Tutorial Sách đầu tư forex

butto

Senior
Reactions
90
MR
0.046
Như tiêu đề

Các bạn cho mình hỏi cái quyển sách mà nó giải thích các khái niệm trong lịch kinh tế như là : GDP, CPI, CPI....
là sách gì vậy

Đấy có phải là các khái niệm của kinh tế vi mô không.?

Ai biết thì cho mình tên cuốn sách hoặc thể loại cảu nó được không???

thank!

Forex mà bác tìm sách vĩ mô ,bác dự đang tính chơi chứng khoáng hả bác ,vào mấy trường đại học xin sách kinh tế ấy bác vô kể

Forex mà bác tìm sách vĩ mô ,bác dự đang tính chơi chứng khoáng hả bác ,vào mấy trường đại học xin sách kinh tế ấy bác vô kể
Mình chỉ muốn biết thật sự các thông tin ở linh kinh tế nó ảnh hưởng như thế nào đến tiền tệ. Chứ cứ lệ thuộc vào phân tích trên đó có ngày chết mất xác

Mình chỉ muốn biết thật sự các thông tin ở linh kinh tế nó ảnh hưởng như thế nào đến tiền tệ. Chứ cứ lệ thuộc vào phân tích trên đó có ngày chết mất xác
Bạn có đọc sách tiếng Anh không? Mình có một quyển thấy cũng hay lắm.

cái này bác tìm sách tài chính tiền tệ của bên đại học có hay sao á bác

Bạn có đọc sách tiếng Anh không? Mình có một quyển thấy cũng hay lắm.

Vậy có thể share cho mình không???

Vậy có thể share cho mình không???
Cái bạn cần nằm ở chương 12, nó liệt kê danh sách các loại tiền tệ và trong đó bao gồm những khái niệm ngắn gọn về những chỉ số kinh tế như GDP, CPI, .... Tuy nhiên cái sự ảnh hưởng mà bạn cần có lẽ không có. Tôi nghĩ muốn biết được cái đó thì dựa vào kinh nghiệm của mỗi người thôi.

http://1drv.ms/1ohC8oc

Làm nghề này khoái nhất là có khủng bố như vụ 11/9 ở Mỹ ,chiến tranh,suy thoái kinh tế ,tăng trưởng kinh tế,bệnh tật truyền nhiễm,sự cố Y2K, ngày tận thế....Xin lỗi các bạn vì nó hơi tệ ko ai muốn cả nhưng nó lại giúp chúng ta kiếm được nhiều tiền vào những lúc như thế,nếu bạn thích ãy vote cho điều này.

Làm nghề này khoái nhất là có khủng bố như vụ 11/9 ở Mỹ ,chiến tranh,suy thoái kinh tế ,tăng trưởng kinh tế,bệnh tật truyền nhiễm,sự cố Y2K, ngày tận thế....Xin lỗi các bạn vì nó hơi tệ ko ai muốn cả nhưng nó lại giúp chúng ta kiếm được nhiều tiền vào những lúc như thế,nếu bạn thích ãy vote cho điều này.
Đây là thị trường mang tính hai chiểu nên chẳng cần những tin xấu như thế mới kiếm đk tiền. tin tốt ta vẫn kiếm được tiền mà
Chỉ cần thị trường có dao động là ta có lới nếu đủ khả năng thôi.

Đây là thị trường mang tính hai chiểu nên chẳng cần những tin xấu như thế mới kiếm đk tiền. tin tốt ta vẫn kiếm được tiền mà
Chỉ cần thị trường có dao động là ta có lới nếu đủ khả năng thôi.
Thì tăng trưởng kinh tế là tin tốt mà bạn!

Tin xấu bán ra, tin tốt mua vào. Không tin chơi theo tín hiệu kỹ thuật. Cỡ nào cũng có cách kiếm tiền cả, quan trọng là tầm của bạn trên thị trường này tới đâu thôi :)

Đấy là với currency thôi còn với Gold thì ngược lại ,thường 70% là vậy!

sách tiếng việt thực sự thì không có nhiều, sách tiếng anh tôi có kha khá, còn muốn tìm hiểu về phân tích cơ bản hay giao dịch tin tức thì pm skype của tôi nhé

đó là sách vi mô hay vĩ mô gì đó :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,874
Latest member
Uuuuuu6

Most viewed of week

Most viewed of week

Back