Warning Scam VCB 0931004180191 nguyen kim bang Fake QuynhHa , skype live:amzongift_1

funnyclip

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Trưa nay có giao dịch với nick QuynhHa ở topic:
https://mmo4me.com/threads/5k-paypal-vn-us-rate-21-3-vcb.323897/
200$ pp đã send pp.
Bảo pay luôn, sau lại bảo ra ngoài có việc sẽ pay ở ngân hàng. Đến giờ vẫn ko thấy pay, pm skype ko rep. Mặc dù lúc 6h vẫn online

Topic mang tính chất cảnh báo, chưa là report nên mình ko up log lên.

sau khi teamview cả 2 bên dưới sự chứng kiến của @funnyclip , @QuynhHa :

@funnyclip đã pm cả 2 id skype live:amzongift_1 và amzongift , nhưng @QuynhHa không online và @funnyclip đã giao dịch vối scam id skype live:amzongift_1 sau đó chuyển pp vào tài khoản của @QuynhHa

@QuynhHa chat với scam id là live:ciaoblenb và đã chuyển khoản vào tài khoản scam VCB 0931004180191 nguyen kim bang .

Đay là giao dịch scam ABC có xác nhận tại https://mmo4me.com/threads/5k-paypal-vn-us-rate-21-3-vcb.323897/

@QuynhHa theo rule thì bạn sai khi kiểm tra kỹ thông tin đối phuong bạn đền 100% tuy nhiên 2 bạn đã thỏa thuận 50-50 .

Cảm ơn mọi người đã quan tâm và cho ý kiến ! :)

Last edited by a moderator:
vậy chụp nick skype đang chat thử đi b

k setup skype trong profile, phải search thì khả năng dính skype fake rồi

mấy thằng không set skype trong profile thường không trong sáng lắm, cứ câu dính ai thì dính.
chia buồn cùng thớt nha.

trước khi giao dịch mình có nói confirm trên theard rồi mà. Cậu ấy cũng xác nhận rồi t mới send pp mà
Các bạn vào link là thấy mình xác nhận gd với mình đó :(

trước khi giao dịch mình có nói confirm trên theard rồi mà. Cậu ấy cũng xác nhận rồi t mới send pp mà
Các bạn vào link là thấy mình xác nhận gd với mình đó :(
có confirm thì k mất đc đâu, nếu gặp fake nick scam thì ông kia phải đền rồi.

quynhha thu amz khủng lắm mờ ;) hình như m có fb của bả

cũng mong là không cam quýt gì. Hẹn từ chiều giờ, pm skype gì cũng ko rep luôn
Bác funny check lại tk nhé. Mình đã ck từ lúc chiều rồi.

Attachments

146.2 KB · Views: 103
Và xoá ngay cái topic này nhé. Bác cứ hỏi những seller khác xem mình thế nào trước khi đưa mình lên diễn đàn nhé. Mình ko muốn chỉ vì 200$ của bác mà đánh mất uy tín của mình đâu.

Attachments

146.2 KB · Views: 72
    113 KB · Views: 78
Bác funny check lại tk nhé. Mình đã ck từ lúc chiều rồi.

Vậy thì em bị scam 100% rồi nhé.
Không hiểu sao lại có thể xác nhận trên topic của cậu được.
Mình đã post email lên rồi.
Và bank mình là bank ACB

Cậu đã xác nhận 2 lần ở topic của cậu nhé
Tớ chẳng hiểu cái kiểu làm việc ko cho skype vào profile và email cũng không nốt
T search được 2 cái skype: 1 cái add ko trả lời, pm ko rep
1 cái thì trả lời và scam mặc dù đã xác nhận ở topic.
Tớ còn cho cả email của skype rồi

Attachments

21.1 KB · Views: 83
    19.6 KB · Views: 77
@funnyclip bạn có vấn đề gì mà phải dùng proxy ip US để login vào 4rum vậy? IP chính của bạn là ở VN và trùng ip với 1 nick lâu năm trong 4rum ??? Lần gần nhất bạn login ip VN là 07/12, đừng nói bay qua Mỹ lẹ vậy nha. Đề nghị bạn login vào ip Việt Nam chính chủ để report nhé, người đàng hoàng không cần phải fake ip và bạn chụp cái details của nick skype bạn chat lên để xem có phải scam ABC hay không?

@QuynhHa bạn làm dịch vụ có đóng bảo hiểm mà sao không cập nhật skype vào info để xảy ra sự cố trong khi mod @duongchuot đã liên tục nhắc bạn trong topic mua bán mà bạn vẫn phớt lờ?

2 người này ai cũng có nghi vấn hết, chờ xem full proof.

Thôi xong ! em cũng vừa bị nó cuỗm mất 34$ :(
cũng nick đó hả @vutien993
Mình nghĩ các topic thu mua paypal hoặc bất cứ thứ gì cứ để 1 tk skype kiểu mông lung
Cũng chẳng biết là thằng thứ 3 nó scam hay tự dựng kịch bản lên để scam
Mail Skype của mình search ra chỉ có 1 kết quả đó. Vậy mà vẫn dính được --> quá khó hiểu cho ông này

cũng nick đó hả @vutien993
Mình nghĩ các topic thu mua paypal hoặc bất cứ thứ gì cứ để 1 tk skype kiểu mông lung
Cũng chẳng biết là thằng thứ 3 nó scam hay tự dựng kịch bản lên để scam
Mail Skype của mình search ra chỉ có 1 kết quả đó. Vậy mà vẫn dính được --> quá khó hiểu cho ông này
cũng cái nick amzongift như bác giao dịch vậy đó :(
mình gd ít nên cũng không confirm topic nên bị scam ! nhưng sao bác đã confirm topic vẫn bị nhỉ @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,874
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week