SSJM ver 2 - Tăng tốc độ chơi SeoSprint và các trang tương tự!

Bạn nghĩ sao nếu ra gói bản quyền vĩnh viễn tool SSJM, nếu có thì bạn muốn sử

• Total voters
    18
  • Poll closed .
Chủ top chết đâu rồi

đưa mặt lên coi

Sao cái phím tắt tạo báo cáo không hoạt động vậy
mình cài sang đủ phím khác đều không đc

Win8 64bit

à góp ý

Fithung không chiến Ceosprint phải không

Tool bạn có lỗi , thừa như sau

+ Mình chẳng bao giờ điên vào textbox "Tên nước" cả .... 50job, thì mới có 1 job yêu cầu tên nước ---> thừa
+ textbox "Từ khóa" 40job thì mình mới cần yêu cầu kèm từ khóa trong báo cáo ----> thừa
+ Thêm Job yêu cầu phải có "từ khóa tìm kiếm" mới thêm đc job --->vô lí .. tất cả các job đều có 5-6 từ khóa khác nhau, mà từ khóa luôn chỉnh sửa, việc bắt buộc có từ khóa tìm kiếm không phù hợp... mình toàn điền kí tự vớ vẩn vào đó

+ Các button trong tool hơi nhỏ, khó phân biệt... thỉnh thoang toán ấn nhầm "Thêm Job" vs "Lưu" , "Báo cáo " vài lần bấm mà không ăn

Update Ver sau

+ tăng Size button - màu sắc
+ thêm Job mới không cần từ khóa tìm kiếm
+ Để Riêng nút "báo cáo" ở ngoài (giống như Simple View) -- quan trọng

Chủ top chết đâu rồi

đưa mặt lên coi

Sao cái phím tắt tạo báo cáo không hoạt động vậy
mình cài sang đủ phím khác đều không đc

Win8 64bit

à góp ý

Fithung không chiến Ceosprint phải không

Tool bạn có lỗi , thừa như sau

+ Mình chẳng bao giờ điên vào textbox "Tên nước" cả .... 50job, thì mới có 1 job yêu cầu tên nước ---> thừa
+ textbox "Từ khóa" 40job thì mình mới cần yêu cầu kèm từ khóa trong báo cáo ----> thừa
+ Thêm Job yêu cầu phải có "từ khóa tìm kiếm" mới thêm đc job --->vô lí .. tất cả các job đều có 5-6 từ khóa khác nhau, mà từ khóa luôn chỉnh sửa, việc bắt buộc có từ khóa tìm kiếm không phù hợp... mình toàn điền kí tự vớ vẩn vào đó

+ Các button trong tool hơi nhỏ, khó phân biệt... thỉnh thoang toán ấn nhầm "Thêm Job" vs "Lưu" , "Báo cáo " vài lần bấm mà không ăn

Update Ver sau

+ tăng Size button - màu sắc
+ thêm Job mới không cần từ khóa tìm kiếm
+ Để Riêng nút "báo cáo" ở ngoài (giống như Simple View) -- quan trọng

Mình không chiến SEO nhưng SSJM là kết quả từ hàng trăm lượt đóng góp ý kiến, test tool của rất nhiều ae chơi SEO từ pro cho đến newbie kể từ khi ra mắt phiên bản 1.0 vào ngày 11-09-2012 cho đến nay (cũng xấp xỉ 6 tháng)
Vấn đề về phím tắt thì bạn kiểm tra và đọc lại hướng dẫn. Còn về các vấn đề khác bạn nói thì như sau:
+ Ô tên nước bạn chẳng bao giờ dùng đến nhưng nó được thêm vào vì trước đó có bạn khác góp ý cần, hơn nữa nếu bạn không cần thì cứ bơ nó đi coi như không có, có ảnh hưởng gì đến bạn đâu?
+ Tương tự với vấn đề về ô "Từ khóa". Bạn cũng lưu ý là dù 5 - 6 từ khóa hay 100 từ khóa bạn vẫn có thể lưu hết vào ô "Tìm kiếm", mỗi dòng một từ khóa và tool sẽ copy random 1 trong các từ khóa đó.
+ Việc thêm job bắt buộc phải có từ khóa -> OK mình sẽ update lại
+ Các button nhỏ và khó phân biệt, hay bị bấm nhầm thì có lẽ bạn mới dùng nên chưa quen. Nút báo cáo thì gần như rất ít sử dụng vì chủ yếu làm việc trên Simple View với các phím tắt.
+ Kích thước font chữ -> Sẽ tăng lên theo yêu cầu của bạn.
+ Để Riêng nút "báo cáo" ở ngoài (giống như Simple View) -> Mình không hiểu :|.

