• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Swift Gain - swiftgain.biz

Status
Not open for further replies.
Như bạn phân tích nó chỉ dựa vào yếu tố template và thông tin domain, mình thấy nó vẫn chỉ là đoán thôi, còn chính xác hay không thì cũng chẳng khẳng định điều gì đâu. Vì nếu kiểm tra 2 cái này:
http://allmonitors.net/hyip/swiftgain.biz/
http://allmonitors.net/hyip/iveconprofit.com/
Nó khác nhau 1 trời một vực đấy bạn à, bạn cũng có thể thấy, admin của Swift nó không nghèo đến mức chỉ thêm bonus như thằng ive này đâu.
Tính trong lịch sử các site scam (Đều hosting black) nhanh trong vòng 24 giờ, thậm chí 0 ngày như: Money-wood, Metals-magic, Income-city, Power-forex, Swift và nhiều site tương tự khác,.... không có thằng nào nghèo đâu đến mức không thêm nổi monitor tử tế đâu. Nếu thế chẳng bao giờ nó lừa đảo được ai cả. Vì newbie, thậm chí pro chết nhiều vì cái gì?
1. Monitor tốt
2. RCB cao
3. Cheat mạnh,...

và còn nhiều yếu tố khác nữa, xin lỗi mình không thể kể thêm chi tiết được, vì nếu admin là người Việt lại là cao thủ thì kể ra chẳng khác gì "Vẽ đường cho hươu chạy". Kiểm tra site ma cứ chỉ nhìn vào Hosting, domain, SSL, Licensed và đặc biệt là template mà phán đoán. Thì nhiều site nó giống nhau và trùng nhau lắm bạn àh, chẳng nói nên được điều gì đâu!!!!!!!!!!!!

xin lỗi, thứ 1 khả năng đọc hiểu của bạn có vấn đề, hoặc là bạn chưa đọc kĩ đâu bạn ah, thứ 2 hoặc là trình độ của bạn ko đủ hiểu cái mình viết và xem ảnh của mình, bạn chỉ bít xem cái allmonitor với cái hosting black, thì như mới xem đc vỏ mà chưa xem ruột , mà đến cái all monitor bạn cũng ko xem đc cho hết nhẽ, (2 cái ip cùng server và 2 cái domain tạo cùng 1 ngày)==> , cái này là cái admin nó lừa là ở chỗ đó đó bạn, nếu 2 site này ra cách nhau cả năm thì cho tiền mình cũng ko dám dựa vào đấy đâu bạn ạ. Và thứ 3 nữa là mình còn dựa vào cái khác nữa bạn ạ, bạn ko đọc cái đoạn mình việt về swift ah, lúc đó ivecon chưa ra đâu.

Last edited:
xin lỗi, thứ 1 khả năng đọc hiểu của bạn có vấn đề, hoặc là bạn chưa đọc kĩ đâu bạn ah, thứ 2 hoặc là trình độ của bạn ko đủ hiểu cái mình viết và xem ảnh của mình, bạn chỉ bít xem cái allmonitor với cái hosting black, thì như mới xem đc vỏ mà chưa xem ruột , mà đến cái all monitor bạn cũng ko xem đc cho hết nhẽ, (2 cái ip cùng server và 2 cái domain tạo cùng 1 ngày)==> , cái này là cái admin nó lừa là ở chỗ đó đó bạn, nếu 2 site này ra cách nhau cả năm thì cho tiền mình cũng ko dám dựa vào đấy đâu bạn ạ. Và thứ 3 nữa là mình còn dựa vào cái khác nữa bạn ạ, bạn ko đọc cái đoạn mình việt về swift ah, lúc đó ivecon chưa ra đâu.

Về 2 site trên 1 IP nó cũng là bình thường thôi bạn à, vì nó là địa chỉ cung cấp site thôi và admin có thể là người khác, chẳng nói nên được điều gì cả.

