• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Vẫn Sẽ Tiếp Tục Diễn Ra Tại MMO4ME.COM

mizz1233

Senior
Reactions
296
MR
0.039
Cùng NÉM GẠCH ĐÁ, EM NHẬN TÚT

Nhiều vụ SCAM đã xảy ra tại đây... Lên đây lập TOPIC và bắt đầu chém gió... Sau vài giờ lại lắng xuống... Kết quả vẫn là con số 0. (Vẫn không làm gì được tụi SCAM khi đã có INFO của nó, có khi bị nó thách thức... ôm 1 chữ NHỤC trên người... Haiizzzz). BQT Forum chẳng có 1 lời nào ... Khi SCAM, anh em report thì "Admin" OnlyC của chúng ta, vào Comment " Nó là ai mà gửi nó tới 10 trieu " (nó: uytinhlagi)...

Vì thế nên anh em cẩn thận... Tiền của mềnh thì biết mà giữ lấy...

Trước khi giao dịch với ai thì nên Check nick Yahoo trong này (Mình Update thường xuyên): http://mmo4me.com/showthread.php?50512-Danh-sach-Nick-Yahoo-Gia-Danh-Lua-Dao-Cap-Nhat-Thuong-Xuyen ==> Lưu ý: Nick GIẢ DANH thì không nói làm gì... Nick BỊ GIẢ DANH chưa chắc đã UY TIN nên cẩn thận

Vụ UYTINLAGI nếu TUANMOBILE kiểm tra List Yahoo đó thì chắc có lẻ không dính rồi SCAM 1,500,000 VNĐ...

Nếu bạn nào mua tiền mà số lượng nhỏ lẻ ... Thì có thể SELL và BUY tại trang này... http://transfer.vn/ Dù giá có chênh lệch nhưng mua số lượng ít thì cũng chẳng đáng bao nhiêu đồng ...

Mong là anh em trong MMO4ME cẩn thận hơn để tránh SCAM, hiện tại chẳng có cách nào giải quyết được vấn đề này.

HÃY TIN VÀO CHÍNH MÌNH TRƯỚC KHI TIN VÀO NGƯỜI KHÁC

Last edited by a moderator:
Vì thế nên anh em cẩn thận... Tiền của mềnh thì biết mà giữ lấy... Nếu bị SCAM thì đừng có lên đây mà lập TOPIC nữa.
Thanks góp ý của bạn, nhưng câu này không hay lắm

đúng là vừa giao dịch xong !! vào xem thì thấy nick nó nằm ngay đó ! quá muộn màng cho một lần dại dột , vào mmo 3 năm , cũng có 4r riêng , thế mà vẫn mắc sai lầm , còn chuyện thằng UYTINLAGI , nó cứ nghĩ là ko ai làm đc nó đâu . đừng vội mừng .

SCAM nói mãi nói nữa cũng thế thôi. Chốt lại 1 câu " mình làm mình chiu" thế giới muôn màu chứ không phải 1 màu đâu nhé

đúng rầu tiền của mình mình tự biết giữ thôi nhưng vẫn phải report lên forum anh em còn biết ,còn đã report thì phải nghe anh em chém,dù là chém vẫn là anh em quan tâm và ko đồng tình với thằng scam,với lại nghe cho nó thấm thía ra

cảnh giác vẫn là chắc ăn nhất

mấy cái vụ tuyển ref sao không thu phí nhĩ , kiểu tuyển ref reback hay là mua bán mà chưa có độ uy tín nên kiếm 1 người uy tin để làm trung gian cho chắc , mua trực tiếp thì ăn cam ghê lắm

Sắp tơi group mình sẽ đưa ra 1 vài phương pháp mà nhóm đã thảo luận nhằm chống tình trạng scammer và cloner để các bạn xem xét góp ý và bính chọn. Nếu phương pháp nào dc vote nhiều thì sẽ đưa ra áp dụng sớm

đúng là vừa giao dịch xong !! vào xem thì thấy nick nó nằm ngay đó ! quá muộn màng cho một lần dại dột , vào mmo 3 năm , cũng có 4r riêng , thế mà vẫn mắc sai lầm , còn chuyện thằng UYTINLAGI , nó cứ nghĩ là ko ai làm đc nó đâu . đừng vội mừng .

Haizzz.. Chia buồn chứ biết làm sao :binhsua78: ...! Thấy nản thật...

