Rút tiền Paypal về banks nào có rate và fee tốt nhất

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,221
MR
10.264
Insuree Balance
0
Mình vừa thử rút 10$ Paypal về VTB hôm 27/1 thì thấy nó tính rate như sau:

Rate: 21469 VNĐ/ 1 PP = 214690 VNĐ
Fee Paypal: 60.000

Hôm nay tiền về banks còn 88469 VNĐ. Như vậy VTB nó thu fee là 66000 VNĐ.

Anh em có biết banks nào rút PP về mà bank không thu fee hoặc rate tốt hơn với PP không? Chứ fee mà nó thu thế này thì rút tiền PP về lỗ sặc máu.

Tất cả như nhau nhé:
Rate USD to VND: do pp qui định tuỳ thời điểm cho cùng tất cả acc vn
Fee: 66k cho pp và 66k cho bank vn đều như nhau
Chỉ có acc pp Per: fee with là free nhưng dài mỏ không có tiền
KHông có chuyện fee bank vn này khác fee bank vn khác, chỉ có là có bank hold giải trình, có bank không

Thanks mọi người nhé. Tại chưa rút về banks bao giờ. Rút thử coi sao mà fee chát quá. Rate như vậy mấy bác mua PP rate 21.5 chắc là lỗ nhỉ.

Thanks mọi người nhé. Tại chưa rút về banks bao giờ. Rút thử coi sao mà fee chát quá. Rate như vậy mấy bác mua PP rate 21.5 chắc là lỗ nhỉ.
:D mua Z 21,4 =. bán 22,4 ; pp rủi ro hơn thu 20,5 => 21,4 ( nhiều ng vẫn ý kiến sao rate thấp vậy => hại não )

Sự thật ( chưa kiểm chứng) là : Paypal nó không có ngoại tệ đâu , nó gửi USD qua City bank us ( hay bằng máy tính xử lý cả ) => City bank US dùng máy tính để xử lý các lệnh rút rồi dùng máy tính để lưu trữ các info trên city bank VN ( quy trình này mất 60k của chúng ta ) . Sau đó city bank VN lại hút máu 66k để send tiền cho các ngân hàng như ACB . VCB , Exim

gom 1 cục to rồi rút, chứ 10$ rút thì như cho đi gần hết phí.

PP thì rút 300$ trở lên mới có lãi
dưới 300$ thì bán quách cho nhanh bác monitor ạ

hôm 18-1 có 1 lệnh rút... pending tới hqua mới contact, và nó cho rev tiền lại cho mình + cho 1 cái link withdraw giao diện như cũ.. nhưng vấn đề là... hôm 18 rate chuyển qua VND = 21.6, hnay with thì rate xuống... còn có 21.3 cần tiền xài tết nên cứ withd... lỗ nặng đây :(

Ờ thì thử ti toe rút thử xem nó có về bank đc ko thui. Tưởng nó chỉ mất fee 60.000. Ai dè mất tới 126000 VNĐ. Thui bán cho mấy bác thu PP cho rồi. :D

Ờ thì thử ti toe rút thử xem nó có về bank đc ko thui. Tưởng nó chỉ mất fee 60.000. Ai dè mất tới 126000 VNĐ. Thui bán cho mấy bác thu PP cho rồi. :D

With hay sell, mỗi cái đầu có cái lợi , cái hại tiêng, nhưng ai chuyên xài pp sẽ hiểu tại sao

PP phí mắc , rút chậm mà khổ cái nó phổ biến quá. Khách hàng mình toàn trả qua PP...

:D mua Z 21,4 =. bán 22,4 ; pp rủi ro hơn thu 20,5 => 21,4 ( nhiều ng vẫn ý kiến sao rate thấp vậy => hại não )
Z còn rủi ro hơn nhiều nhiều lần

Theo chánh đạo thì hãy xài Paypal :V

Z còn rủi ro hơn nhiều nhiều lần
Z rủi ro trong vấn đề mở case thôi. Còn PP dù tiền chính đáng mà vượt hạn mức con PP thì nó "hỏi" cho ra bã. Em rõ quá rồi còn gì :p

fee cố định là 126.600 vnd
rate thì tuỳ tỉ giá hiện hành
muốn ít phí thì chì có 1 cách là gom 1 cục tầm 1k rồi rút về acb

fee cố định là 126.600 vnd
rate thì tuỳ tỉ giá hiện hành
muốn ít phí thì chì có 1 cách là gom 1 cục tầm 1k rồi rút về acb

không có 600vnd nhé, hihi, chỉ 126k

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867