PS: Chú ý xem kỹ hướng dẫn, video demo và đặc biệt là các bản update để khai thác tool hiểu quả nhất, bạn có thể tham khao thêm bên topic chia sẻ kinh nghiệm này.
http://mmo4me.com/showthread.php?10...-khai-thac-tool-va-choi-Seo-mot-cach-hieu-qua

Last edited by a moderator:
Serial=0D0E074817993C783354E703B1C29E46E362C1E6B127EBACF379E43E5A3DDE96
Batch 139356560

- - - Updated - - -

Batch 139356560

Batch 139356560

- - - Updated - - -

Batch 139356560
Đã kích hoạt và +2 ngày, cám ơn bạn đã sử dụng.

hi vọng cậu rảnh có thể thêm 1 chức năng nữa vào tool là report sắp xếp site theo thứ tự mình tự lập
VD: bình thường tool đang report theo thứ tự các site trùng địa chỉ
site1: abc.com
site2: abc.com/2
site3: abc.com/3
site4: abc.com/4
site5: abc.com/5

GA1: xyz.com
GA2: xyz.com/2
GA3: xyz.com/3

Do có một số job yêu cầu dạng :
site1: abc.com
site2: abc.com/2
site3: abc.com/3

GA1: xyz.com
GA2: xyz.com/2
GA3: xyz.com/3

site4: abc.com/4
site5: abc.com/5

:D mong cậu ra thêm 1 chức năng báo cáo nữa :D

Update ngày 09/04/2013
- Tăng kích thước font chữ (theo yêu cầu của một số bạn)
- Bỏ kiểm tra bắt nhập từ khóa khi thêm job

- Thêm chức năng tùy chọn sắp xếp link trong báo cáo.
Theo yêu cầu tại #530 ngay trên comment này. Mình cập nhật tính năng tùy chọn sắp xếp link như sau.
Mặc định khi bạn copy link và tạo báo cáo. Tool sẽ sắp xếp link theo domain.

Ví dụ trên cửa sổ trình duyệt chrome bạn mở các tab như sau

(Tưởng tượng bên dưới là các tab trên trình duyệt)
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
link_nhiệm_vụ | link search | link site 1 | link site 2 | link site 3 | link GA1 | link GA2 | link GA3 | link site 4 | link site 5 ==== [Add-on Copy]
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Khi đó báo cáo tool tạo ra có dạng

link search

link site 1
link site 2
link site 3
link site 4
link site 5

link GA1
link GA2
link GA3

Tuy nhiên nếu bạn không muốn như vậy, hay nói chính xác hơn là theo yêu cầu thằng chủ job nó ko muốn như vậy. Bạn có thể tự sắp xếp link theo ý của mình. Tức là tự xếp link ở trên trình duyệt luôn, kéo thả các tab và xếp theo thứ tự bạn muốn. Tool sẽ ko sắp xếp link theo domain nữa, mà chỉ phân tách các nhóm link mà bạn đã sắp xếp.

