• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning Scam VCB 0931004180191 nguyen kim bang Fake QuynhHa , skype live:amzongift_1

cũng nick đó hả @vutien993
Mình nghĩ các topic thu mua paypal hoặc bất cứ thứ gì cứ để 1 tk skype kiểu mông lung
Cũng chẳng biết là thằng thứ 3 nó scam hay tự dựng kịch bản lên để scam
Mail Skype của mình search ra chỉ có 1 kết quả đó. Vậy mà vẫn dính được --> quá khó hiểu cho ông này
bác rep lại mod tunvit đi kìa

@funnyclip bạn có vấn đề gì mà phải dùng proxy ip US để login vào 4rum vậy? IP chính của bạn là ở VN và trùng ip với 1 nick lâu năm trong 4rum ??? Lần gần nhất bạn login ip VN là 07/12, đừng nói bay qua Mỹ lẹ vậy nha. Đề nghị bạn login vào ip Việt Nam chính chủ để report nhé, người đàng hoàng không cần phải fake ip và bạn chụp cái details của nick skype bạn chat lên để xem có phải scam ABC hay không?

@QuynhHa bạn làm dịch vụ có đóng bảo hiểm mà sao không cập nhật skype vào info để xảy ra sự cố trong khi mod @duongchuot đã liên tục nhắc bạn trong topic mua bán mà bạn vẫn phớt lờ?

2 người này ai cũng có nghi vấn hết, chờ xem full proof.

1. Mình bị scam chớ ko scam ai. Xài IP US vì mình thường làm việc trên VPS. Chỉ vậy thôi

2. Mình ít xài skype vì nó dễ bị trùng nick. Nên ko biết xem phần chi tiết. Giờ xem hiểu rõ được phần nào

Ảnh chi tiết của nick cái thằng scam mình là ảnh "scam3" --> nhìn vào ảnh thì chắc lỗi do mình

Nhưng ...
cùng thời điểm đó. mình search được 2 skype theo tên đó
Mình add và pm cả 2 nhưng chỉ có cái thằng scam đó rep
ảnh scam 4 là 1 skype khác mình search được nhưng add và pm không trả lời

Và ...

Trong log mà cậu Quynhha chụp lên thì có nick mình với chữ blend ciao. Nhưng skype mình search = email: [email protected] chỉ cho 1 kết quả thôi

Như trên có cậu nói những ai ko add skype vào trong profile thường không trong sáng lắm.
Tiền đã mất nhưng có nhiều cái uẩn khúc cần giải đáp

Attachments

31.4 KB · Views: 76
  • scam 4.png
    scam 4.png
    19.7 KB · Views: 69
vừa xem lải ảnh log của của ông QuynhHa và search tên Blend Ciao thì ra kết quả của tên scam
Và chẳng hiểu sao thằng skype có thể để cho trung nhau như phần live như vậy được.
Ảnh scam 5 là của nó
CÒn itsme là của mình
Nhưng nếu search = email [email protected]
thì chỉ ra 1 kết quả của mình
Khó hiểu sao nó có thể tạo skype nhanh như vậy + với xác nhận nữa

Tiền xác định đã ra đi.
Chỉ mong con người thật Quynhha ko phải như vậy
Và đó chỉ con dog thứ 3 chen vào scam.
Cuối năm mọi người cẩn thận trong mọi gd để tránh bị như mình. Cũng là bài học cho nhiều người

Attachments

• scam 5.png
    scam 5.png
    13.5 KB · Views: 63
    13 KB · Views: 59
mod còn nghi ngờ mình thì cứ hỏi xem @vutien993 và biết đâu còn có người nữa bị scam tương tự
Mình chẳng đủ đầu óc để nghĩ ra kịch bản hay để tự đi report đâu

vừa xem lải ảnh log của của ông QuynhHa và search tên Blend Ciao thì ra kết quả của tên scam
Và chẳng hiểu sao thằng skype có thể để cho trung nhau như phần live như vậy được.
Ảnh scam 5 là của nó
CÒn itsme là của mình
Nhưng nếu search = email [email protected]
thì chỉ ra 1 kết quả của mình
Khó hiểu sao nó có thể tạo skype nhanh như vậy + với xác nhận nữa

