Ask Seo sao mà khó quá

Hình như trung tâm nó dạy SEO web mà bác, có phải SEO youtube đâu

Với lại xưa giờ thấy đi học trung tâm toàn nói mấy cái cơ bản ko
Bọn trung tâm nó lừa còn mất nhiều tiền "học phí ngu" hơn, SEO thì tự tìm hiểu và thử nghiệm thì mới rút ra được kinh nghiệm quý báu về SEO cho chính bản thân mình. Bọn trung tâm hay mấy thằng "dạy SEO dạo" nếu cách SEO của bọn nó vẫn kiếm được tiền về nhiều thì đã chả đi dạy SEO, toàn dạy những cái cơ bản hoặc cách SEO của bọn nó không còn hiệu quả nữa, hiệu quả rất thấp thì mới đi tuyển học sinh về dạy SEO thôi. Tốt nhất là đọc tham khảo qua các tài liệu trên mạng rồi tự ngẫm nghĩ mà thử nghiệm thực hành SEO .
Thuật toán về SEO của google, youtube luôn thay đổi hàng tháng hàng năm cho nên học SEO xong thì lỗi thời là vừa, phí tiền phí thời gian trong khi tài liệu SEO trên mạng cũng đầy ra, không chịu đọc tìm hiểu thì mất tiền "ngu phí" cũng đáng

Bọn trung tâm nó lừa còn mất nhiều tiền "học phí ngu" hơn, SEO thì tự tìm hiểu và thử nghiệm thì mới rút ra được kinh nghiệm quý báu về SEO cho chính bản thân mình. Bọn trung tâm hay mấy thằng "dạy SEO dạo" nếu cách SEO của bọn nó vẫn kiếm được tiền về nhiều thì đã chả đi dạy SEO, toàn dạy những cái cơ bản hoặc cách SEO của bọn nó không còn hiệu quả nữa, hiệu quả rất thấp thì mới đi tuyển học sinh về dạy SEO thôi. Tốt nhất là đọc tham khảo qua các tài liệu trên mạng rồi tự ngẫm nghĩ mà thử nghiệm thực hành SEO .
Thuật toán về SEO của google, youtube luôn thay đổi hàng tháng hàng năm cho nên học SEO xong thì lỗi thời là vừa, phí tiền phí thời gian trong khi tài liệu SEO trên mạng cũng đầy ra, không chịu đọc tìm hiểu thì mất tiền "ngu phí" cũng đáng

Cảm ơn bác đã chia sẻ, chắc em khỏi SEO và tập trung vào chất lượng quá

Cảm ơn bác đã chia sẻ, chắc em khỏi SEO và tập trung vào chất lượng quá
Tất nhiên là vẫn phải SEO nhưng mà chịu khó search google đọc tài liệu hướng dẫn SEO rất nhiều và cả tư duy nữa. Mà Tài liệu về SEO youtube ,google ở trên forum MMO có rất nhiều đọc qua mà tham khảo, còn thích thì search google thêm nữa, newbie thì nên đọc qua mà tham khảo rồi tư duy thêm bởi vì kiến thức của các tài liệu cũng đã hơi lạc hậu khó SEO với youtube hiện tại rồi.

không có sub thì thuê sub mua sub, không thì mua hẳn 1 acc 40k sub tha hồ mà up lên đây than vản cái gì éo biết

không có sub thì thuê sub mua sub, không thì mua hẳn 1 acc 40k sub tha hồ mà up lên đây than vản cái gì éo biết
Hiện giờ mình ko biết còn dịch vụ sub nào an toàn cả, có thể an toàn lúc này nhưng tới lúc quét thì chết sao
Cũng như trước kia, xài YTmonster, Otohit thiệt ngon rồi tới đợt Youtube nó cho die sạch

Còn mua kênh thì mình ko muốn, do nội dung mình làm nước ngoài mua kênh thì chỉ ngày càng rớt sub thôi, lại còn biết lịch sử kênh đó như thế nào mà mua, tới lúc ngon nó lăn ra chết thì kêu ai

THÔI GATO CHANNEL NGƯỜI KHÁC VÀ TẬP TRUNG CHĂM CHỈ LÀM VIỆC NHÉ

Đây là một câu hỏi đại diện cho các câu hỏi về vấn đề bản quyền và chiến lược kiếm tiền Youtube bằng RE-UPLOAD video (re-upload = đăng lại video của người khác).

Chúng ta phải thừa nhận rằng, những người đăng được đó là vì họ giỏi. Mặc nhiên mọi người quên mất điều đó, và nghĩ rằng nó làm được tôi cũng làm được. Mình phải thành thật xin lỗi, là không phải như bạn nghĩ đâu, đừng ảo tưởng về khả năng của bản thân. Có những điều người khác làm được bạn không làm được.