Sắp tơi group mình sẽ đưa ra 1 vài phương pháp mà nhóm đã thảo luận nhằm chống tình trạng scammer và cloner để các bạn xem xét góp ý và bính chọn. Nếu phương pháp nào dc vote nhiều thì sẽ đưa ra áp dụng sớm

Mong sớm thực thi !!
Chờ tin của police

lehongphongvt trở thành Police của MMO4ME rồi ah...

Mình xin góp ý thế này !

Thứ 1. Đưa Danh Sách các Yahoo, E-mail, Phone, Tài khoản ngân hàng hay SCAM
Thứ 2. Đưa ra 1 mục các bạn EXCHENGE uy tín nhất... Có INFOR rõ ràng (Cộng 1 lời cảnh báo, nếu ai giao dịch ngoài các bạn EXCHANGE thì SCAM ráng chụi)
Thứ 3. Để ở nơi mọi người dễ thấy nhất !

Thế đã, còn nghĩ ra cách gì phát biểu tiếp

bạn nào muốn thực tập xem scammer nói chuyên miệng lưỡi ntn 1 cách miễn phí thì lập 1 topic mua bán (nhớ ghi nick yahoo)

mở messenger đợi khoảng 5 phút là sẽ dc thực tập miễn phí

Thứ 2. Đưa ra 1 mục các bạn EXCHENGE uy tín nhất... Có INFOR rõ ràng (Cộng 1 lời cảnh báo, nếu ai giao dịch ngoài các bạn EXCHANGE thì SCAM ráng chụi)
Ai là người uy tín nhất hả bạn? mình nói thế này các bạn có bực mình thì mình cũng chịu, nhỡ cái thằng được cho là uy tín ở đây nó scam thì thế nào nhỉ?

Ai là người uy tín nhất hả bạn? mình nói thế này các bạn có bực mình thì mình cũng chịu, nhỡ cái thằng được cho là uy tín ở đây nó scam thì thế nào nhỉ?

Mình có nói câu: "Có INFOR rõ ràng" Thông tin rõ ràng đó bạn ! Muốn làm ăn trên Forum đàng hoàng thì SCAN CMND lên !

mất trâu mới lo làm chuồng....
Nếu 4rum vẫn không có cách nào dẹp hay hạn chế được scam thì nên Đóng cửa 4rum 1 thời gian,off nghiêng cúu,khi nào có cách hay rồi hãy mở lại..
1 câu thật lòng hiện tại 4rum này chỉ là nơi để scam hoạt động..Khi scam,anh em report thì " admin " onlyc của chúng ta, vào comment " nó là ai mà gửi nó tới 10trieu " ( nó : uytinhlagi ).Thật đáng buồn cho 1 lớp trẻ

Xời, mình là 1 ng rất cẩn thận, send cho tk ông Dương đàng hoàng(seach thì bít), mà vẫn bị scam thì mình đã ko còn tin tưởng vào diễn đàn này rồi, mà muốn gd thì toàn số lượng nhỏ, dek chơi số lượng to nữa. Chán hẳn
Nếu muốn xử ra trò thì các bị hại góp tiền lại, ông nào rành hoặc quen biết pháp luật thì phải làm ra trò. Tới nức này ko phải vì tiền mà phải làm cho nó vào

mất trâu mới lo làm chuồng....
Nếu 4rum vẫn không có cách nào dẹp hay hạn chế được scam thì nên Đóng cửa 4rum 1 thời gian,off nghiêng cúu,khi nào có cách hay rồi hãy mở lại..
1 câu thật lòng hiện tại 4rum này chỉ là nơi để scam hoạt động..Khi scam,anh em report thì " admin " onlyc của chúng ta, vào comment " nó là ai mà gửi nó tới 10trieu " ( nó : uytinhlagi ).Thật đáng buồn cho 1 lớp trẻ

Đúng rồi.. Admin OnlyC vào phát biểu 1 câu như vậy... :binhsua04: Chẳng ra làm sao cả...

Giờ ông nào muốn đăng tin trong mục Trade thì cứ nộp phí bảo hiểm cho Admin tầm 100$
Ông nào thích giao dịch nhiều thì nộp cho Admin tầm 500$ :D
Anh em không giao dịch vượt quá hạn mức đó trong 1 lần là ok.Có 1 topic xác nhận giao dịch giữa các bên để tránh trường hợp giao dịch với nhiều người vượt quá mức phí bảo hiểm.:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,930
171,010
Latest member
twicscy
Back
Top Bottom