Suggest Sử dụng paypal khi đi du lịch nước ngoài?

haidoan

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
chào các bạn,
Mình đang chuẩn bị đi nước ngoài vào ngày mai mà vẫn có nhu cầu sử dụng paypal để giao dịch, kiểm tra tiền và nhận tiền. Minh có nghe nói là không nên sử dụng paypal khi đang ở nước ngoài.
Cho mình hỏi có cách nào để có thể sử dụng paypal ở nước ngoài mà tránh bị limit không ạ? Có thể mình sẽ phải sử dụng 3g hoặc wifi ở khách sạn và di chuyển.

Cám ơn các bạn nhiều!

chào các bạn,
Mình đang chuẩn bị đi nước ngoài vào ngày mai mà vẫn có nhu cầu sử dụng paypal để giao dịch, kiểm tra tiền và nhận tiền. Minh có nghe nói là không nên sử dụng paypal khi đang ở nước ngoài.
Cho mình hỏi có cách nào để có thể sử dụng paypal ở nước ngoài mà tránh bị limit không ạ? Có thể mình sẽ phải sử dụng 3g hoặc wifi ở khách sạn và di chuyển.

Cám ơn các bạn nhiều!
Nếu được thì remote về VN rồi xài cho nó yên tâm khỏi bị security check

Theo ngu kiến của e thì nếu PP của bác đang dùng IP VN thì kiếm con SSH VN hoặc mua con VPS VN rồi log vào trước đi, để đó, cho nó lưu cookies đồ trước, xong rồi out, sau đó rồi giao dịch, khỏi lo log nhiều IP. :):)

Theo ngu kiến của e thì nếu PP của bác đang dùng IP VN thì kiếm con SSH VN hoặc mua con VPS VN rồi log vào trước đi, để đó, cho nó lưu cookies đồ trước, xong rồi out, sau đó rồi giao dịch, khỏi lo log nhiều IP. :):)
VPS có sợ bị hack mất pass ko bạn ơi?

Mở cái máy hay log paypal rồi remote về yên tâm hơn bác
Máy mình dùng windows nên chưa bao giờ dám log vì sợ dính con virus ăn cắp pass nào đấy, toàn log = iphone thôi bạn ah. Giờ ko biết log có sao ko :v

Mình cũng hay đi xa và dùng 2 cách này cho chắc cốp, bạn thử nhé:
- Dùng teamviewer, ultraview...để sẵn ở nhà, cứ thế mà xài, nhớ đóng cửa phòng cẩn thận.
- Mua 1 con vps VN (tìm trên 4rum có service hoặc lên longvan mua) để xài tạm trong những ngày đi xa, ko sợ bị mit, nhớ change pass vps cẩn thận và đóng những port ko cần thiết để tránh bị attack.

Mình cũng hay đi xa và dùng 2 cách này cho chắc cốp, bạn thử nhé:
- Dùng teamviewer, ultraview...để sẵn ở nhà, cứ thế mà xài, nhớ đóng cửa phòng cẩn thận.
- Mua 1 con vps VN (tìm trên 4rum có service hoặc lên longvan mua) để xài tạm trong những ngày đi xa, ko sợ bị mit, nhớ change pass vps cẩn thận và đóng những port ko cần thiết để tránh bị attack.
bạn ơi VPS mua ở đó có an toàn ko bạn? có sợ bị lấy pass ko nhỉ?

bạn ơi VPS mua ở đó có an toàn ko bạn? có sợ bị lấy pass ko nhỉ?
Chắc nhất là mua ở longvan, cty lớn, dùng cloud, tạo vps xong đổi pass cẩn thận, pp mình giao dịch cũng nhiều mình toàn xài vậy chưa thấy bị gì.

Đi khắp thế giới đều được hết nhé các thánh, lâu nó gọi điện hỏi thì bảo đang đi du lịch
Cần bằng chứng thì chụp cái hộ chiếu có đóng dấu gửi cho nó.

Xài bình thường bạn nếu internet riêng.
Còn nếu xài public thì cực kỳ hạn chế.
Vì lúc đó IP đó có thể bị blacklist trước bởi hoạt động của acct khác.

Bạn đi không lâu nên cài app trên moile.
Bạn đi nước nào?
Nếu trong asean thì cũng không lo gì đâu.

Xài bình thường bạn nếu internet riêng.
Còn nếu xài public thì cực kỳ hạn chế.
Vì lúc đó IP đó có thể bị blacklist trước bởi hoạt động của acct khác.

Bạn đi không lâu nên cài app trên moile.
Bạn đi nước nào?
Nếu trong asean thì cũng không lo gì đâu.
Mình đi Thái bạn ạ, thế thì mình cứ dùng 3G trên 1 cái iphone mình đã log ở Vietnam rồi là ok bạn nhỉ
App mình không cài được vì máy mình jailbreak rồi cứ vào là nó đẩy ra, minh chỉ log đc = web ở iphone thôi

Ừm bạn cứ tự tin xài như vậy.
Nhưng nếu không cần thì đừng log check gi cả..
Cần mới làm nhé.

Nhớ set passcode cho dt luôn, nếu bị cắp bớt lo.

Thím nhìn này chắc hiệu chứ je

Announcements

Forum statistics

Threads
419,355
171,408
Latest member
Phanxuanduc
Back
Top Bottom