Got Paid Sự thật kiếm tiền cashfiesta - 50$

Status
Not open for further replies.
Bác biết cách cho thằng cashbar nó chạy hộ em không thằng BK nó không cho chạy,mà em vào phần tường lửa BK nó chấp nhận CF rồi mà vẫn không được .

rate cao là của tháng trước rồi bạn. Tháng này mới có 2 offer miễn phí thôi....bạn chạy tầm 30K là đựoc rồi. nhiều cũng ko ổn đâu, cả nhà bị reset về 0 hết rồi...:D

mình đang thử và thực sự còn rất mập mờ về cái này, về việc chạy cashfiesta thì chạy được bao nhiêu thì nó mới pay cho mình, hay chỉ là chạy được bao nhiêu thì pay = đấy :S

Tình hình dạo gần đây bị reset liên tục gồm những nguyên nhân sau:
1. Member VN tăng một cách đột biến
2. Thống kê point trung bình quá cao, thông thường chơi cái này chỉ để kiếm phụ (VN là nguồn thu nhập chính), do đó số point trung bình của các mem VN trên 90k/tháng (cao hơn so với các nước, tính trung bình các mem chơi ổn định). Đó là lý do hot năm 2005, not paid năm 2007 và rộ lại năm 2011 (năm này là tiền đề để năm 2012 quay lại thời điểm năm 2007)
3. Tiền thu từ hoạt động quảng cáo thì ít, chi phí trả cho mem VN thì cao ( công ty lỗ, thắt chặt kiểm tra)
4. Hoạt động Ip bất thường (VN dùng IP động, dễ bị trùng IP), cái này không có trong qui định của nó nhưng có thể bị trảm vì cái này
5. Dùng proxy đăng ký Offer (chết chắc, có lần đã gởi mail và nó đã trả lời về vấn đề này là vi phạm, mặc dù TOS nó không nói)
6. Ref càng nhiều tỷ lệ chết càng cao
7. Thanh toán qua PP dễ nên tỷ lệ cheat cực lớn
8. Tài liệu hướng dẫn cách cheat, tool đầy dẫy nên qua google (các từ khóa, back link) nó có thể biết VN chỉ toàn cheat
9. Thông tin không chuẩn xác về người dùng dẫn đến cashfiesta mất uy tín và thất thu nên nó sẽ làm chặt ( giết lầm hơn bỏ xót)
Giải thích như thế này: (không phải offer thông thường như dân chơi offer)
- Các offer là các Website về mua bán, du lịch, dịch vụ (sửa nhà, bác sĩ, chăm sóc sắc đẹp ....), chi trả một khoản tiền cho sự giới thiệu từ cash và hiển thị quảng cáo của nó thông qua cash đến người dùng. Thông qua đó các công ty có thể có khách hàng với chi phí thấp nhất.
VD: offer mua xe hơi, bạn lấy info tào lao (có thể đúng), sau khi hoàn thành offer công ty hí hửng sắp có người mua xe hơi liền Alo cho khách hàng, khách hàng nói họ không có đặt hay đăng ký gì hết ( khoảng trên 1000 kh bị làm phiền thì sao, uy tín giảm sút), cái này gọi là tiền mất tật mang, quay sang trảm Cashfiesta, thằng cash nó điên quá, ra tay thịt mem VN vì dám láo. Tương tự các offer khác bạn thử vẽ viễn cảnh là ra câu chuyện hay à.
Những điều trên là cảm nghĩ cá nhân mình về tình hình hiện nay.
Suy đoán tương lai:
- Trước khi mình post bài gồm 3 cái proof check vào khoảng tháng 7/2011, tình hình là cashfiesta không bao giờ reset (fake IP vẫn ăn được nhưng điểm đừng quá cao)
- Từ tháng 9/2011, bị reset nếu fake IP (hên xui)
- Từ tháng 11/2011, bị reset do fake IP là chắc chắn, hệ thống ref sử dụng cheat (40%)
- Từ tháng 12 (thanh toán qua PP), bị reset do fake IP là chắc chắn, point cao trên 160k (30%)
- Từ tháng 1/2012, bị reset không rõ nguyên nhân (20 %), offer tính lung tung không xác định
- Từ tháng 2/2012, reset liên tục không rõ nguyên nhân, offer đăng ký nhiều nhưng thành công lại cực thấp (mặc dù offer là cực dễ)
Qua đó có thể thấy, trước tháng 7 mem rất ít, tỷ lệ chết rất thấp. Từ tháng 8 rộ phong trào chiến thằng này, lợi nhuận thực tế giảm sút một cách nghiêm trọng. Nó chấp nhận thanh toán qua PP là do thấy VN có tiềm năng với lượng mem lớn, nhưng đó cũng là sai lầm dẫn đến chi nhiều hơn thu (nó reset để khỏi chi ấy mà). Hồi trước spam mail thằng Admin nó còn giải thích, mặc dù giải thích chả đâu ra đâu, giờ thì gởi mail mà nó gởi lại mới sợ, có khi bị reset nó cũng chả thèm gởi thư nói là gian lận.
- Tình hình đột biến: mới một ACC phụ bị reset, thông thường nó chỉ trừ point, còn điểm Offer nó giữ lại. Giờ sau khi reset mất luôn cả số tiền đang Unpaid, nói chung là 0$ ( cái này chưa bao giờ xảy ra)
- Nếu vào ngày nào đó thấy cổng thanh toán PP biến mất đó là lúc VN chuẩn bị vào danh sách block country
Nói chung tình hình hiện nay rất bi quan, đó là hiện tượng tuyển Ref một cách ồ ạt và đào tạo cách cheat cho Ref
- Bạn nên nhớ đối với dân chơi Offer mỗi offer thành công chỉ tầm khoản từ 0.05-0.30 $, cashfiesta mỗi offer US từ 1-16$, thế tại sao dân Offer không nhảy vào (thơm quá mà mặc dù họ kinh nghiệm và bản lĩnh đầy mình), đơn giản nó check kỹ hơn, thời gian kiểm tra lâu hơn, thanh toán lâu hơn ...
Vd: bạn muốn bán phở bò với giá 20k/tô hay muốn bán bò Kobe với giá trên 500k/tô
Chỉ một câu là chuẩn: dân Offer muốn tiền tươi, có là xúc ít nhiều không quan tâm, chờ đợi thanh toán là cái gì đó rất bực mình cho dân Offer
Nói nhiều quá rồi, suy luận của mình chỉ có như thế, chuẩn hay không cũng không biết
BÀI VIẾT MANG TÍNH CHẤT THAM KHẢO ( thông tin chưa chắc chính xác nha, cái này chỉ thảo luận cho vui, a e đừng bi quan)
Mọi người thảo luận, nhớ chặt chém vừa thôi nhé, nếu có sai mong anh e thông cảm do kiến thức mình có hạn ( Mới tốt nghiệp mẫu giáo trường làng, chuẩn bị lên cấp 1 trường quê)
Bye mọi người nhé
Tình hình là mình còn bị band nick vĩnh viễn.nó chỉ báo là mình gian lận chứ ko báo là mình gian lận cái j.đúng lúc mình rút 75USD.tháng trước chạy được 138k điểm.tháng vừa rùi đang đc 90k.thế là xong
Ngày trước mình chỉ fake ip để đk offer US.mọi người đk ko sao cùng lắm bị reset mà mình mình khóa luôn tài khoản.giờ hoang mang ghê.sợ đến lúc thanh toán nó lại bảo gian lận j thì chít.
thế

