Spam trong diễn đàn là gì?

daquybaoloc

Hero
Verified
Reactions
676
MR
0.535
Spam là gì:
Những bài viết có tính chất sau sẽ được hiểu là bài spam:
- Bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý ... hoặc bài ngắn không có giá trị về mặt thông tin (lượng thông tin truyền tải trong bài viết hầu như không có) mà chỉ có tính chất làm loãng chủ đề.
- Bài chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc (emoticon)
- Nhiều chủ đề có cùng nội dung được gửi lên cách nhau không bao lâu (kể cả trong trường hợp dùng nhiều nick để gửi và hình thức có thể thay đổi một chút cho khác, nhưng vẫn mang cùng một nội dung).
- Bài trả lời lạc chủ đề, chen ngang vào cuộc thảo luận (ví dụ đang nói đến cách bán 1 loại xe nào đó tự nhiên có người vào nói lạc sang hẳn chuyện tình yêu) .
- Bài mang tính chất chat, trao đổi cá nhân, buôn chuyện không thảo luận về chủ đề chung.
- Những bài viết được gửi liên tiếp nhau của cùng một thành viên gửi trong 1 chủ đề trong một khoảng thời gian rất ngắn (trừ những bài mang tính chất riêng biệt cần thiết phải gửi riêng từng bài hoặc một bài dài phải cắt ra làm nhiều bài ngắn).
Ngoài ra, bài spam còn có những biến thể khác như trích dẫn lại bài của người khác và chỉ viết thêm vào một vài từ, viết xuống dòng liên tục những câu ngắn…v.v…
Nếu bạn phạm 1 trong các điều kể trên coi như là bạn đang spam, có thể bị cảnh cáo hoặc bắn nick

Sáng nay vô 4rum thấy một số bài viết hay chưa kịp đọc hết thì ngập tràn các topic bên Gambling & Games mọc lên do ông cày tiền vào comment, một số comment như:

Comment 1: Site bet gì để ảnh mấy con gê nhìn ngứa tay chân vãi
Comment 2: Nhìn ảnh các con gệ mà mình thấy .....

nóng quá

Site nàyq úa quen thuộc với VN rồi
.................................

Góp ý với caytien việc này có thể gây ảnh hưởng tới các thành viên khác và các topic làm ăn của họ, góp ý với admin và các mod có những quy định rõ ràng hơn về cách post bài của mem

Last edited by a moderator:
sáng nay cậu ấy nói cố gắng phấn đấu để lên professonal trong tháng này. jo thì toét đít rồi. :binhsua146:

Upvote 0
quá là spam.spam lên pro chỉ có đi scam chứ làm gì

Không bik gì thì im miệng lại nhé bạn

Bạn nghĩ ai cũng như bạn à

Có lẽ ngoài luật chống SPAM ra thêm 1 luật vu khống người khác

Upvote 0
mình gét xì pam,

ko mang lại thông tin gì hết, có nhiều topic mang thông tin mới, quan trọng bị chìm xuống bởi spammer. Chán ko nói nên lời :binhsua149:

Upvote 0
có vẽ như top này mở ra để phục vụ cho nhu cầu spam thì phải!!!!:binhsua157:

Upvote 0
Không bik gì thì im miệng lại nhé bạn

Bạn nghĩ ai cũng như bạn à

Có lẽ ngoài luật chống SPAM ra thêm 1 luật vu khống người khác
thế tớ hỏi cậu cậu cần cái chức danh professional làm gì??người ta tham gia bao lâu mới lên đc chức danh này,ai cũng như câu thì cái 4rum này thế nào

Upvote 0
thế tớ hỏi cậu cậu cần cái chức danh professional làm gì??người ta tham gia bao lâu mới lên đc chức danh này,ai cũng như câu thì cái 4rum này thế nào

Hờ, hóa ra để lên pro nhanh là chuẩn bị scam à

Con mắt cậu ko bik nhìn xa trông rộng

Cậu từng 2 chữ THƯƠNG HIỆU chưa?

Nếu hiểu tốt nhất im lặng và đi ra, đừng cm làm gì?

Upvote 0
quá là spam.spam lên pro chỉ có đi scam chứ làm gì
Người ta muốn lên pro để làm gì đó là mục đích của người ta, bạn không nên nói người ta scam chứ.
@caytien: bạn cũng đừng spam như thế nhìn đau mắt lắm và cũng ảnh hưởng tới người khác nữa, nếu bạn có bài nào hay thì mọi người luôn ủng hộ và sẽ lên pro sớm thôi, như vậy vẫn có uy tín hơn là lên peo bằng cách spam.
(nick mình từ 2010 mà vẫn chưa lên nổi 200 post.... bùn hixhix)

Upvote 0
(nick mình từ 2010 mà vẫn chưa lên nổi 200 post.... bùn hixhix)

Có gì phải buồn chứ spam cũng có thêm xu nào vào túi đâu chỉ tốn thời gian
Như bạn ít spam thì lại có nhiều thời gian kiếm tiền

Upvote 0
Hờ, hóa ra để lên pro nhanh là chuẩn bị scam à

Con mắt cậu ko bik nhìn xa trông rộng

Cậu từng 2 chữ THƯƠNG HIỆU chưa?

Nếu hiểu tốt nhất im lặng và đi ra, đừng cm làm gì?

thế ý của bạn là bạn ko spam ah? nếu ko spam thì tại sao lại có proof 1 lúc nhiều cm thế kia?

Hay ý của bạn là bạn spam để lấy thuơng hiệu ? SPAM để lấy THUƠNG HIỆU :)) nghe buồn cười quá bạn ạ ( mình góp ý chân thành thẳng thắn, ko phải gạch đá gì đâu, mong bạn hiểu nhé )

Upvote 0
số lượng ko quan trọng,quan trọng là chất lượng.nick vip nhưng mang tấm lòng của 1 scammer thì cũng chỉ là số 0.mình chỉ nói trên quan điểm mình.không ném đá bạn nào hết nhé.

Upvote 0
thế ý của bạn là bạn ko spam ah? nếu ko spam thì tại sao lại có proof 1 lúc nhiều cm thế kia?

Hay ý của bạn là bạn spam để lấy thuơng hiệu ? SPAM để lấy THUƠNG HIỆU :)) nghe buồn cười quá bạn ạ ( mình góp ý chân thành thẳng thắn, ko phải gạch đá gì đâu, mong bạn hiểu nhé )

Hiểu sau ý mình rồi

Ai lại đi SPAM lấy thương hiệu

Mình cố gắng nick lên PROFRESSIONAL

Thương hiệu là ở chỗ nick màu đó bạn

Nhiều người sẽ tin cậy và coi trọng lời mình nói hơn

Thanks bạn vì góp ý thẳng thắn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824