• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning Scam VCB 0931004180191 nguyen kim bang Fake QuynhHa , skype live:amzongift_1

Mình up toàn bộ cuộc nói chuyện với skype : ciaoblenb cho mọi người xem và có thắc mắc như sau :
1 - Skype : ciao blend bán pp cho mình nhưng không hề pm skype mình và lúc đó mình cũng chưa confirm trên topic thì làm sao mà skype : ciao blenb biết được để vào scam
2 - Sau khi skype : ciao blenb nói " Em là funnyclip pm topic bác đó " thì mình mới vào xác nhận nhé. Chẳng lẽ mình xác nhận như vậy là sai àh. Nói là mình ko check skype trước khi giao dịch vậy thì bạn ciao blend có check skype trước khi giao dịch ko?
3 - Mình thực hiện đúng với những gì trong cuộc nói chuyện với skype : ciao blenb ( kiểm tra nhận được tiền và chuyển khoản thanh toán ) nên không thể nào nói là mình scam được. Còn bạn ciao blend bị scam đó là do bạn ko check kỹ skype khi giao dịch nhé, không liên quan gì đến mình.
Đó là ý kiến của mình, nhờ Mod xem và giải quyết dùm. Tks
1. Ciao Blend có nói ở trên là PM skype, nhưng khi tìm ra 2 3 cái giống tên nên đã add và PM hết ròi chỉ có 1 cái rep -> thằng rep là scam, khi nó có mồi thì nó pm cậu trước vậy thôi
2. Scammer nói " Em là funnyclip pm topic bác đó " nhưng trên topic confirm là "đang gd với thớt = skype [email protected]" thì cậu phải check lại chứ. nếu ở trường hợp này ciaoblend không đề cập mail thì ciao blend sai 100%
3. Bạn không scam nhưng scammer dựa trên bạn để đi scam người khác, tức nghĩa bạn đã 1 phần nào đó gián tiếp giúp thằng scammer kia
P/s: cái thứ 1 không nói ông ciao blend được vì cậu không cập nhật skype thì làm sao người ta biết cái nào thật cái nào giả?

1. Ciao Blend có nói ở trên là PM skype, nhưng khi tìm ra 2 3 cái giống tên nên đã add và PM hết ròi chỉ có 1 cái rep -> thằng rep là scam, khi nó có mồi thì nó pm cậu trước vậy thôi
2. Scammer nói " Em là funnyclip pm topic bác đó " nhưng trên topic confirm là "đang gd với thớt = skype [email protected]" thì cậu phải check lại chứ. nếu ở trường hợp này ciaoblend không đề cập mail thì ciao blend sai 100%
3. Bạn không scam nhưng scammer dựa trên bạn để đi scam người khác, tức nghĩa bạn đã 1 phần nào đó gián tiếp giúp thằng scammer kia
P/s: cái thứ 1 không nói ông ciao blend được vì cậu không cập nhật skype thì làm sao người ta biết cái nào thật cái nào giả?

Cảm ơn bạn đã hiểu.
Mình xin nói rõ hơn thế này.
Topic của mình là waiting chớ ko phải report scam.
Và mình chưa hề nói QuynhHa scam Nhưng:

1. Mình là người bị scam mất tiền nên mình phải được phép nghi ngờ
2. Như ý của bạn EzioXIII trên: do mình thiếu kinh nghiệm giao dịch = skype nên khi search ra 2 kết quả. Mình pm và add cả 2. Nhưng chỉ 1 thằng scam phản hồi.
===> vì vậy mình đã nói xác nhận trên topic. Sau đó mình thấy skype thường search ra nhiều kết quả nên mới điền email skype để confirm cho chính xác.
3. Hôm qua không phải riêng mình bị nick đó scam mà còn 1 cậu @vutien993 cũng bị 34$ ==> nên mình lập tức tạo topic để mọi người cảnh giác giao dịch để tránh scam
4. Bác @cuipap1984 đã teamview, và mình không phải clone hay tạo kịch bản gì để scam.
5. Ảnh mình up ở dưới đây, chứng mình mình có pm 2 nick cùng lúc. Nhưng thích thật Quynhha ko hề Reply mình

Attachments

17.2 KB · Views: 40
    24.6 KB · Views: 35
    21.3 KB · Views: 39
sau khi teamview cả 2 bên dưới sự chứng kiến của @funnyclip , @QuynhHa :

@funnyclip đã pm cả 2 id skype live:amzongift_1 và amzongift , nhưng @QuynhHa không online và @funnyclip đã giao dịch vối scam id skype live:amzongift_1 sau đó chuyển pp vào tài khoản của @QuynhHa

@QuynhHa chat với scam id là live:ciaoblenb và đã chuyển khoản vào tài khoản scam VCB 0931004180191 nguyen kim bang .