Giả dụ thôi nhé: Mình nghĩ rằng site này là một trong những thành viên của zoom tạo ra rồi cố tình đánh lạc hướng mọi người ở đây thì bạn nghĩ thế nào, có thể lắm chứ, vì những kiến thức của bạn thì chỉ có bọn chuyên làm site hoặc đã từng làm site có thể lắm vững thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Nên đoán chỉ là đoán thôi, chẳng nói nên điều gì cả, mặc dù về, Domain, hosting, SSL,.. nhiều thứ khác, tớ vẫn còn gà vì tớ chưa bao giờ tìm hiểu về giá trị, nhưng nếu để kể về thời gian bắt đầu chơi hyip thì mình tự tin mình đủ khả năng và kinh nghiệm để có thể thấy những bất cập lắm mà thói quen của bọn admin cũng có yếu tố quyết định đấy.

Về 2 site trên 1 IP nó cũng là bình thường thôi bạn à, vì nó là địa chỉ cung cấp site thôi và admin có thể là người khác, chẳng nói nên được điều gì cả.

Giả dụ thôi nhé: Mình nghĩ rằng site này là một trong những thành viên của zoom tạo ra rồi cố tình đánh lạc hướng mọi người ở đây thì bạn nghĩ thế nào, có thể lắm chứ, vì những kiến thức của bạn thì chỉ có bọn chuyên làm site hoặc đã từng làm site có thể lắm vững thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Nên đoán chỉ là đoán thôi, chẳng nói nên điều gì cả, mặc dù về, Domain, hosting, SSL,.. nhiều thứ khác, tớ vẫn còn gà vì tớ chưa bao giờ tìm hiểu về giá trị, nhưng nếu để kể về thời gian bắt đầu chơi hyip thì mình tự tin mình đủ khả năng và kinh nghiệm để có thể thấy những bất cập lắm mà thói quen của bọn admin cũng có yếu tố quyết định đấy.

tớ bảo cậu rùi, là nếu nó là 2 site cách nhau cả năm thì ko ai so 2 cái đấy cả. đọc tút của tớ đoạn ghi rõ việc đó là 1 trong những nhầm lẫn hay mắc phải cơ

khi check host thấy cùng ip đó có nhiều site khác rồi về phán mấy site trước của admin đó thế này thế kia. thật nực cười.

Cái bất cập và thói quen của admin chính là cái tớ vạch mặt ở trên chứ ko pải cái temp và cái host. điểm bất cập ở đây ko pải là cái chuyện text nó giống nhau mà là ở chỗ chả ai ra site mà lấy text của chính site vừa scam hôm qua cả , là do cái thói quen ẩu và lười của admin đấy. Nói ra cho mọi người bít thôi chư ko pải tranh luân làm gì. Nói ra thì admin sau nó lại còn sửa đổi, đỡ ẩu và scam tinh vi hơn ý chứ, tại cậu mún biết thì tớ nói thôi. còn để thỏa mãn cậu muốn chắc chắn là đúng chắc chỉ có nước tìm đc video quay cảnh admin đang điều hành site :) ko dù gì đi nữa cậu cũng bảo đoán chỉ là đoán thôi. :p

Cậu nói buồn cười, tớ mà làm site xong lại đi vạch mặt site mình để ko ai dep ah. Chính tớ mới nghi ngờ là tại sao cậu lại bảo vệ nó thế thì đúng hơn. bản thân tớ và cũng như tút của tớ luôn nói trên tư cách cá nhân, ko liên quan đên zoom, nên đừng lôi zoom vào, có gì thì gạch tớ

còn về thời gian thì tớ tôn trọng cậu.