Tình hình là mình còn bị band nick vĩnh viễn.nó chỉ báo là mình gian lận chứ ko báo là mình gian lận cái j.đúng lúc mình rút 75USD.tháng trước chạy được 138k điểm.tháng vừa rùi đang đc 90k.thế là xong
Ngày trước mình chỉ fake ip để đk offer US.mọi người đk ko sao cùng lắm bị reset mà mình mình khóa luôn tài khoản.giờ hoang mang ghê.sợ đến lúc thanh toán nó lại bảo gian lận j thì chít.
thế
Thời kỳ khó khăn, nên anh em chắc chuẩn bị tình thần là vừa...:D. chạy ít điểm thôi vậy, vài tháng rút 1 lần cho nó đỡ sót ruột:D
uppppppppppppppppppppppp

Bác biết cách cho thằng cashbar nó chạy hộ em không thằng BK nó không cho chạy,mà em vào phần tường lửa BK nó chấp nhận CF rồi mà vẫn không được .

đá BK đi . Tuy ở VN nhưng có mấy ai sài BK đâu .

Nó k trị dc mấy con VR khủng đâu

Hello,

We detected that you have been using fraudulent methods to increase your earnings. Therefore, we nullified all your points from FiestaBar, referral and bonus points. Our Terms and Conditions allow us to terminate your account in cases like this, but we chose not to do so, because we consider you a valuable member. Since you have completed some Special Offers without using any fraudulent methods, we will leave the points for these registrations.

Please, make sure not to violate our Terms and Conditions because we will be forced to terminate your account.

Best regards,

James Bradshaw

Cashfiesta Team
vào mail xem có cái này, bà nó, gửi mình lúc 24/2, nói mình gian lận nữa chứ, chỉ treo và lướt web ko fake ip gì cả, hắn gian mình á :(

Trời gỡ đi thì nói làm gì ,nó vẫn còn dùng được mà bác
Bạn cứ làm offer tháng này đi. tháng sau chạy cũng đựoc, thử ko cho BK khởi động cùng win xem sao, chạy được 1-2 K points thì thoát cashbar đi, bật bk lên...:d Dù sao chạy nhiều điểm cũng ko ổn đâu:D

Lâu lâu mới vào, dạo này tình hình ảm đạm ghê nhỉ :binhsua80:
Thôi, anh em ta tìm nơi khác mà đầu tư thời gian vậy. Tên này mập mờ quá, bao nhiêu công sức giờ trở thành công...cốc :binhsua85:
Trước khi nó block VN ta, thì chúng ta hay chủ động block nó nào. Chết cụ nó đi!!!!!!!!!!!!!

Không chơi thằng này nữa ... lập lờ quá

thế là dân mình từ bỏ cái thằng nhỏ rùi à..........

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,970
173,042
Latest member
hooangthien

Most viewed of week

Most discussed of week