Sau 41 ngày dispute với scammer giả nick vitinhphatdat_net

binhnt123

Junior
Reactions
25
MR
0.000
Tình hình là trong một hôm say say, mình bán 250 PZ, lập topic là sau một thời gian có 1 nick vitinhquatdat_net PM và trao đổi,
Hắn rất tinh vi vì chờ đúng lúc vitinhphatdat_net online và lấy bảo là vì đóng bảo hiểm rồi nên mình send tiền trước.

Tớ thấy bảo hiểm 2 mil nên send trước 100 PZ, sau 3 phút thấy ko pm lại, mình mới nhìn kỹ lại nick thì thấy bị scam rồi và mình open dispute ngay lập tức.
Thằng scammer này cũng rất nguy hiểm, luôn gửi lại phản hồi của kiện cáo của tớ với payza, nhưng sói non ko thắng được cừu già và sau 41 ngày tớ đã đòi lại được tiền ;)

Lập topic này cũng chỉ là để cảnh giác các bạn new, thế giới mmo này đầy rẫy scammer nên trước khi giao dịch bạn phải thật cẩn thận, như mình vì add nick trước nên cái tên vitinhquatdat_net trong yahoo sẽ ko hiển thị ra mà hiển thị thành name của người ta đặt và scammer đã đặt name là vitinhphatdat_net chính vì thế mình cũng dễ bị lừa hơn.
Với những trường hợp như này các bạn nên:
- Không add nick yahoo lạ cho đến khi bạn hoàn thành giao dịch.
- Nếu có add nick rồi thì trước khi giao dịch, nếu người ta có nói là đã đóng bảo hiểm thì bạn nên click vào mặt yahoo ở trong mmo4me, nếu ra 1 tab chat khác thì đương nhiên đó là scammer rồi...
- Nhận ra bị scam thì phải open dispute ngay, phải lấy những lý do biết chắc scammer ko thể làm được để sau này Payza có hỏi thì bạn sẽ win.

P/s: Mình nhớ là cái nick vitinhquatdat_net này cũng scam mấy người rồi thì phải.
@Admin: Mình sẽ cung cấp IP của scammer này, admin tìm xem hộ him là ai trong mmo4me nhé.

Chúc mừng chủ thớt
Mong rằng các anh em khi giao dich nên cẩn thận coi ngó kỹ càng và an toàn hơn là nhờ trung gian nếu cảm thấy không an tâm với cái người mà mình đang mua và bán
Hiện tại các bạn cũng cần phải lưu ý với những người bán payza paypal và stp nếu không biết rõ về người đó thì xui thì các bạn cũng rất dễ bị ăn disputes

chúc mừng thớt nghen . Làm cái even ăn mừng đi thớt ^^!

Đúng rồi, các exchanger cũng rất dễ bị dính dispute, vì payza giờ chính sách nó khác trước, ngày trước alertpay chính sách của nó là bảo vệ người nhận, còn giờ payza nó bảo vệ người gửi, giống thằng paypal cho nên người gửi nó vẫn ưu tiên hơn. Bên cạnh đó thằng Payza nó cũng ko thích exchanger :(

Chúc mừng thớt. Xem ra thằng scam cũng vất vả 40 ngày để giành giật số tiền ko phải của nó.
Hên là bị scam pz, nếu là LR thì .

Chúc mừng thớt. Xem ra thằng scam cũng vất vả 40 ngày để giành giật số tiền ko phải của nó.
Hên là bị scam pz, nếu là LR thì .

Nếu là LR thì mình đã sell cho các website :D, mình luôn dùng dịch vụ tự động, vì những web đó sẽ đảm bảo an toàn hơn và nhanh gọn hơn mua bán ngoài nhiều, chênh giá có vài K chẳng bõ.

cậu hên đấy, trước mình cũng send 200 cho 1 thằng scam, dispute ko được vì tụi PZ nói tài khoản ko đủ tiền để refund :)

Ko phải hên, vì ngay sau khi gửi mình nhận ra bị scam nên 1 mặt giả vờ chat với scammer nhưng mặt khác tớ open dispute ngay. Khi dispute thì tiền sẽ hold lại luôn.

sói non ko thắng dc voi già rồi. Scamer này tính ăn thêm mà chưa kịp ăn

Ko phải hên, vì ngay sau khi gửi mình nhận ra bị scam nên 1 mặt giả vờ chat với scammer nhưng mặt khác tớ open dispute ngay. Khi dispute thì tiền sẽ hold lại luôn.

ko phải cứ open dispute là nó hold lại ngay đâu, thế thì ai dám dùng PZ nữa. Trường hợp mình cũng mở dispute ngay đây này:

[h=3]11/7/2012 5:55:43 PM Resolutions DepartmentMessage to buyer and seller[/h]
Dear XXXX,

Our recovery efforts have not been successful. At this point the seller's account does not contain sufficient funds to give you a refund.

Please refer to our User Agreement for more information: https://www.payza.com/legal-agreements/terms-and-conditions-international.

Sincerely,

Resolutions Department

Announcements

Forum statistics

Threads
419,513
171,558
Latest member
MisDax

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week