Thôi off topic tại đây nhé. Thân

Last edited:
Theo thuyết âm mưu thì có rất nhiều cách để nói : => Nói vui vẻ thôi nhé, đừng có bác nào chơi cái cách này nha, các pro phát hiện ra lại vào chửi cho đó @@

- Ví dụ là admin làm ra 1 site => đem đi public => sau đó dùng nick khác để đi cảnh báo, rồi phân tích các yếu tố dẫn tới scam của site mình. Sau đó site scam và người đó được tôn lên làm pro, tiếp đến làm thêm mấy site khác nữa rồi lại tiếp tục theo kịch bản cũ. Tầm độ vài site cùi , bắt đầu có tiếng thì chơi 1 vố , làm site đẹp tí và nhiều người tin theo và chơi site đó, sau đó thì được cả rổ đô la. Đấy mới gọi là đầu tư và như thế lãi vài nghìn % ấy chứ :">.

Vui vẻ tí cho buổi trưa thôi nhé các bác, cam thì cũng đã ăn cam rồi, trời nóng thôi thì ăn cam tí cho mát mẻ đi hehe.

tớ bảo cậu rùi, là nếu nó là 2 site cách nhau cả năm thì ko ai so 2 cái đấy cả. đọc tút của tớ đoạn ghi rõ việc đó là 1 trong những nhầm lẫn hay mắc phải cơ

cái này là sâu hơn thế.

Cái bất cập và thói quen của admin chính là cái tớ vạch mặt ở trên chứ ko pải cái temp và cái host. điểm bất cập ở đây ko pải là cái chuyện text nó giống nhau mà là ở chỗ chả ai ra site mà lấy text của chính site vừa scam hôm qua cả , là do cái thói quen ẩu và lười của admin đấy. Nói ra cho mọi người bít thôi chư ko pải tranh luân làm gì. Nói ra thì admin sau nó lại còn sửa đổi, đỡ ẩu và scam tinh vi hơn ý chứ, tại cậu mún biết thì tớ nói thôi. còn để thỏa mãn cậu muốn chắc chắn là đúng chắc chỉ có nước tìm đc video quay cảnh admin đang điều hành site :) ko dù gì đi nữa cậu cũng bảo đoán chỉ là đoán thôi. :p

Cậu nói buồn cười, tớ mà làm site xong lại đi vạch mặt site mình để ko ai dep ah. Chính tớ mới nghi ngờ là tại sao cậu lại bảo vệ nó thế thì đúng hơn.

còn về thời gian thì tớ tôn trọng cậu.

Thôi off topic tại đây nhé. Thân

Tớ chẳng bảo vệ thằng nào cả, vì cậu cũng thấy rồi, tớ có chơi nó đâu mà tớ bảo vệ nó, có được cái gì đâu, nhưng cậu ghét thằng nào đó thì cậu có thể đổi cho nó lắm chứ, biết thế nào được :)

Cậu xem listing của tất cả các site mà scam nhanh cùng hosting black mình đưa ở trên nhé, xem nó cách nhau mấy năm nhé. Nó có nhiều site khác trong cả thời gian này đấy cậu à, nếu có thời gian tớ có thể tìm ra hết, admin này nó không ngừng hoạt động đâu.

Thôi tớ cũng không nói nữa, chúc cậu và đội zoom đầu tư thành công, chỉ cần mọi người ăn cam ít đi và có thu nhập từ HYIP là tớ mừng rồi!!!!!!!!!!!

Theo thuyết âm mưu thì có rất nhiều cách để nói : => Nói vui vẻ thôi nhé, đừng có bác nào chơi cái cách này nha, các pro phát hiện ra lại vào chửi cho đó @@

- Ví dụ là admin làm ra 1 site => đem đi public => sau đó dùng nick khác để đi cảnh báo, rồi phân tích các yếu tố dẫn tới scam của site mình. Sau đó site scam và người đó được tôn lên làm pro, tiếp đến làm thêm mấy site khác nữa rồi lại tiếp tục theo kịch bản cũ. Tầm độ vài site cùi , bắt đầu có tiếng thì chơi 1 vố , làm site đẹp tí và nhiều người tin theo và chơi site đó, sau đó thì được cả rổ đô la. Đấy mới gọi là đầu tư và như thế lãi vài nghìn % ấy chứ :">.

Vui vẻ tí cho buổi trưa thôi nhé các bác, cam thì cũng đã ăn cam rồi, trời nóng thôi thì ăn cam tí cho mát mẻ đi hehe.