Đay là giao dịch scam ABC có xác nhận tại https://mmo4me.com/threads/5k-paypal-vn-us-rate-21-3-vcb.323897/

@QuynhHa theo rule thì bạn sai khi kiểm tra kỹ thông tin đối phuong bạn đền 100% tuy nhiên 2 bạn đã thỏa thuận 50-50 .

Cảm ơn mọi người đã quan tâm và cho ý kiến ! :)

nhờ bác cuipap nên xác định 1 đối tượng đứng giữa scam mình và quynh ha
sau khi teamview cả 2 bên dưới sự chứng kiến của @funnyclip , @QuynhHa :

@funnyclip đã pm cả 2 id skype live:amzongift_1 và amzongift , nhưng @QuynhHa không online và @funnyclip đã giao dịch vối scam id skype live:amzongift_1 sau đó chuyển pp vào tài khoản của @QuynhHa

@QuynhHa chat với scam id là live:ciaoblenb và đã chuyển khoản vào tài khoản scam VCB 0931004180191 nguyen kim bang .

Đay là giao dịch scam ABC có xác nhận tại https://mmo4me.com/threads/5k-paypal-vn-us-rate-21-3-vcb.323897/

@QuynhHa theo rule thì bạn sai khi kiểm tra kỹ thông tin đối phuong bạn đền 100% tuy nhiên 2 bạn đã thỏa thuận 50-50 .

Cảm ơn mọi người đã quan tâm và cho ý kiến ! :)

Cảm ơn bác.

theo như mod tunvit nói thì @funnyclip sử dụng 2 nick, vì vậy em nghĩ nên banned nick @funnyclip hoặc công khai nick còn lại của member này nếu có ạ. ẩn danh trong việc gì chứ trong buôn bán mà ẩn danh thì em thấy sao sao ý!

@funnyclip bạn có vấn đề gì mà phải dùng proxy ip US để login vào 4rum vậy? IP chính của bạn là ở VN và trùng ip với 1 nick lâu năm trong 4rum ??? Lần gần nhất bạn login ip VN là 07/12, đừng nói bay qua Mỹ lẹ vậy nha. Đề nghị bạn login vào ip Việt Nam chính chủ để report nhé, người đàng hoàng không cần phải fake ip và bạn chụp cái details của nick skype bạn chat lên để xem có phải scam ABC hay không?

@QuynhHa bạn làm dịch vụ có đóng bảo hiểm mà sao không cập nhật skype vào info để xảy ra sự cố trong khi mod @duongchuot đã liên tục nhắc bạn trong topic mua bán mà bạn vẫn phớt lờ?

2 người này ai cũng có nghi vấn hết, chờ xem full proof.
Một con Vịt này ít cũng bằng 5 ông mod khác
Rất có tâm soi và phân tích

theo như mod tunvit nói thì @funnyclip sử dụng 2 nick, vì vậy em nghĩ nên banned nick @funnyclip hoặc công khai nick còn lại của member này nếu có ạ. ẩn danh trong việc gì chứ trong buôn bán mà ẩn danh thì em thấy sao sao ý!
1. Mình ko có xài bất cứ nick nào khác nữa nha. Đêm qua đã giải trình với mod cuipap rồi.
Cái này mình ko hiểu tại sao trùng IP
Mình ít hoạt động ở forum này. Nên đến admin mình cũng ko biết, chỉ biết vài mod khi report scam này.
Còn ai nghi ngờ mình dựng kịch bản, sẵn sàng giải trình teamview cho mọi người xem
2 .Mình là người mất $, nhưng vì nghĩ cả 2 cùng bị lừa nên chia đôi thôi sự mất mát. Chớ theo rule mình dc 100%
3. Là bài học cho các bạn giao dịch = skype hoặc nick chat
=> nên xác nhận trên forum, khi xác nhân nên kèm email hoặc stk bank.
Còn người mua nên để thêm email để người bán liên lạc tránh bị như mình

Thật sự các bạn giao dịch chưa có kinh nghiệm. Với mình chỉ dùng skype, face ... để chat, thỏa thuận. Còn khi chuyển khoản bắt buộc phải inbox forum đố thằng scam nào nhảy vô mà ăn.

theo mình thấy lấy ý kiến của 1 bác bên trên, khi giao dịch ghi luôn cái số tài khoản chuyền tiền để tránh scam ABC

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,029
Latest member
777locde
Back
Top Bottom