Tiền xác định đã ra đi.
Chỉ mong con người thật Quynhha ko phải như vậy
Và đó chỉ con dog thứ 3 chen vào scam.
Cuối năm mọi người cẩn thận trong mọi gd để tránh bị như mình. Cũng là bài học cho nhiều người

scam kiểu này mình thấy hơn nhiều và bị hơn nhiều, tiếc là bạn bị dính bẫy của scammer :( xem như bạn bị xui cuối năm vậy, năm sau làm ăn phát đạt hơn nhé :)

==> không giống bạn nhé, nick bạn là ciaoblend, còn nick kia là ciaoblenb ... đọc lẹ qua thì dễ nhầm

Scam ABC, bên QuynhHa k check skype đã confirm gây ra kẽ hỡ để scammer nó lợi dụng. Lập thớt yêu cầu bồi thường theo rules scam ABC thôi @funnyclip

Cái này là ông @QuynhHa confirm mà ko check thông tin rồi.
theo rules thì sẽ phải bồi thường 100%
nên bắt nó bồi thường + banned nick 1 tuần vì bẫy mem dính scam, không chịu add skype nữa thì banned 4ever cho rồi. @Shin

Mình cũng bán 2 lần cho QuynhHa, mình thấy cũng uy tín. Ko biết vụ này thì sao.

mình nghĩ sau này GD thì trước khi chuyển tiền thì bên bán và mua nên xác minh trong topic số tk tiền chuyển và nhận thì sẽ ok thôi, ví dụ (đang GD với xxx tài khoản nhận tiền xxxxxxx bạn xác nhận để mình chuyển) thế thì scam abc kiểu gì nữa

cũng nick đó hả @vutien993
Mình nghĩ các topic thu mua paypal hoặc bất cứ thứ gì cứ để 1 tk skype kiểu mông lung
Cũng chẳng biết là thằng thứ 3 nó scam hay tự dựng kịch bản lên để scam
Mail Skype của mình search ra chỉ có 1 kết quả đó. Vậy mà vẫn dính được --> quá khó hiểu cho ông này
Hơi bị ngu,đã biết mông lung,rồi search ah? thế mà vẫn gd.Còn kịch thì ai chả đóng đc.

scam kiểu này mình thấy hơn nhiều và bị hơn nhiều, tiếc là bạn bị dính bẫy của scammer :( xem như bạn bị xui cuối năm vậy, năm sau làm ăn phát đạt hơn nhé :)

==> không giống bạn nhé, nick bạn là ciaoblend, còn nick kia là ciaoblenb ... đọc lẹ qua thì dễ nhầm

Đúng là nhìn kỹ mới ra là mới ra mình là chữ d còn nó lập thêm cái có chữ b

Cảm ơn các mod và ae đã góp ý kiến. sáng đến giờ chỉ theo dõi chớ ko reply được vì bận chạy ngoài đường
1. Mình ít xài skype nên không rành mới để xảy ra sự việc như vậy.
2. Hôm qua có cậu nào bảo scam ABC, mình chưa hiểu scam ABC là gì, nhưng giờ thì hiểu bị như mình tức là scam ABC
3. Nhiều bạn và cả mod nghi ngờ QuynhHa hoặc mình dựng kịch bản lên! -> mình chắc chắn là không, và hy vong cậu Quynhha cũng ko! ==> cái này mình nó nhờ Cuipap teamview qua xem log chat rõ rãng
4. Vì mình có ít kinh nghiệm gd nên mới để bị scam như vậy, và cũng lần đầu tiên bị 1 hình thức scam như thế này.
5. Mọi người nên cẩn thận với giao dịch nhất là qua skype, kể có xác mình trong topic.
===> giờ Mod cần yêu cầu gì mình sẽ cung cấp

mình nghĩ sau này GD thì trước khi chuyển tiền thì bên bán và mua nên xác minh trong topic số tk tiền chuyển và nhận thì sẽ ok thôi, ví dụ (đang GD với xxx tài khoản nhận tiền xxxxxxx bạn xác nhận để mình chuyển) thế thì scam abc kiểu gì nữa
đúng là 1 ý kiến hay, nên như vậy tránh bị như mình