Cảm ơn cho câu phân tích hóm hỉnh của bạn!!!
Dù sao tớ và cậu Duck cũng không ăn cam ở đây nên cũng dừng ở đây thôi, nói thêm cũng chẳng có ích gì cả.
Chúc mọi người vui vẻ và nhiều may mắn hơn trong những lần đầu tư sau này!!!!!!!!!!!!!!!!! :)

Cậu xem listing của tất cả các site mà scam nhanh cùng hosting black mình đưa ở trên nhé, xem nó cách nhau mấy năm nhé. Nó có nhiều site khác trong cả thời gian này đấy cậu à, nếu có thời gian tớ có thể tìm ra hết, admin này nó không ngừng hoạt động đâu.

Thôi tớ cũng không nói nữa, chúc cậu và đội zoom đầu tư thành công, chỉ cần mọi người ăn cam ít đi và có thu nhập từ HYIP là tớ mừng rồi!!!!!!!!!!!

cái đó thì cậu lại nhầm sang server share của host black rùi đó, nó là cái nhà trọ nên vào ra liên tục nhiều người cùng chung nhau đó cậu ạ.

OK ko nói nữa, chúc cậu đầu tư ăn nhiều tiền. ;) tớ cũng xin lỗi bảo cậu bảo vệ, cậu chỉ mún tranh luận cho nó sổi nổi hào hứng, sorry nha :)

vậy theo thuyết đó bác chờ em ra site siêu khủng và scam nhé ;) em chả bảo giờ lập topic, cũng chả bao giờ monitor, cũng ko tuyển đệ, ko tuyển ref gì hêt, nên có lấy tiêng làm gì đâu :) nếu ra site khủng thì ra lun cần gì pải làm chuỗi site cùi làm gì, vì khủng nó vẫn là khủng mà, hơn nữa đâu chỉ investor việt nam mà pải gây dựng mât công vậy, bọn Nga nó khôn lòi, có thể thấy chả thằng Nga nào đầu tư cái site iveconprofit.com đó cả, vì bọn nó đều biêt những cái em nói cả. ;) chỉ là tại cái tính hay mún giúp newbie , mà đúng như bác nói, khó thay đổi càn khôn nên từ giờ có lễ nên hạn chế nằm im thì ơn, ko vạch mặt nhiều bọn admin nó tìm đên đường Hồ Hảo Hớn úp sọt em. :eek:

cái đó thì cậu lại nhầm sang server share của host black rùi đó, nó là cái nhà trọ nên vào ra liên tục nhiều người cùng chung nhau đó cậu ạ.

OK ko nói nữa, chúc cậu đầu tư ăn nhiều tiền. ;) tớ cũng xin lỗi bảo cậu bảo vệ, cậu chỉ mún tranh luận cho nó sổi nổi hào hứng, sorry nha :)

vậy theo thuyết đó bác chờ em ra site siêu khủng và scam nhé ;) em chả bảo giờ lập topic, cũng chả bao giờ monitor, cũng ko tuyển đệ, ko tuyển ref gì hêt, nên có lấy tiêng làm gì đâu :) nếu ra site khủng thì ra lun cần gì pải làm chuỗi site cùi làm gì ;) chí là tại cái tính hay mún giúp newbie , mà đúng như bác nói, khó thay đổi càn khôn nên từ giờ có lễ nên hạn chế nằm im thì ơn, ko vạch mặt nhiều bọn admin nó tìm đên đường Hồ Hảo Hớn úp sọt em. :eek:

Ui xời, cần gì phải làm monitor, cần gì phải làm gì, chém vài câu cho bọn phong trào nó tin, rồi câu kết với 1 thằng monitor, liên kết với ổ phong trào làm cầu nối nữa. 3 thằng chung tay lừa gạt thì newbie lại chả dính. nói chung là bắt tay nhau lại mà làm site, kẻ tung người hứng gà vào cả sọt ngay.

