Tại sao lại Ban Acc Webmoney

Status
Not open for further replies.
Không biết Mod nào đã Ban acc Webmoney cho hỏi!
Nếu trả lời được các câu hỏi sau hợp lý thì xin chịu nhận trách nhiệm. còn nếu không trả lời được thì Mod đang lạm dụng quyền BAN acc lung tung
1.Sao có nhiều comment vô nghĩ hơn những comment của Webmoney sao mod không nhắc nhở, không BAN?
2.Sao có nhiều topic lặp đi lặp lại Mod không nhắc nhở hay del đi trong khi rule viết là phải search trước khi post?
3.Webmoney chỉ làm sống lại những topic để newbie ko tạo topic mới tương tự như thế, thế là có ý tốt sao lại nói là phá forum?
4.Mod ban Webmoney vì có vài người gét à. Thế thì Mod phải BAN nhiều acc lắm.
5.Rule của MMO4me:
http://mmo4me.com/showthread.php?126-Noi-quy-chung-cua-MMO4VN-Forum
6.Rule của PTU đây
http://mmo4me.com/showthread.php?24483-Noi-quy-BOX-Paid-To-Upload-PTU
==> 2 rule đó Webmoney vi phạm khoản nào để BAN
7. Giả sử Webmoney có vi phạm thì lần 1 cũng chỉ ở mức cảnh cáo Sao lại ban 14 ngày trong khi rule là các mức 7 ngày và 4ever (Không có mức 14 ngày)

Ai BAN Webmoney hãy trả lời dùm???

Reactions
1
MR
0.000
xin lỗi cậu là spam mỗi 1 câu thế thì phải chịu thôi
nếu cậu coi câu của cậu chỉ là 1 câu nói đùa và muốn lặp lại nhiều lần như thế thì sao ko để ở chữ kí nhỉ :|
dù sao thì ban 14 ngày cũng là hơi nặng vì thường chỉ bị ban từ 3-7 ngày #-o + trừ post
P/s:mình vẫn nghĩ mod làm đúng :|
Cái đó cũng ko hẳn gọi là spam đâu cậu. Mình comment vẫn có nội dung. chỉ là dưới các nội dung lặp lại 1 câu. thế mod bảo BAN. 14 ngày. cho dù mình phạm luật thì cũng ở mức cảnh cáo. 14 ngày là phải lần thứ 5 thứ 6 vi phạm kia cậu

Upvote 0

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
riêng bạn này mình cũng thấy spam trong nhìu topic :| . nhất là spam icon một loạt hàng. Mình chỉ delete post và quên nhắc nhở :|

Upvote 0
riêng bạn này mình cũng thấy spam trong nhìu topic :| . nhất là spam icon một loạt hàng. Mình chỉ delete post và quên nhắc nhở :|
Cái đó nokia đã nhắc nhở và đã ok rồi. Ở đây mình vẫn comment bình thường chỉ có điều là có thêm 1 câu riêng, nhưng đó chỉ là ý muốn cho vui vì 1k post thì cso thể chứ 1k tks thì không thể. Lần đầu vi phạm và cho tận 14 ngày sao MOD

Upvote 0

huyetnhoc

Hero
Verified
Reactions
1,918
MR
0.009
Cái đó nokia đã nhắc nhở và đã ok rồi. Ở đây mình vẫn comment bình thường chỉ có điều là có thêm 1 câu riêng, nhưng đó chỉ là ý muốn cho vui vì 1k post thì cso thể chứ 1k tks thì không thể. Lần đầu vi phạm và cho tận 14 ngày sao MOD
có thắc mắc gì thì bác pm Admin nhờ giải quyết đi bác.. nói ở đây cũng = thừa à

Upvote 0

dungchick

Newbie
Reactions
58
MR
0.000
pm admin đi em ... anh nói mỗi mấy từ vkl mà bị ban 3 tháng luôn đấy ... anh vào forum chỉ để đọc tin tức và chém gió cho vui nên nick với anh cũng ko quan trọng lắm nên anh cũng chẳng để ý làm gì... nhưng mà công nhận là mod ở forum này cũng hơi lộng quyền và tình riêng nhiều.

Upvote 0

nickname2606

Senior
Reactions
434
MR
0.009
Chat with me via Skype
Nói chung là nên thêm 1 dòng như thế này ở dưới nội quy:

"Các quy định trên chỉ mang tính chất tương đối, việc quyết định xử lý phụ thuộc vào người xử lý."

Thế là xong, đề nghị admin cho thêm vào để các mod dễ xử những trường hợp chày cối như thế này

Upvote 0
Em cũng hại não lắm. nhưng nghĩ lại cứ như mình bị ép vì lỗi gì là to tát mà 14 ngày ko nhắc nhở gì!
E dùng nick cũng chỉ chém gió và spam vài câu cho vui. Buôn bán gì mà lừa đảo mà có buôn bán cũng phải qua Admin chứng thực chứ lừa được gì. còn không qua admin mà buôn bán thì ai tin mà mua. Mod không hiểu tình đó mà BAN chỉ vì 1 thằng nó report vì nó không đối đáp được với em. nó nói tục còn e thì ko.
P/s Admin mà không giải quyết được thì cũng mong admin ban 2 nick này luôn để e tạo nick khác ở ẩn

Upvote 0

Ads MMO

Staff member
Moderator
Trusted 3
Reactions
3,709
MR
23.584
$240.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Trong những trường hợp đôi co chày cối này thì mình lại thấy bên Voz có 1 nội quy khá hay mà chả cần phải ghi ra giấy tờ chi cho mệt, tự mem hiểu "Mod luôn đúng, ý kiến ... lên phường"
Ít nhất thì cũng hết cãi cọ

Upvote 0
ko ai tin đâu, khi mà đã tung hứng nick nọ với nick kia, đã clone còn làm ra vẻ như là 2 người khác nhau thật.

có thằng nào tự nhận là lừa đảo trước khi đi lừa bao giờ đâu :dance:

Mình làm thế để ẩn webmoney vì có nhiều người biết thông tin. PTU đôi khi ít người biết mình là ai thì thích hơn

---------- Post added at 11:18 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

Trong những trường hợp đôi co chày cối này thì mình lại thấy bên Voz có 1 nội quy khá hay mà chả cần phải ghi ra giấy tờ chi cho mệt, tự mem hiểu "Mod luôn đúng, ý kiến ... lên phường"
Ít nhất thì cũng hết cãi cọ
Nếu thế thì nói làm gì. mỗi 4rum mỗi khác đã có rule do chính mình soạn ra rồi mình lại không theo nó khác nào mình ko tôn trọng bản thân mình

---------- Post added at 11:36 PM ---------- Previous post was at 11:18 PM ----------

Đã trò chuyện với Bác Admin xong. Thương thảo xong. Ban 3 ngày. không muốn nhưng vì là nick dùng chung cho nhiều diễn đàn nên ko muốn đổi. chấp nhận số phận vậy
Ở ẨN BYE BYE

Upvote 0

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
Chào các bạn,

Sau khi trao đổi với Webmoney về vụ việc này. Hai bên thông nhất giải quyết như sau:
  • Ban nick Webmoney 3 ngày tội SPAM
  • Giảm 100 post + 100 thanked của Webmoney
  • Ban nick vĩnh viễn LibertyReserve tội Clone

Thân.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813