• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.

thethaipro

Banned
Reactions
288
MR
0.001
Anh đã cung cấy đầy đủ thông tin thèn mua site rồi, bây giờ anh chỉ có thể làm bấy nhiêu thôi
Thực sự đã đủ , anh mua bán site mà chỉ cần biết tên và đất nước là xong hả anh ? Dữ liệu quá mơ hồ , chả có gì để khẳng định anh đã bán site cả , hơn nữa qua những câu chuyện anh vẽ ra cho em xem thì thực sự em và mọi người không tin anh đã bán site anh nhé !

manhtienhp92

Hero
Verified
Reactions
1,023
MR
0.103
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Log chat trên skype với thèn kia thì mấy bác có thể teamview để check. Còn cái hình ticket thì em chụp lúc em còn giữ site, chứ hiện giwof em chịu, vì em khôgn thể login vào site được. Vì vậy em mới bảo là bằng chứng này không đủ thuyết phục để các bác có thể tin em.

Đợi Mod có thẩm quyền check thôi. Nhưng mà chụp cái hình log chat cũng tiết kiệm cắt cái phần thời gian đi. oải thật.

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Log chat trên skype với thèn kia thì mấy bác có thể teamview để check. Còn cái hình ticket thì em chụp lúc em còn giữ site, chứ hiện giwof em chịu, vì em khôgn thể login vào site được. Vì vậy em mới bảo là bằng chứng này không đủ thuyết phục để các bác có thể tin em.

send kiểu j nhỉ, ko đưa account thì gửi bằng bồ câu ah

hoangminh1302

Junior
Reactions
52
MR
0.000
cái lúc lập topic giới thiệu site nếu ko nhầm thì ông B này cũng bị ng ta giả là admin người nước ngoài nên mới khẳng định chắc chắn vậy, sau này biết rồi thì há miệng mắc quai phải ko :eek:
B thừa bik admin là VN , ông B tự nói ổng cố tình nói người nc ngoài để giữ "lời hứa" , bác cứ đọc các cmt ở trên sẽ rõ . Việc k nói và nói sai sự thật là hoàn toàn khác nhau , nói sai sự thật k gọi là giấu mà gọi là "lừa" .

chienmm0

Banned
Reactions
16
MR
0.000
Đang t
B thừa bik admin là VN , ông B tự nói ổng cố tình nói người nc ngoài để giữ "lời hứa" , bác cứ đọc các cmt ở trên sẽ rõ . Việc k nói và nói sai sự thật là hoàn toàn khác nhau , nói sai sự thật k gọi là giấu mà gọi là "lừa" .
thắc mắc là *** giao bán site mà chui ra thằng ấn độ muốn mua site rồi cuọc nói chuyện rất suôn sẻ k send acc mà send đc tiền và hầu như k có chút do dự gì trong cái ảnh nc kia =)))

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
@saolamiu Bạn nói bạn đã bán site này. Bạn vui lòng trả lời mình mấy câu hỏi sau:
- Tại sao bạn vẫn giữ acc paypal của site.
- Tại sao bạn lại dispute paypal của member.
- Tại sao bạn có thể send mail cho member bằng mail [email protected] để thông báo việc admin mới bán site không liên quan đến admin cũ?
- TK PM của site ai cầm, và tiền trong đó đi đâu?
- Trong cuộc giao dịch của bạn không thấy bàn bạc gì về việc giao dịch site như thế nào, cũng không thấy đưa tài khoản để thằng kia pay tiền? Chắc có thần giao cách cảm hả?

@gmb409 Tối thứ 6. Sau khi member báo bị admin dispute. Sau đó có member nói saolamiu chính là admin của CDA. Và bạn đã post cái ảnh paypal bị âm balance hòng chứng minh saolamiu cũng là member bình thường chứ không phải admin CDA. Trong khi đó bạn đã biết từ trước đó là admin -> Đây chính là bạn đang bao che, lấp liếm cho scammer. Có thể nói là đồng phạm. Bạn có ý gì khi làm như thế này? Đừng nói đây là cách bạn giữ lời hứa của bạn đấy nhé :rolleyes:

Mình thấy trong topic đó bạn cố gắng biểu đạt rằng member lấy info cũng ko làm gì được thay vì đó bạn giúp người ta dispute. Theo mình nghĩ chắc là 2 bạn định giở cái trò vừa đấm vừa xoa. 1 thằng dis còn 1 thằng gỡ dis -> win -> member hạ hoả, không cố gắng theo vụ việc đến cùng nữa. Có vẻ là 1 âm mưu rất nham hiểm nhưng rất tiếc vẫn có kẽ hở.
B nói ở trên rồi B ko pub đc, pub thì mấy bác cũng có làm được jì đâu, thay vì đó B giúp mấy bác tranh chấp sẽ có ích hơn

@legialoc gmb409 đang là bị cáo trong vụ này và có nhiều điểm đáng ngờ. Trong khi tham gia tranh luận có nhiều lần đe dọa banned member khác. Đề nghị tạm thời bỏ chức vụ rồi tính sau.

@saolamiu Bạn nói bạn đã bán site này. Bạn vui lòng trả lời mình mấy câu hỏi sau:
- Tại sao bạn vẫn giữ acc paypal của site.
- Tại sao bạn lại dispute paypal của member.
- Tại sao bạn có thể send mail cho member bằng mail [email protected] để thông báo việc admin mới bán site không liên quan đến admin cũ?
- TK PM của site ai cầm, và tiền trong đó đi đâu?
- Trong cuộc giao dịch của bạn không thấy bàn bạc gì về việc giao dịch site như thế nào, cũng không thấy đưa tài khoản để thằng kia pay tiền? Chắc có thần giao cách cảm hả?

@gmb409 Tối thứ 6. Sau khi member báo bị admin dispute. Sau đó có member nói saolamiu chính là admin của CDA. Và bạn đã post cái ảnh paypal bị âm balance hòng chứng minh saolamiu cũng là member bình thường chứ không phải admin CDA. Trong khi đó bạn đã biết từ trước đó là admin -> Đây chính là bạn đang bao che, lấp liếm cho scammer. Có thể nói là đồng phạm. Bạn có ý gì khi làm như thế này? Đừng nói đây là cách bạn giữ lời hứa của bạn đấy nhé :rolleyes:

Mình thấy trong topic đó bạn cố gắng biểu đạt rằng member lấy info cũng ko làm gì được thay vì đó bạn giúp người ta dispute. Theo mình nghĩ chắc là 2 bạn định giở cái trò vừa đấm vừa xoa. 1 thằng dis còn 1 thằng gỡ dis -> win -> member hạ hoả, không cố gắng theo vụ việc đến cùng nữa. Có vẻ là 1 âm mưu rất nham hiểm nhưng rất tiếc vẫn có kẽ hở.

@legialoc gmb409 đang là bị cáo trong vụ này và có nhiều điểm đáng ngờ. Trong khi tham gia tranh luận có nhiều lần đe dọa banned member khác. Đề nghị tạm thời bỏ chức vụ rồi tính sau.
lập luận rất tốt , tao hóng mày tiếp :D

PhamHongViEHG

Junior
Reactions
269
MR
0.027
chỉ bik oánh dấu mà hóng thôi :D

tomchris998

Banned
Reactions
917