Ui xời, cần gì phải làm monitor, cần gì phải làm gì, chém vài câu cho bọn phong trào nó tin, rồi câu kết với 1 thằng monitor, liên kết với ổ phong trào làm cầu nối nữa. 3 thằng chung tay lừa gạt thì newbie lại chả dính. nói chung là bắt tay nhau lại mà làm site, kẻ tung người hứng gà vào cả sọt ngay.

em nói rùi, vậy thì mât công quá, khủng thì ra luôn cho nhanh, site khủng thì ko cần gì bọn nó cũng đầu tư thui, :)
nhưng kế của bác cũng hay để em thử xem sao, chờ site siêu khủng hơn KAD của em nhé ;) mà bác là mod, là tiền bối , pro lâu năm, lại có group nên tiêng tăm gấp trăm lần em, nên chắc ap dụng chiêu đó mới lợi hại ;) mà bao giờ bác ra tool auto làm đên đâu rùi, nhớ cho em 1 slot test đấy nhớ nhé, xin mât lần mà thầy lờ ah nghe :p đỡ pải thức khuya dậy sớm

em nói rùi, vậy thì mât công quá, khủng thì ra luôn cho nhanh, site khủng thì ko cần gì bọn nó cũng đầu tư thui, :)
nhưng kế của bác cũng hay để em thử xem sao, chờ site siêu khủng hơn KAD của em nhé ;) mà bác là mod, là tiền bối , pro lâu năm, lại có group nên tiêng tăm gấp trăm lần em, nên chắc ap dụng chiêu đó mới lợi hại ;) mà bao giờ bác ra tool auto làm đên đâu rùi, nhớ cho em 1 slot test đấy nhớ nhé, xin mât lần mà thầy lờ ah nghe :p đỡ pải thức khuya dậy sớm

group khủng gì, người lãi cao nhất sau nửa tháng tham gia mới được có 1300%, còn lãi tầm 7-800% kha khá nhiều, 1 số thì lãi không đáng kể. Nếu không có lãi thì chả dám thu phí vào nhóm làm gì. Làm kiểu free thì mới là câu gà, mà toàn gà béo ngậy chưa biết mùi của mấy đứa chăn gà.

value, lãi 1300% 100 triệu lên 1 tỷ 3 :eek: cho em 1 slot gấp :eek: chắc em thì free chứ hả ? có tính phí hem vậy , hồi xưa bác vẫn share site free cho em mà ;) nên trong zoom em nói rồi, e vân tôn trọng bác. ko tham gia mấy vụ lùm xùm. :) mà mới bị đại tỷ sa thải cho ra vỉa hè rùi, giờ thât nghiệp chắc cửu vạn bốc vác kiếm cháo :(

group khủng gì, người lãi cao nhất sau nửa tháng tham gia mới được có 1300%, còn lãi tầm 7-800% kha khá nhiều, 1 số thì lãi không đáng kể. Nếu không có lãi thì chả dám thu phí vào nhóm làm gì. Làm kiểu free thì mới là câu gà, mà toàn gà béo ngậy chưa biết mùi của mấy đứa chăn gà.
value 1k3%
vào group bác từ gà lên pro nhanh thế
cho e gặp mặt bạn ấy đc k :x

ngưỡng mộ quá, giờ lãi ghê vậy hả?
Newbie giờ cứ pm yahoo last đại ca, làm sao để được vào king group là giàu cmnr =))
nghe giống litado =))

1 thằng thì giải thích vấn đề có bằng chứng + lời lẽ thuyết phục, 1 thằng giả ngu không hiểu (có thể ngu thật cũng nên) rồi bác bỏ, 1 thằng hiểu nhưng ... (loại này hơi khó đoán,nói mất công lại bị xóa =)) ).

Last edited:
nói chung hàng vn cùi ko nên dùng, thấy bạn trippinball khá pro, chia sẻ thông tin có ích cho mem, hyip chơi rất rủi ro, nên phân tích cận thận

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,946
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week