• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

[ scam ] zingzing scam

Status
Not open for further replies.

nguyenhinh

Hero
Reactions
757
MR
0.003
để tránh hiện tượng như mấy vụ scam lần trước...lần này mình không đợi nữa.report luôn để tránh vụ scam lớn lên gây ảnh hưởng tới người khác nếu zingzing scam thật.còn ko scam thì mong bạn cho một lời.
đã gửi tin qua yahoo.tin vào inbox trong mmo4vn mà ko thấy zingzing trả lời...
qua 7 ngày theo hẹn mà ko thấy zingzing hồi âm gì nên report.
ai bị thì vào đây chung luôn đi nào.

link scam đây
http://mmo4vn.com/showthread.php?34650-ZINGZING-can-vay-dot-3-van-plan-7-ngay-lai-suat-20-

Reactions
1,965
MR
0.001
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Last Activity Today 08:29 PM
Như vậy hôm nay có online nhưng vẫn mặc kệ mọi thứ
Zingzing có 48h để vào xác nhận, nếu như sau 48h bạn ko có câu trả lời thì bị ban nick, nếu tìm dc info của bạn sẽ public .
Đã send PM
Thân

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
Trường hợp 2:

* Đối tượng xử lý: Những Scammer mà tội danh mới thành lập, bị các thành viên tố cáo khi chưa hội đủ bằng chứng.
* Hình thức xử lý: BQT thông báo và người bị Report có 24h để đối chất, chứng minh mình trong sạch.
* Nếu trong sạch người bị Report sẽ được cộng 1 điểm trong phần Feedback Score của diễn đàn về dịch vụ tốt. Và người Report sẽ nhận 1 cảnh cáo từ BQT vì đã làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác.

Rules có ghi này :-s ...

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.311
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
lỡ ko liên lạc đước với thàng scammer thì 24h thì hơi ít, mình nghĩ ít nhất 1 tuần.

P/S sắp có thêm 1 con d.o.g rùi @@!

Ghét bọn scam thật

thichhoctin

Hero
Kindness
Reactions
386
MR
0.043
mấy bố này toàn muốn lên professional rồi bđ scam
potay..hết cách thật rồi
đủ thể loại ,đủ mọi hình thức scan

Rules có ghi này :-s ...
trong rule có ghi rõ 24h nhưng ko có nghĩa ngày nào bạn cũng onl, ví dụ như mình có việc bận thế là trong ngày mai ko mmo hoặc forex nghỉ ko mmo nên ko onl, ko onl thì ko vào forum mà ko vào forum thì ko biết, nên tớ đưa ra thời gian 48h!
Thân

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Chat with me via Skype
nói chung bạn này t ngửi đã có mùi rồi :))
có điều cho vay 5$ t thấy chưa đủ nên táng nốt 10$ cho cậu ý cân nhắc ;)
trước khi cho vay có nói chuyện với cậu này rồi,nghe nói có chơi 1 năm rồi và đã đi làm nên "cậu cứ yên tâm",t cũng biết bạn này tuy chơi mmo lâu nhưng trình độ khá hạn hẹp,thu nhập còi cọc,do đó việc cầm hơn 40LR của mọi người rồi nổi máu là điều có thể hiểu được tớ rất thông cảm
cái câu "cậu cứ yên tâm" nói thật t đã bị scam nhiều và nghe nó cũng quen quen :-o
có điều cứ cho vay 10$ để xác nhận lại rằng dạo này dân scam có mánh gì mới ko đó mà
sau khi trả học phí 10$ tớ nhận thấy 1 điều là trên mạng đừng có tin ai hết,đừng vì cái mác pro hay master mà hi vọng nhiều.với t 10$ ko đáng phải tiếc lắm nhưng với mấy bạn mới chơi có lẽ cũng tương đối đây :-?
vì vậy các bạn luôn nhớ cẩn trọng nhé goodluck

Last edited by a moderator:
trong rule có ghi rõ 24h nhưng ko có nghĩa ngày nào bạn cũng onl, ví dụ như mình có việc bận thế là trong ngày mai ko mmo hoặc forex nghỉ ko mmo nên ko onl, ko onl thì ko vào forum mà ko vào forum thì ko biết, nên tớ đưa ra thời gian 48h!
Thân
à mình hiểu rồi ^^! .. Thanks mod nhé !

hì việc trả thì tớ tin là ko có đâu,nhìn tình hình là t biết liền
thực ra bạn này đâu có vai trò gì đâu,ví dụ ex thì cần uy tín chữ đây chỉ là sống lâu lên lão làng,nói chung là rút kinh nghiệm thôi,tiền về lại tay thì ko có :))

phunganhdai

Senior
Reactions
255
MR
0.000
Mình xác nhận là ZINGZING scam, không ngờ chỉ có 2$ mà bán rẻ uy tín của mình!!! Hôm nay đả là ngày thứ 19 bạn ấy mượn tiền mình, mình đã pm thứ 6 tuần trước đòi trả tiền nhưng chỉ nói là chờ vài hôm và biệt vô âm tín từ đó.Trong thời gian mượn tiền bạn ấy vẫn hoạt động sôi nổi trong topic *** banh( chẳng lẽ mượn vốn là để *** sao, hên xui với tiền công sức của anh em ah?). Nếu là dân ***, mình ko tin là scam anh em vài $, nhưng mà bạn ấy mượn rất nhìu đợt và rất nhìu người cho mượn, mỗi người vài $ thì cũng đã scam đc vài trăm $ rùi. Tính report mà hôm nay bận quá h mới online, mừng quá thấy topic report rùi ko thì còn nhìu mem bị lừa.

Ads MMO

Staff member
Moderator
Trusted 3
Reactions
3,709
MR
23.585
$240.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Lại nhớ lão Gugu, hồi gugu bị report scam mấy chục $ gì đó nhiều bạn vào nói đỡ là gugu mượn hàng trăm $ của họ còn không sợ, có mấy chục $ cũng sốt hết cả lên, không biết bây giờ các bạn ấy đã được thanh toán chưa, mình tò mò quá :)

Đời ai đoán được chữ NGỜ, đừng tin ai, kể cả mình, làm ăn phải chắc chắn, phải nắm đằng chuôi dao, không ít nhất cũng cầm cái sống dao chứ đừng cầm lưỡi !

đợi chờ đi mấy cưng nghe từ 19 ngày có vẻ là dài quá rồi đấy nhỉ , hóng thôi ko nên phát ngôn bừa , các mem mmo4vn cũng nên chú ý nhìn mặt gửi vàng nhé , tuy là MOD hay Master ... đi nữa thì Akira Phan đã hát : Vì không ai tốt hơn chính mình thế nên cũng lưu ý , mong rằng các chú ko bị ăn cam , và đừng hét toáng lên nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,266
Latest member
banhmikebab

Most viewed of week

Most discussed of week