Sao Không Lập Quỹ Từ Thiện

BKParabol

Senior
Reactions
1,233
MR
0.000
tính em đã làm thì làm cho tới chốn, nên mỗi lần từ thiện em đều trút hết tiền vào 1 người thôi bác à

Về việc tổ chức thế nào thì em cũng đều nghĩ tới hết rồi, tất nhiên là phải có người đi thực tế và thăm dò như anh OnlyC đã nói, ở Nha Trang cũng có diễn đàn giao lưu và cũng có 1 hội từ thiện (hội này đều đi thực tế rồi kêu gọi mọi người đóng góp hết, sau đó mới đi trao tiền ủng hộ & quà cho người nghèo) về quy mô thì xin lấy diễn đàn ABVN ra làm ví dụ (cần 1 người đại diện tích cực các hoạt động xã hội, k cần quy mô lớn, giúp được gì thì giúp thôi). Ở Nha Trang và ABVN cách tổ chức khá giống nhau, tất nhiên là về cách tổ chức này thì chỉ có thể từ thiện ở khu vực của người đại diện. Theo em thì có thể chọn người uy tín để làm đại diện cho khu vực đó, k thể làm 1 lần cả nước được, mỗi lần là 1 khu vực khác, cứ thế mà làm đều trên nhiều chỗ.

link 2 hội từ thiện mà em nói:

Mấy đứa trẻ lang thang ngoài công viên không đáng thương sao. Mấy cụ già neo đơn cũng thế..etc...Đã là làm từ thiện thì ko kể ít nhiều mà quan trọng là tâm mình muốn giúp và giúp bất kỳ người nào mà mình có thể

Upvote 0

love4everngok

Banned
Reactions
372
MR
0.000
mấy đường link của e vẫn chưa dc aj coi ak
hjc hjc mình tự đi làm
nhưng mà có mấy chương trình như thế mình cũng đóng góp chứ

Upvote 0

aelita91

Newbie
Reactions
259
MR
0.006
Cái này mình k biết ý kiến thế nào. Nhưng có bác nào uy tín lập nhóm thì mình cũng muốn theo, cũng phải đi thực tế thì mới biết đc có thật sự hoàn cảnh không mà.
Thấy bao nhiêu chuyện mang tiền đi đến nơi rồi nghe hàng xóm lại bảo nhà ấy giàu có lắm mà giả nghèo mà nản.

Upvote 0

hauconghanh

Senior
Reactions
318
MR
0.000
Lập 1 hội ra, cho 2-3 người uy tín trong 4r đứng ra giữ tiền. Anh em mmo ai có tấm lòng thì gom góp vào để hội ủng hộ. Cuối tháng bội thu thì anh em góp tí cũng đc, hoặc thay vì làm event đem đi từ thiện thấy cũng ý nghĩa lắm chứ. Tích tiểu thành đại thôi, 5k hay 10k hay vài triệu cũng như nhau mà, cũng là tấm lòng của mình cả mà :)

Last edited by a moderator:
Upvote 0

nqvinh94

Senior
Reactions
225
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
mấy đường link của e vẫn chưa dc aj coi ak
hjc hjc mình tự đi làm
nhưng mà có mấy chương trình như thế mình cũng đóng góp chứ

mấy chương trình đó ở đài khánh hòa cũng có, cũng có kể tên những ng đóng góp hết
em thì em thích xem chưong trình ngôi nhà mơ ước trên HTV
ai có lòng thì tất nhiên việc từ thiện thì sẽ tự giác rồi
em muốn lập hội là để kêu gọi mọi người cùng đóng góp và cũng là để giúp mọi người thấy thích cv từ thiện & xã hội hơn, chứ nếu để không thì sẽ có ít người đóng góp vì họ hông tự giác được

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,483
177,007
Latest member
vieclamyte

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week