Ask Sai ở bước nào

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
sai quá nhiều bước, sai từ lúc đầu, và còn nối tiếp sai lầm
từ đầu phải all in đúng ko bác :D

Vòng Flop và Turn: bạn quá tự tin vào đôi AA trong khi Flop ra TJQ(khả năng có sảnh hoặc chờ sảnh của 1/3 Player là rất cao), với lại P1 nó reraise P6 là có khả năng nó có 2 đôi rồi thế mà bạn còn Raise
Sai nhất là ở River, cái sảnh liên tiếp 9TJQ cỡ đó mà bác dám Raise => thua là phải:) bác này chắc newbie:p
Gặp mình là mình Fold ở Turn rồi, vì Raise lắm thế mà 3 thằng nó theo hết thì AA cũng xem như vứt đi
Thôi rút kinh nghiệm nha bác, chúc bác may mắn :D

Last edited:
Vòng Preflop: cầm AA mà Raise có 2BB vậy, ít nhất là 3BB
Vòng Flop và Turn: bạn quá tự tin vào đôi AA trong khi Flop ra TJQ(khả năng có sảnh hoặc chờ sảnh của 1/3 Player là rất cao), với lại P1 nó reraise P6 là có khả năng nó có 2 đôi rồi thế mà bạn còn Raise
Sai nhất là ở River, cái sảnh liên tiếp 9TJQ cỡ đó mà bác dám Raise => thua là phải:)
Gặp mình là mình Fold ở Turn rồi, vì Raise lắm thế mà 3 thằng nó theo hết thì AA cũng xem như vứt đi
thank bác :D rule tour nó chỉ cho rate thế. qua flop là biết ko lành rồi mà thôi cứ phang đại :( (luyện mãi ko bỏ đc cái tâm lý lúc mới biết chơi này)

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/7992921_01D785BDFB
em sai ở bước nào các bác ơi :D
hand này nên đánh thế nào
hình như là thể loại fix-limit cho nên bet giới hạn, thể loại này đánh mấy hand như QQ+ là khá khó nếu có nhiều người theo vì mình ko bet lớn đc để loại bỏ đối thủ vòng pre-flop (nếu để nhiều thằng xem flop thì khó mà đọc đc hand vì hand range rộng), còn về hand của bạn có chút sai lầm là khi flop đã ra, flop như vậy là rất bất lợi cho AA vì những người call blind call RR trước flop có bài QJ, JT, ... hay những bài có K,9... chờ sảnh chờ thùng rất bt cho nên với flop này mình chỉ call và xem tiếp tình hình chưa kể trong vòng flop mình thấy đã có thằng RR trước AA ko nên RR lại nữa chỉ call thôi

mình không chơi loại này nên không biết, cái này có bạn gì hay chơi mà quên mất tên bạn ấy rồi.

thank bác :D rule tour nó chỉ cho rate thế. qua flop là biết ko lành rồi mà thôi cứ phang đại :( (luyện mãi ko bỏ đc cái tâm lý lúc mới biết chơi này)
oh, sorry. ko biết là fix limit mình cứ tưởng no limit :D tại toàn chơi no limit nên liệu :D

đó. sai là tại bác đánh giải free nên chủ cmn quan, biết chắc là thua vẫn theo

fix limit chơi phải có chiến thuật lâu dài mới lãi chứ không phải ăn thua một vài ván. Bữa trước mình có đọc qua một vài bài viết về thể loại này nhưng thấy không phù hợp nên không theo đuổi.

Bạn hứng thú với thể loại này thì xem qua bài này thử xem sao
http://forum.pokerembassy.net/showthread.php/51-Chiến-Lược-Chơi-Fixed-Limit-Texas-Hold-em
cái thể loại này khó đọc hand với khó chơi trò tâm lý với đối thủ lắm :confused: nó cứ Raise có nhiu đó thì biết đường đâu mà lần =))))))

thanks các bác :D luyện tiếp vài tháng nữa lại mang cái ngu lên cho các bác chửi tiếp vậy

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/7993880_14150AF57B

Mấy bác cho em hỏi em ép chip thế này đúng chưa @@
em nghỉ đúng rồi mà sao nó ko sợ nhỉ
Đánh free mà nên nó ko sợ là phải =)))))))
Mà ép chip ván này là sai 100%. Đối phương ko Raise ở Preflop nhưng lại Raise ở Flop với vị trí đó thì ắt hẳn là nó có ít nhất 1 đôi. Bạn all-in chip lúc đó là quá nguy hiểm vì thua thì bạn chỉ còn 1200chip và tạo cho đối thủ được double chip trong khi chỉ còn 6 người. Bài đó nên call hoặc là Fold thì ok, chỉ cần out 1 ng nữa là bạn win thì đừng nên mạo hiểm :)
P/s: Bác này chắc còn phải học dài dài ;);)

Last edited:
Đánh free mà nên nó ko sợ là phải =)))))))
Mà ép chip ván này là sai 100%. Đối phương ko Raise ở Preflop nhưng lại Raise ở Flop với vị trí đó thì ắt hẳn là nó có ít nhất 1 đôi. Bạn all-in chip lúc đó là quá nguy hiểm vì thua thì bạn chỉ còn 1200chip và tạo cho đối thủ được double chip trong khi chỉ còn 6 người. Bài đó nên call hoặc là Fold thì ok, chỉ cần out 1 ng nữa là bạn win thì đừng nên mạo hiểm :)
P/s: Bác này chắc còn phải học dài dài ;);)
tại thấy thằng player 2 còn 385 xèng, nó fold thì cũng win nên tưởng nó ko dám đấu :D ai ngờ nó đấu. Bài mình cũng biết thấp nên mới ép nó mà :p
em mới chơi mà chắc phải học 1-2 tháng nữa mới biết cách đánh quá

tại thấy thằng player 2 còn 385 xèng, nó fold thì cũng win nên tưởng nó ko dám đấu :D ai ngờ nó đấu. Bài mình cũng biết thấp nên mới ép nó mà :p
Chơi bằng Play money mà nên nó theo thôi, chứ đánh tiền thật với đôi 7 thì xs nó fold chắc cũng đc 60% :D

dù gì đi nữa thì bạn nên chơi bằng tiền thật, chơi Play Money nhiều đến đâu cũng vậy thôi

Muốn hù đối thủ fold thì phải quan sát nhiều thứ như vị trí, cách đánh của đối thủ, loại tour đang chơi là gì, giai đoạn nào... chứ ko phải theo cảm giác thấy thích là hù, thường ép chip thằng ít chip với giai đoạn của tour mà chỉ cần fold thêm vài lần là có tiền hoặc có vé thì nên all-in từ pre-flop luôn nó mới sợ đc còn cho nó coi flop là cho nó cơ hội thì tùy thằng.

Chơi play money để biết cách chơi, luật chơi thì ok chứ để luyện skill thì ko hiệu quả bằng việc đánh thật (bắt đầu từ mirco) vì play money thì đúng nghĩa là giải trí nên bọn nó ko cần phải làm nhiều thứ hại não đôi khi vào all-in bừa vài cái xem ngày đó hên xui để mà chơi xổ số cũng nên :)

Bao nhiêu lần càm đôi A cũng ngậm ngùi fold. PS có kiểu ra bài nhiều khi nó ra 4 cây đồng chất liên tiếp. Bài mình mạnh nhưng vẫn thua.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom