Solved Share tool change ssh sử dụng với imacro

1.bác ơi mình chạy thử mục /change báo OK rồi nhưng sang phần check /status thì unable connect. SSH đã live login bitvise thử rồi ạ.
2. phần proxy trong firefox(49, imacros 897) không cần cài đặt proxy đúng k ạ.
3. với lại mình ấn chạy xong tools tự động biến mất.(đã bỏ tick Hide bítvise) là do nó ẩn hay tôls bị crash vậy ạ.

1.bác ơi mình chạy thử mục /change báo OK rồi nhưng sang phần check /status thì unable connect. SSH đã live login bitvise thử rồi ạ.
3. với lại mình ấn chạy xong tools tự động biến mất.(đã bỏ tick Hide bítvise) là do nó ẩn hay tôls bị crash vậy ạ.
vậy, chắc tool bị crash rồi.

2. phần proxy trong firefox(49, imacros 897) không cần cài đặt proxy đúng k ạ.
trong đoạn mã imacro có phần cài đăt sử dụng proxxy cho firefox rồi :D
Code:
PROXY ADDRESS=127.0.0.1:1080
còn nếu sử dụng tool một mình thì phải cài đặt trong firefox.

Cập nhật:
- xem lại thì thấy có chút lỗi nhỏ chỗ đoạn mã imacro, bác nào dùng thì thêm bypass=*127.0.0.1* vào đoạn cài đặt proxy
Code:
iimPlay("CODE:PROXY ADDRESS=127.0.0.1:1080 BYPASS=*127.0.0.1*"+jsLF+"URL GOTO=https://whoer.net");

vậy, chắc tool bị crash rồi.

trong đoạn mã imacro có phần cài đăt sử dụng proxxy cho firefox rồi :D
Code:
PROXY ADDRESS=127.0.0.1:1080
còn nếu sử dụng tool một mình thì phải cài đặt trong firefox.

Cập nhật:
- xem lại thì thấy có chút lỗi nhỏ chỗ đoạn mã imacro, bác nào dùng thì thêm bypass=*127.0.0.1* vào đoạn cài đặt proxy
Code:
iimPlay("CODE:PROXY ADDRESS=127.0.0.1:1080 BYPASS=*127.0.0.1*"+jsLF+"URL GOTO=https://whoer.net");
Vậy crash fix như nào vậy ạ? Nếu tôls chạy oke thì sẽ k bị mất tôls đúng k nhỷ?

Bác ơi cho em hỏi, làm sao để thoát vòng lặp ạ. Em chạy được connected rồi mà nó vẫn cứ lặp chứ không làm hành động tiếp theo

Em sửa được rồi ạ

if (rs.startsWith('Connected'))

chỗ này thiếu " ; " nên em chạy không được :D :D

Em sửa được rồi ạ

if (rs.startsWith('Connected'))

chỗ này thiếu " ; " nên em chạy không được :D :D
bro có bị tắt file Griffin_1901 lúc chạy không ạ? e thử thêm ; vào thấy chạy nhưng đến đoạn whoer thì kconnect đc và stop imacros. Còn Griffin_1901 bị tắt từ đoạn OK

bro có bị tắt file Griffin_1901 lúc chạy không ạ? e thử thêm ; vào thấy chạy nhưng đến đoạn whoer thì kconnect đc và stop imacros. Còn Griffin_1901 bị tắt từ đoạn OK

em thì không bị tắt, nhưng thêm dấu ";" thì đang connecting nó cũng nhảy sang bước sau luôn chứ không lặp lại :D:D

Vậy crash fix như nào vậy ạ? Nếu tôls chạy oke thì sẽ k bị mất tôls đúng k nhỷ?
bác thử bật mỗi cái Griffin lên, kéo ssh vào sau đó nhấn Change thử coi được ko?

bác thử bật mỗi cái Griffin lên, kéo ssh vào sau đó nhấn Change thử coi được ko?
Không được bác ạ. nó báo Connecting rồi díconnect luôn.

Không được bác ạ. nó báo Connecting rồi díconnect luôn.
Bác bật cái error reporting trong windows rồi chụp cái hình lỗi lên đây em xem thử :D

nếu bác thớt làm fake nhiều ssh trên cùng 1 tool thì ngon, chỉ ấy đc 1 luồng lên phải bật nhiều cái.

bác kiểm tra lại code imacros được không ạ. Em chạy nó bị vòng lặp vô tận, mặc dù đã connected rồi ạ
bác xem có quên cái break; trong chỗ vòng lặp ko, chứ thử thấy vẫn bình thường mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,549
170,639
Latest member
twicsyfraigf
Back
Top Bottom