gom vào một mẻ :))

Upvote 0
Bên cạch những thành phần phá hoại như các mod nói thì cũng có những người lâu năm tâm huyết với forum , họ muốn forum tốt hơn nên có ý kiến , ko biết topic này có đc admin quan tâm hay làm ngơ đâyo_O

Upvote 0
Nói thật, cậu MOD coi lại tấc cả những post của cậu xem có bao nhiêu POST là để hướng dẫn member kiếm tiền vậy !?

Upvote 0
sao tối này 4r biến đổi cấu trúc lạ quá !mất mục các poster rồi :eek:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,903
170,973
Latest member