Mình up toàn bộ cuộc nói chuyện với skype : ciaoblenb cho mọi người xem và có thắc mắc như sau :
1 - Skype : ciao blend bán pp cho mình nhưng không hề pm skype mình và lúc đó mình cũng chưa confirm trên topic thì làm sao mà skype : ciao blenb biết được để vào scam
2 - Sau khi skype : ciao blenb nói " Em là funnyclip pm topic bác đó " thì mình mới vào xác nhận nhé. Chẳng lẽ mình xác nhận như vậy là sai àh. Nói là mình ko check skype trước khi giao dịch vậy thì bạn ciao blend có check skype trước khi giao dịch ko?
3 - Mình thực hiện đúng với những gì trong cuộc nói chuyện với skype : ciao blenb ( kiểm tra nhận được tiền và chuyển khoản thanh toán ) nên không thể nào nói là mình scam được. Còn bạn ciao blend bị scam đó là do bạn ko check kỹ skype khi giao dịch nhé, không liên quan gì đến mình.
Đó là ý kiến của mình, nhờ Mod xem và giải quyết dùm. Tks

Attachments

101 KB · Views: 52
    99.6 KB · Views: 46
    113.4 KB · Views: 44
    94.7 KB · Views: 44
    119.9 KB · Views: 47
    115.8 KB · Views: 48
    108.1 KB · Views: 42
    201.2 KB · Views: 42
Mình up toàn bộ cuộc nói chuyện với skype : ciaoblenb cho mọi người xem và có thắc mắc như sau :
1 - Skype : ciao blend bán pp cho mình nhưng không hề pm skype mình và lúc đó mình cũng chưa confirm trên topic thì làm sao mà skype : ciao blenb biết được để vào scam
2 - Sau khi skype : ciao blenb nói " Em là funnyclip pm topic bác đó " thì mình mới vào xác nhận nhé. Chẳng lẽ mình xác nhận như vậy là sai àh. Nói là mình ko check skype trước khi giao dịch vậy thì bạn ciao blend có check skype trước khi giao dịch ko?
3 - Mình thực hiện đúng với những gì trong cuộc nói chuyện với skype : ciao blenb ( kiểm tra nhận được tiền và chuyển khoản thanh toán ) nên không thể nào nói là mình scam được. Còn bạn ciao blend bị scam đó là do bạn ko check kỹ skype khi giao dịch nhé, không liên quan gì đến mình.
Đó là ý kiến của mình, nhờ Mod xem và giải quyết dùm. Tks
K ai nói bạn scam, đã có rất nhiều thread kiểu này lập ra rồi, do bạn k thường xuyên theo dõi thôi. Gần đây nhất là vụ AMZ của uytinso1 k biết bạn có xem qua chưa? đây là 1 vụ scam ABC kịch bản đã quá cũ rích rồi và cũng có full rules để xử những vụ như này. Khi sảy ra scam do cả 2 bên đều bất cẩn trong việc check thông tin thì ng chịu trách nhiệm nhiều hơn sẽ là ng đóng BH, và cao nhất là chịu 100% thiệt hại.
Topic cho cậu tham khảo
https://mmo4me.com/threads/1-khach-bi-scam-300-amz-mat-6-trieu-3.323711/
https://mmo4me.com/threads/yeu-cau-duoc-den-tien-do-da-xac-nhan-giao-dich.323719/

đây là lỗi của cả 2 bên mỗi người 50%

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,947
171,020
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week

Back