Vậy câu hỏi đặt ra là tại sao họ giỏi?
Thực tế bạn phải đặt câu hỏi này trước, câu hỏi làm sao để làm điều đó. Bây giờ, ở quê mình đang là mùa thu hoạch ngô và đỗ, ở ruộng ngô, mọi người đều chia làm các luống ngô như nhau, 2 người cùng đi bẻ ngô. Nhưng có người bẻ xong 1 luống trước, còn 1 người thì mới xong 1 nửa. Vì sao vậy?

Cách làm đều giống nhau cả thôi mà, sao 1 người làm tốt hơn 1 người lại làm chậm hơn. Đó là sự TẬP TRUNG và CHĂM CHỈ. Cũng giống như các vận động viên điền kinh vậy.

Chúng ta ai cũng biết chạy phải không nào? Vậy tại sao một vận động viên điền kinh họ chạy và dành huy chương vàng, trong khi nếu bạn bị chó nó đuổi thì xác định phải tiêm vài mũi. Cũng là vì họ TẬP TRUNG và CHĂM CHỈ.

Quay lại với việc kiếm tiền Youtube bằng re-upload
Thực tế mình gặp trường hợp của một bạn đăng hàng trăm (có thể hàng nghìn) video 1 ngày, trên hàng chục tài khoản Youtube, hàng chục tài khoản Adsense. Ban đầu bạn ấy gặp tất cả những lỗi mà các bạn đang gặp phải, bản quyền, khóa tài khoản, chết kênh, chết adsense… Nhưng sau một thời gian, bạn ấy gửi cho mình xem hình ảnh, 1 kênh đang có thu nhập gần 500$.

Vấn đề vẫn chỉ là TẬP TRUNG và CHĂM CHỈ, thực tế cách thức đều giống hệt nhau, không có gì khác nhau cả. Tất cả giống nhau. Vì vậy, để thành công trong việc kiếm tiền Youtube hay bất kỳ công việc nào hàng ngày hãy TẬP TRUNG và CHĂM CHỈ.

Còn một điều quan trọng nữa. Là bạn cần tin vào việc bạn làm, tin vào kết quả tốt đẹp mà bạn sẽ đạt được. Đừng dễ dàng bỏ cuộc khi kênh chết, khi tài khoản Adsense chết. Tất cả đều có thể làm lại từ đầu.

Đừng nghĩ rằng có cách thức cao siêu nào mà bạn chưa biết. Tất cả các cách thức chỉ dừng lại ở đó thôi. Quan trọng là bạn chưa đủ CHĂM CHỈ để hiểu ra. Bạn chưa đủ TẬP TRUNG để tiến tới mục tiêu của bạn.
NGUỒN : BÁC GỒ
vâng, của em cũng chỉ gồm TẬP TRUNG và CHĂM CHỈ

em thì biết seo nhưng không biết lách bản quyền. có biết lách thì lách cái video nhỏ xíu hoặc render 3d mà render 3d thì video ảo vãi đã thế render muốn hư máy luôn

Không biết SEO thì lên fiver mua dịch vụ ấy, 5-10$/lần. Coi đánh giá seller mà dùng dịch vụ thôi. Còn SEO cơ bản thì Title,tag,description.

Lên fiver mua nhìn đánh giá mà mua thôi, mình biết đầy ông chơi lớn vẫn mua dịch vụ trên fiver bình thường
Em lo lắm, lỡ kênh ngon lành rồi mà một ngày nào đó Youtube nó quét cho die, mặt dù mình đã ngừng mua view cách đây cả năm trời thì có mà ôm hận :(

Em lo lắm, lỡ kênh ngon lành rồi mà một ngày nào đó Youtube nó quét cho die, mặt dù mình đã ngừng mua view cách đây cả năm trời thì có mà ôm hận :(
bạn inbox mình đặt link bạn trên web mình nhé, chỉ 1$/tháng thôi

Google mãi cũng chỉ lanh quanh mấy cái tối ưu Tiêu đề, mô tả, keywords, :( . Còn backlink thì chủ đề em tiếng nước ngoài, lại không phải English nên càng khó backlink. Back lung tung lại ăn Report như chơi

Cay nhất là video mình lại là video chất lượng nhất so với những đứa cạnh tranh, có điều mấy đứa cạnh tranh làm sớm nên giờ sub nhiều rồi :(

Làm lâu rồi mà tiền bạc chả có bao nhiêu buồn quá mấy bác ơi :(

Muốn học bỏ tiền ra học SEO mà sợ lại bị lừa, bữa bị một vụ rồi, chỉ kiếm tiền bằng treo tool VPS, hồi đó ngu quá :(

Đúng là học là 1 chuyện, còn hành là chuyện khác. Đọc tài liệu thì thấy ko phức tạp lắm nhưng khi bắt tay vào SEO mới thấy rối tung.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,010
173,077
Latest member
mrpotter0709

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back