Vẫn lấy ví dụ các tab bạn mở như trên. Khi đó báo cáo mà tool tạo ra sẽ có dạng

link search

link site 1
link site 2
link site 3

link GA1
link GA2
link GA3

link site 4
link site 5

==> Lưu ý: Thứ tự các link bạn sắp xếp các tab trên trình duyệt như thế nào thì báo cáo tạo ra sẽ theo thứ tự đó. Và chú ý tab đầu tiên luôn phải để là tab link nhiệm vụ

Cuối cùng thì để bật / tắt tính năng tùy chọn sắp xếp job này. Bạn chỉ cần vào menu Tùy chỉnh => Sắp xếp link tùy chọn

canh bao co ma doc hai huhu

View attachment 24124

Lý do chính khiến các anti virut nghi ngờ SSJM chính là tính năng bắt phím (Nếu bạn nào học cntt thì nó là kỹ thuật hook phím). Hành vi này khiến các phần mềm diệt virut nghĩ tool là một keylogger. Trên thực tế tool chỉ bắt phím và thực hiện các thao tác làm job, mình đảm bảo ko có bất cứ hành vi ác ý nào. Và từ khi phát hành tool chưa có vụ việc gì xảy ra về vấn đề virut liên quan đến Tool. Nếu bạn không ting tưởng có thể ngưng sử dụng.

View attachment 24124

Bộ cảnh báo là nó có virus à? an tâm đi nhé :))

Mà cái chức năng mới là rất hợp lý, trước tool dinhbuu cũng BC theo dạng này

Nhưng mà sao tự dưng thay phông chữ nó to quá vậy, khó nhìn quá @@

Update ngày 09/04/2013
- Tăng kích thước font chữ (theo yêu cầu của một số bạn)
- Bỏ kiểm tra bắt nhập từ khóa khi thêm job

- Thêm chức năng tùy chọn sắp xếp link trong báo cáo.
Theo yêu cầu tại #530 ngay trên comment này. Mình cập nhật tính năng tùy chọn sắp xếp link như sau.
Mặc định khi bạn copy link và tạo báo cáo. Tool sẽ sắp xếp link theo domain.

Ví dụ trên cửa sổ trình duyệt chrome bạn mở các tab như sau

(Tưởng tượng bên dưới là các tab trên trình duyệt)
link_nhiệm_vụ | link search | link site 1 | link site 2 | link site 3 | link GA1 | link GA2 | link GA3 | link site 4 | link site 5 ==== [Add-on Copy]

Khi đó báo cáo tool tạo ra có dạng

link search

link site 1
link site 2
link site 3
link site 4
link site 5

link GA1
link GA2
link GA3

Tuy nhiên nếu bạn không muốn như vậy, hay nói chính xác hơn là theo yêu cầu thằng chủ job nó ko muốn như vậy. Bạn có thể tự sắp xếp link theo ý của mình. Tức là tự xếp link ở trên trình duyệt luôn, kéo thả các tab và xếp theo thứ tự bạn muốn. Tool sẽ ko sắp xếp link theo domain nữa, mà chỉ phân tách các nhóm link mà bạn đã sắp xếp.

Vẫn lấy ví dụ các tab bạn mở như trên. Khi đó báo cáo mà tool tạo ra sẽ có dạng

link search

link site 1
link site 2
link site 3

link GA1
link GA2
link GA3

link site 4
link site 5

==> Lưu ý: Thứ tự các link bạn sắp xếp các tab trên trình duyệt như thế nào thì báo cáo tạo ra sẽ theo thứ tự đó. Và chú ý tab đầu tiên luôn phải để là tab link nhiệm vụ

Cuối cùng thì để bật / tắt tính năng tùy chọn sắp xếp job này. Bạn chỉ cần vào menu Tùy chỉnh => Sắp xếp link tùy chọn
hay quá bác update rồi :D. mà em có thêm ý kiến chút xíu :D
bác nên tạo thêm 1 dạng như kiểu phím tắt cho loại báo cáo thứ 2 ấy. vì đa số job nó vẫn báo cáo theo kiểu cũ :D. nên tạo 2 cái phím tắt báo cáo làm cho tiện chứ ko đang làm mà phải nhảy qua tùy chỉnh lại thì hơi lâu :binhsua08:

bác nên tạo thêm 1 dạng như kiểu phím tắt cho loại báo cáo thứ 2 ấy. vì đa số job nó vẫn báo cáo theo kiểu cũ :D. nên tạo 2 cái phím tắt báo cáo làm cho tiện chứ ko đang làm mà phải nhảy qua tùy chỉnh lại thì hơi lâu :binhsua08:

Ủa cái này là phụ thuộc vào cách sắp xếp tab trên trình duyệt thôi mà, cần gì phải tùy chỉnh đâu

MÀ góp ý là cái font mới to quá hung ơi, choáng hết khó thấy toàn bộ mô tả khi để Simple

Ủa cái này là phụ thuộc vào cách sắp xếp tab trên trình duyệt thôi mà, cần gì phải tùy chỉnh đâu

Anh goodbyemichelle nói chuẩn rồi, theo mình mặc định cứ để ko sắp xếp, rồi mình tự sắp xếp trên trình duyệt. job có yêu cầu hay ko yêu cầu sắp xếp ko quan trọng. Mấy cái kéo thả tab thôi chứ có gì đâu :)).'

Bộ cảnh báo là nó có virus à? an tâm đi nhé :))

Mà cái chức năng mới là rất hợp lý, trước tool dinhbuu cũng BC theo dạng này

Nhưng mà sao tự dưng thay phông chữ nó to quá vậy, khó nhìn quá @@
Làm dâu trăm họ mà anh, thôi cũng không ảnh hưởng lắm. Nhìn vài bữa quen thôi mà.

ec

F9A7C47B619FCC6CD0EB35BCF7D2363967A260CC96480B9C2F6855056FA4C6BA
kích hoạt lại hộ em, máy bị lỗi phải cài win :mad:

B1CD18E63CD4EF337CEF370C5C761BC3EB055978874A8BBAEE626AF3536C4669
WMZ : Z370453494584
Active key giúp mình với
Máy mình ổ đĩa bị mất dữ liệu. đã phục hồi lại đc dữ liệu rồi nhưng phải ghost lại win.
Seria : E9874307427311D851D3A2AF5008C63C1B19BB4463DA0A5B738CCCAA1C8F7F3E
Bác kích hoạt lại key giúp với !!

tuyệt quá, cảm ơn chủ thớt nhiều. mấy bữa này quên vào Seosprint ..... thấy update lun

kéo thả tab tốn thời gian thì khi báo cáo mình copy-past có vẻ nhanh hơn đó.., phần lớn các job đều để thứ tự lần lượt như cũ.

Font chữ đẹp quá, mình cận nhìn đỡ hại mắt đi biết nhiều, Simple kéo ra to tí là đủ phần mô tả.

Chủ top xem giúp mình cái này

+ Khi mình báo cáo thì một vài trường hợp tool sắp sếp không được tốt
vidu
http://sohoa.vnexpress.net/
http://gamethu.vnexpress.net/
http://ione.vnexpress.net/

như 3 website trên thì báo cáo sẽ tạo ra ba dòng khác nhau, mình phải dùng tay để điều chỉnh lại cho phù hợp , bug nhỏ này gặp nhiều ở GA

F9A7C47B619FCC6CD0EB35BCF7D2363967A260CC96480B9C2F6855056FA4C6BA
kích hoạt lại hộ em, máy bị lỗi phải cài win :mad:

Bạn mở file config ra copy dòng Serial cho mình. Phải có serial cũ mới kích hoạt lại được nhé

Máy mình ổ đĩa bị mất dữ liệu. đã phục hồi lại đc dữ liệu rồi nhưng phải ghost lại win.
Seria : E9874307427311D851D3A2AF5008C63C1B19BB4463DA0A5B738CCCAA1C8F7F3E
Bác kích hoạt lại key giúp với !!
Đã kích hoạt lại cho bạn.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,842
172,923
Latest member
krazyIT85

Most viewed of week

Most discussed of week